หม้อกรองอากาศ เครื่อง H23a แตกครับ ใครมี หรือพอแนะนำที่เปลี่ยนให้ได้ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 9 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    หม้อกรองอากาศ เครื่อง H23a แตกครับ ใครมี หรือพอแนะนำที่เปลี่ยนให้ได้ครับ Rover623gsi เชียงรายครับ

1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    กรองเปลือยคับ
    หรือถ้าจะเอากรองเดิมขอค้นดูก่อนไม่รู้ยังเก็บไว้ไหม

2. nopsss

nopsss New Member Member

57
    0
    0
    ถ้าอยากได้กรองเดิม...เอาของตาเพชร 90-93 ใส่ได้..รูปร่างเหมือนกันเด๊ะ... ผมเคยเปลี่ยนแต่ตรงปลายท่ออที่ต่อเข้าท่ออากาศเข้าปีกผีเสื้อของตาเพชร จะเล็กกว่าท่อเดิมนิดหน่อยครับ...ช่่างเขาตัดเอาปลายท่อจากหม้อกรองเดิมมาสวมแล้วใช้กาว epoxy เชื่อม ใส่ท่อนำอากาศแล้วมองไม่ออกเหมือนเดิมเป๊ะ..... ราคาหม้อกรองอากาศ..ตาเพชรซื้อเซียงกง เมื่อปีที่แล้ว ราคาประมาณ 900 บาท...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้