อยากเล่นrover623แต่ไม่รู็ข้อมูลรบกวนหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 2 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    1อยากรู้ว่าอะไหล่หายากไหมครับแล้วราคาสูงหรือป่าว
    2ดูแลรักษายากไหมครับ
    3และมีปัญหาจุกจิกไหมครับ

1. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ช่วยตอบนิดนึงครับแบบคนไม่มีความรู้เรื่องรถ แต่โคตรชอบรุ่นนี้ อะไหล่ตัวถัง เริ่มหายากขึ้นแต่ก็ยังมีไม่ถึงกับต้องแย่งกัน ไฟหน้า ไฟท้ายคู่ละประมาณ2500-5000 เครื่องยนต์ ช่วงล่างของแอคคอร์ดทั่วไป จะแพงก็ตรงแล็กนี่แหละ 5000-7000-เพราะต้องแย่งกับพวกตราเพชร ล่าสุดมีน้องคนนึงไปซื้อเฉพาะแกนมาเบิกห้าง รวมค่าทำหมดไป 5พันกว่าบาทแต่ได้ของใหม่ อีกอย่างพวกพลาสติกต่างๆเริ่มหมดอายุ กระจกหน้าไม่มีปัญหา กระจกหลังหาไม่เคยได้ แต่รู้ว่าสามารถสั่งทำได้ เดี๋ยวนี้ราคาอะไหล่623เริ่มแพงขึ้นกว่าเดิม ส่วนการดูแลรักษาเหมือนรถทั่วๆไป ปัญหาก็ไม่ต้องกลัวพี่ๆน้องๆในเว็บนี้เก่งๆกันเยอะ.....เอาอยู่.....ปัญหามีจุกจิกมาเรื่อยๆตามสภาพรถถ้ารับได้ในรถมือสอง ยกเว้นรถของพี่tt soft เค๊าเทพจัด(ถ้ายอมขาย) ถือเป็นคำเสนอเลยนะพี่..แต่ข้อดี ตัวถังแข็งแรง มีถุงลมคู่ เบาะหนังแท้ มีซันลูฟ และมูนรูฟ อ้อแล้วก็มีระบบทำความร้อน ฮีทเทอร์ในรถยนต์(ไม่เคยได้ใช้)ลำพังแค่แอร์ก็ไม่ค่อยจะเย็นมากเท่าไรอยู่แล้ว ยิ่งเบาะหลังยิ่งแล้วแต่เทียบๆดูแล้วข้อดีเยอะกว่าข้อเสียถ้ารักจะเล่นรถมือสองในราคาที่ไม่เกินสองแสน แต่หลังๆเหมือนมีคนเริ่มไล่ราคา จนเกินสองแสนถ้าสภาพรถดีแล้วเปลี่ยนเครื่องมาแล้ว และถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นถือว่าออฟชั่น กับสมรรถนะเมื่อเทียบกับราคาดีเกินคนอื่นไปเยอะ อีกตัวที่แนะนำทั้งที่เมื่อก่อนไม่ค่อยได้สนใจ โฟล์กกอล์ฟกับเวนโต้ สมรรถนะดี ราคาไม่แพง ช่างเก่งๆเยอะมาก อะไหล่มือหนึ่งมือสองเยอะโคตรๆไม่แพงเท่าไรอีกตังหาก เวนโต้ประมาณไม่เกินแสนต้นๆกอล์ฟประมาณไม่เกินสองแสนใช้แล้วมันดีอยู่อู่เหมือนอยู่ผับ........เอาข้อมูลไว้เพื่อประกอบการตัดสินใจในฐานะที่ชอบ623เหมือนกันที่เหลือรอพี่ๆน้องๆมาช่วยตอบครับ

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0

ถูกจัยมาก ๆ เลยอะค๊าบ !!

:eek:

3. กด LivE 2 ทีเลยครับ
    ก็ว่ากันไป...ตามสภาพครับ
    ปัญหาของแต่ละคันก็ต่างกันไป...บางคันน้อย...บางคันก็มากหน่อย
    แต่ได้ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ RoVEr CLuB นี้และครับจบ

กด LivE 2 ทีเลยครับ
    ก็ว่ากันไป...ตามสภาพครับ
    ปัญหาของแต่ละคันก็ต่างกันไป...บางคันน้อย...บางคันก็มากหน่อย
    แต่ได้ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ RoVEr CLuB นี้และครับจบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้