ระเบิดเละ กระจก ชั้นเดียว สองชั้น

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย xxart, 10 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เารียบร้อย ก็อย่าลืม ถูกระจก ให้สะอาด ครับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เรื่องแค่นี้ ถึงกับต้องไปหาหมอฟัน เลยนะเฮีย

3. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    โชคดีครับ ที่ไม่เป็นอะไร

4. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ดันขึ้นมานิดครับ

ไม่คิดว่าจะโดนเอาวันนี้

ออกจากตัวเมืองชัยภูมิ ขณะขับอยู่ที่อ.จัตุรัส ก็ปั้ง

ประคองรถมาหาร้านกระจกที่ตัวเมืองโคราช ก็ปิดหมดเลยทุกร้าน

สุดท้ายก็เอาวะ ขับกลับกรุงเทพก็แล้วกัน เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าวันที่ 16 ค่อยไปเปลี่ยน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2013
  5. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ปลอดภัยแล้ว แต่160 ผิดกฏหมายนะครับ :D

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

โฮ้โห...ขับมาทั้งอย่างนั้นเลย แล้วมองเห็นหรือครับ :sad:

7. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    เพราะ อากาศไม่เท่ากันอะป่าวครับ น่ากลัวจังเลย :sad:

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    โชคดีแล้วครับ ที่คนไม่เป็นไร รถเดี๋ยวก็หายครับ

- - - Updated - - -

โชคดีแล้วครับ ที่คนไม่เป็นไร รถเดี๋ยวก็หายครับ

9. sumruay

205
    0
    0
    ก็พอมองได้บ้างครับ เพราะจากในรูปจะเห็นว่า ตรงระดับสายตา จะแตกเป็นชิ้นใหญ่หน่อย พอมองทะลุออกมาได้

อีกอย่าง ผมก็พยายามหาร้านในตัวเมืองโคราชแล้วก็ไม่มีร้านไหนเปิด ก็เลยต้องขับรถกลับกรุงเทพฯทั้งแบบนั้นครับ

10. sumruay

205
    0
    0

ขอบคุณครับ คุณแอร์

ผมเคย
    ดดนมาแล้ว กระจกชั้นเดียวเหมือนกัน ระเบิดตอนอยู่ขวาสุดเลย มองไม่เห็นข้างหน้าเลย ต้องค่อยๆประคองเข้าข้างทาง
    แล้วหาหนังสือพิมพ์ปูเบาะและคอนโซล ให้หมดแล้ว ค่อยเคาะออกจนหมด แล้วปิดกระจกข้างทุกบาน วิ่งจากบางประกง
    มาเปลี่ยนที่กิ่งแก้ว วิ่งได้เป็นร้อยเลยครับ ถ้าเปิดกระจกข้างวิ่งไม่ได้เลยครับ ลมดี ต้องปิดกระจกให้หมดจึงจะวิ่งได้ครับ
    ที่กลัวก็ฝนอย่างเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้