ไมค์820ไม่ขึ้นทำไงีครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 25 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ไมค์เจ้า820ไม่ขึ้น เป็นเพราะอะไรครับ แก้ไขเองไ้ไหมครับ

1. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    ไมล์ไม่ขิ้น

ไม่ทราบว่าใช้เกียร์ Auto หรือ เกียร์ธรรมดาครับ เพราะตัว Sensor ไม่เหมือนกัน ไมล์รุ่นนี้เป็นไฟฟ้าครับ
    ตัว Sensor จะติดอยู่ที่เกียร์ มีปลั๊กเสียบอยู่ ต้องลองถอดมาดูว่าอะไรเสีย แต่โดยมากแกนจะหักครับ
    ซ่อมไม่ได้ ต้องเปลื่ยนใหม่อย่างเดียว ตอนนี้ไม่มีของ ต้องถอดตัวอย่างไปลองเทียบดูแถวเซียงกงเองครับ

2. ขอบคุณมากครับกับคำตอบ

ผมเพิ่งได้ตัว820sli sli auto มาครับ ขอบคุณมากครับ ตอนนี้แอร์ไม่ค่อยเย็นแล้วครับเพิ่งเติมน้ำยามาไม่กี่วันนี้เอง จะเย็นช่วงเช้ากับมืดครับ
    ต้องทำไงดีล้างตู้จะหายไหม และอีกปัญหา ไฟส่องไมค์ เกียร์และปุ่มต่างๆบนคอนโซล ดับๆติดๆ ปัญหาจุกจิกกวนใจจังครับ
    แต่ก็ยังต้องการใช้roverไปอีกนานครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ

3. โย่ง199

0
    0
    0
    Rover 820 Sli แอร์ไม่เย็น

แอร์ไม่เย็นต้องลองให้ช่างถอดตู้แอร์มาล้างดูก่อนครับว่าตันหรือรั่วหรือเปล่า ( ถ้ารั่วต้องปะครับเพราะตู้แอร์ไม่มีของและเทียบกับของญี่ปุ่นไม่ได้ ) และถ้าแอร์เย็นแค่เช้ากับเย็น ต้องติดพัดลม
    เพิ่มที่หน้าหม้อน้ำเพิ่มอีก 1 ตัว ( เป็นพัดลมแบบเป่า ตัวบาง ๆ ครับ ) ส่วนไฟหน้าปัมท์และตรงเกียร์ชอบดับ ๆ ติด ๆ เป็นที่แผงฟิวส์ใต้หน้าปัมท์หลวม ต้องลองเอาน้ำยาล้างหัวเทป
    ที่เป็นกระป๋องของ Phillip มาฉีดทำความสะอาด โดยแกะฟิวส์มาทีละตัวแล้วฉีดครั้งต่อครั้งครับ ให้ลองดูก่อนว่าทำความสะอาดแล้วจะดีขึ้นไหม

4. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    แน่นมากครับ +1ให้เลย

5. ใช้ โซแน็ค ได้ไหมครับ

ใช้โซแน็คได้ไหมครับ

6. โย่ง199

0
    0
    0
    Rover 820 ไมล์ไม่ขึ้น

ถ้าใช้ได้ก็แนะนำให้แล้วคราาบ เพราะจุดประสงค์ของ Sonax เป็นน้ำมันที่เน้นการหล่อลื่นให้ห้องเครื่องเช่นพวกลูกปืน และลูกรอกต่าง ๆ เขาไม่เอา Sonax ไปฉีดแผงฟิวส์
    กันหรอกครับ ถึงแม้มันจะไม่เป็นสื่อนำไฟฟ้าแต่มันจะเยิ้มเลอะเทอะ และมันไม่แห้งทันทีเหมือนน้ำยาล้างหัวเทป ซึ่งน้ำยาล้างหัวเทป จุดประสงค์คือต้องการทำความสะอาด
    ไม่ได้ต้องการหล่อลื่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้