ถามเกี่ยวกับ opel caribra

การสนทนาใน 'Opel Club Thailand' เริ่มโดย bb141, 25 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bb141

bb141 New Member Member

16
    0
    0
    คือกำลังจะเปลี่ยนรถ มาใช้รุ่นcaribra 2D
    อยากทราบว่าหาอะไหล่ยากมั้ย ราคาอะไหล่ประมาณไหนอ่ะคับ

2. $%+[~GT~]+%$

$%+[~GT~]+%$ New Member Moderator VIP

96
    24
    0
    รุ่น CALIBRA ผมไม่แน่ใจครับ ขอโทษด้วยนะครับ เท่าที่ผมเห็นมาก็มีหัวตัด หน้าตัด เครื่อง เข้ามาบ้างนะครับ ส่วนของแต่งนานๆจะเห็นซะทีครับผม เชิญเข้าไปตามลิงค์ด้านล่างนะครับ เป็นอู่ที่ผมใช้บริการอยู่ครับ (มีบอร์ดให้สอบถามด้วยครับ)
    http://www.sindrauto.com/

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

3. _Jedi_

_Jedi_ Guest

0
    0
    0
    calibra

opel calibra ผมใช้อยู่ครับ ถามว่า ดีไหม ก็โอเคนะครับ แต่ต้อง ดูว่า รถที่ได้มาสภาพเป็นไง เครื่องอะไร ตัวนี้มีหลายเครื่อง ตั้งแต่ 8valve ตัวแรก จน V6
    อู่หาซ่อม ได้ ที่ www.sindrauto.com มีมาเป็นหัวตัดเลย
    ชุดแต่ง บอกตรง ๆ หายยาก หน่อย ส่วนมาใส่ steinmatez หรือ ถ้าอยากแตกต่าง ก็ต้องดูตาม web นอก แล้วมาปั้นเอง
    เครื่อง คงต้องใช้เดิม ๆ ถ้าอยาก low maintainance ก็แนะนำให้ใช้ เครื่อง 8v (C20NE) อืด หน่อย แต่ ทน ถ้ายังอายุไม่เยอะ ของชนเกียร์ ธรรมดาเอา อันนี้ พอช่วยลากได้
    แต่ถ้าเอาแรง ก็ใส่ เครื่อง v6 ของ vec b X25XE แรงหน่อย ไม่ต้องแปลง ทำแท่นเครื่องใหม่ 2 ตัว
    ไม่แนะนำให้แปลงเครื่อง japan ลง เพราะ ต้องทุบห้องเครื่อง พอควร และ ถ้าช่างวางไม่ดี อาจมีปัญหา เลี้ยวติด ได้ครับ
    ตัวถัง พอหาของได้ครับ ที่เดี่ยวกับ อู่ข้างบน
    เหนื่อยหน่อยก็ กันชน เพราะ รถนาน ละ มันจะไม่สนิทกับตัวถัง เป็นทุกคันครับ ของผมก็เป็น ไม่ปั้นใหม่ ก็ ทนใช้เอาครับ
    ลองดูครับ ถ้าหาสภาพดี ๆ ได้ แล้วราคาไม่แรง ไม่เกิน 200k
    เอามาทำต่อ แบบ เต็ม ที่ อีก 150k
    ก็ได้รถที่มีความเป็นตัวเอง ไม่เหมือนใครแล้วครับ

4. ปีสาดเดง

ปีสาดเดง Member Member

65
    0
    6
    ส่วนเรื่องของแต่ง ในบ้านเราก็ปั้นไฟเบอร์เอาง่ายกว่าครับ เพราะถ้าสั่งมายังงัยๆมันก็แพงกว่า ปั้นแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้