รู้สึกว่า สมาชิกที่เข้ามาในเวปเรา จะลดน้อยลง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 9 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    เงียบลงจริงๆครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เงียบมาก

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หลังๆสมาชิกส่วนใหญ่ของ EVO บ่นๆว่า เปิดเว๊ปได้ช้าขึ้น จึงเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง
    แต่ผมคิดว่าเป็นเพราะRCWebพัฒนาตัวเว๊ปดีขึ้น อันนี้ดีมากอยุ่แล้วนะผมว่า
    ปัญหาน่าจะอยู่ที่คอมที่สมาชิกEvoรุ่นเก่าๆทั้งหลายใช้อยู่สเป็คเก่าลงตามสมัย
    ไม่ได้อัพเกรดคอมตาม หรือ ตัวbrowserยังเวอร์ชั่นเก่าไม่อัพกัน ก็เข้าได้ช้าบ้างตามสมควร
    สมาชิกเก่าๆเลยไปFBเพราะเข้าจากมือถือสะดวกกว่า แต่ก็ยังเข้ามาอ่านแต่ไปโพสต์ในfbกันแทนนะ

4. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เมื่อ 1-2 สัปดาห์ก่อนอาจจะเข้าเว็บได้ช้าอยู่บ้าง อาจจะเนื่องมาจากเป็นบัคหรือเป็นบ้าในส่วนของแชทที่เพิ่งเพิ่มเข้ามาใหม่ ตอนนี้ปิดไว้ชั่วคราว เพื่อแก้ไขกันต่อไป
    ตอนนี้ก็น่าจะเข้าใช้งานได้เร็วตามปกติ

5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เมื่อ 1-2 สัปดาห์ก่อนอาจจะเข้าเว็บได้ช้าอยู่บ้าง อาจจะเนื่องมาจากเป็นบัคหรือเป็นบ้าในส่วนของแชทที่เพิ่งเพิ่มเข้ามาใหม่ ตอนนี้ปิดไว้ชั่วคราว เพื่อแก้ไขกันต่อไป
    ตอนนี้ก็น่าจะเข้าใช้งานได้เร็วตามปกติ

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับพี่เก่ง

7. <NiSSAN-LoVeR>

<NiSSAN-LoVeR> New Member Member

55
    2
    0
    หลายๆ อย่างครับ ที่เปลี่ยนไป ส่วนใหญ่ก็อย่างที่ท่านๆ กล่าวมา

แม้แต่ตอนนี้ ผมมองไปรอบๆถนน รถแต่งก็น้อยอย่างน่าใจหายครับ
    ปัจจัยภายนอกเองก็เยอะครับ น้ำมันแพง,ขโมย,ของแต่งหายากขึ้น-อะไหล่หายาก ค่าซ่อมบำรุง ...
    บางคนก็ มีครอบครัว ทำงาน จนไม่มีเวลาได้มาคุยเล่นอีกต่อไป อีกอย่าง สังคมก็ไปอยู่บนมือถือแทน
    คนเลยเล่นผ่านเว็บบอร์ดน้อยลงด้วยครับ

อย่างเช่นผมก็แวะเวียนมาตามข่าวสารบ้างอะไรบ้าง

8. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    มาช่วยดันให้ได้อ่านกันเยอะๆ

9. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมว่า ด้วย เทคโนโลยี อุปกรณต่างๆ รวมถึงกางเชื่อมต่อ มันพัฒนาขึ้นเรื่อย รวมถึงช่องทางการเข้าถึงต่างๆ ทำให้เชื่อมต่อได้ทุกเมื่อ ทุกที่ ทุกเวลา นะครับ สำหรับ RCWEB

10. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เป็นกำลังใจครับ

11. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้พี่เก่งครับอ่านทุกวันแต่ไม่ค่อยโพ๊ส คิดถึงสมัยก่อนอยากรู้เรื่องอะไรไม่ว่าจะเรื่องรถรึเรื่องอื่นถามใน บอร์ด แป๊ปเดียวกระจ่าง แต่ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปเร็วจริงๆ

แต่ยีนยันจะไม่ทิ้งเว็บนี้แน่นอนครับได้อะไรมาเยอะขอบคุณทุกท่านที่พลักดันเว็บนี้มาจนทุกวันนี้ ^_^

12. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    เข้ามาเลื่อยๆคับ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพสท เท่าไร แวะมาดู

อยู่มานานแหล่ะ

13. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ยังแวะๆมาดูครับ แต่ยอมรับว่าเข้ามาไม่บ่อย :D

14. Wheg_A31

Wheg_A31 New Member Member

24
    0
    0
    จะว่าไปที่นี่ก็เหมือนอพาทเม้นท์เมียน้อยนะครับ

มาทุกวันแต่อยู่ได้ไม่นาน 5555+

มาหาของ หาอะไหล่ทุกวัน แต่ไม่ได้โพสต์เพราะไม่รู้จะคุยกับใคร

15. nom

637
    20
    18
    up up up มาทำงานที่ lao แถวๆเวียงจันทร์
    รถติดไฟแดง เห็นคันข้างๆ ford fiesta ติด sticker racingweb.net:teeth:
    รู้สึกดีจัง:)

16. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    ผมว่าหน้าซื้อขายมันมีแต่พ่อค้ามืออาชีพเยอะเกินไป เข้าไปดูมีแต่ up up บางทีเราก็อยากได้สินค้ามือสองจากคนมี่เขาแต่งรถแล้วเปลี่ยนออกมาขายเป็นมือสองจริงๆมากกว่า!!~~ หรือแลกเปลี่ยนความรู้ในตัวอะไหล่มากกว่า ว่าตัวนี้ใส่แล้วเป็นไงๆบ้าง

17. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    Facebook เท่านั้น คือคำตอบ

18. สงสัยจะแก่มากแล้ว(เช่นผม)ไม่ได้เวะเข้ามานานมากๆแต่ที่มาตอบกันก็นคนเก่าๆสมัยmidnight ทั้งนั้น อิอิ

19. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    แวะเข้ามาเป็นระยะๆครับผม

20. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาให้กำลังใจ

21. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    เข้ามาเช็คชื่อด้วยคนครับ อยู่กันมา12ปีแล้วมั้ง

22. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เว็ปไซต์ย่อยเยอะขึ้นมาก น่าเสียดาย เว็ปนี้เป็นเว็ปแรกที่ผมรู้จักเรื่องเกี่ยวกับรถ ได้สาระมากมาย ได้เพื่อนเยอะแยะ

23. nom

637
    20
    18
    อ่ะ เอาซะหน่อย up up

24. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    เข้ามาเช็คชื่อนานๆมาทีครับ คิดถึงสมัยก่อนที่บอร์ดคึกคักมากๆ
    สาหตุที่ผมว่าคนเข้าน้อยมาจาก
    -เว็บย่อย เว็บแยกเยอะ คนก็อยากจะเข้าคลับที่มีแต่คอเดียวกัน รถเหมือนกัน ไปมิตติ้งคลับของตัวเอง
    -ช่วงอายุของคนที่เล่นเว็บนี้ช่วงที่บูมๆ ปัจจุบันเริ่มมีครอบครัว มีภาระมากขึ้น ก็เลิกรากันไป ขายรถทิ้งบ้าง
    -Social Network มากขึ้น FB IG TW แถมมันเข้าถึงง่ายกว่าการล่นเว็บบอร์ด พวกนั้นมีinstant จากมือถือได้เลย คนก็หันไปเล่นพวกนี้หมด
    -หน้าซื้อ ขาย ปัจจุบัน 95% ไม่ใช่การมาTradeของ หรือ ซื้อขายแบบแลกเปลี่ยนของซิ่ง แต่เป็นธุรกิจไปหมดแล้ว
    -ปัจจุบันของเล่นมันเยอะขึ้น ไม่ใช่มีแค่รถอย่างเดียว ปืน รถบังคับ IT มือถือ มอเตอร์ไซด์ แม้กระทั่ง เฟอร์บี้.
    -กฎหมาย ความเข้มงวดมากขึ้น ทำให้หลายๆคนก็เบื่อการแต่งรถซิ่งกันไปครับ

อย่างไรก็ตาม ผมเชื่อว่า วงการนี้มันไม่มีหมดไปจากสังคมไทยหรอกครับ หมดรุ่นนี้ รุ่นลูกรุ่นหลานเดี๋ยวก็ขึ้นมา ตราบใดที่
    วงการรถยนต์ยังมีการพัฒนาอยู่ ตลาดนี้มันไม่มีวันตาย จากที่เคยเป็นคนแต่งคนเล่น ก็จะเปลี่ยนไปเป็นคนดู คนบ่น คนด่า
    และคนที่ออกตังค์ให้ลูกให้หลานเองครับ
    -

25. GTE คนเดิม

GTE คนเดิม New Member Member

22
    0
    0
    ผมกลับมาแล้วคับ หลังจากหายไปนานมาก :D

26. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    ยังไม่ไปไหนเหมือนกันครับ แต่รู้สึกจะหายเยอะเลย

27. northside

northside New Member Member

5
    0
    0
    ผมอยู่เว็บนี้มานานละ แต่เพิ่งสมัคร

28. nom

637
    20
    18
    มาเฝ้าทุกวันนะ

29. OPTION#3

OPTION#3 New Member VIP

29
    1
    0
    ยังอยู่น่ะคับ แต่นานๆเข้ามาที รัก RCWคับ

30. zinbads

zinbads New Member Member

1
    0
    1
    ใช่ครับ คนหันเล่น Facebook Youtube, Twitter, SEO กันหมดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้