!!ห้องนี้ไว้สำหรับพูดคุยแลกเปลี่ยน ช่วยเหลือ อะไหล่ ช่วงล่าง ไฟฟ้า เครื่องยนต์ ที่เกียวกับรถครับ

การสนทนาใน 'VVL Owners Club Thailand' เริ่มโดย oaknakab, 11 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ห้องนี้ไว้สำหรับพูดคุยแลกเปลี่ยน ช่วยเหลือครับ อย่างรถผมเป็นครับ -*- ไมสตาร์ไม่ติด เงียบเลย อ้อแบตหมด จบโดนไป 1800 บาท <<-*-
    ร้านซ่อมได ทำไฟ หน้าปัด ทำที่ไหน วางเครื่องที่ไหนดี, เพลา เต็ด หัวเพลาขาดบ่อยทำยังไง ,หัวเทียนเบอร์อะไรของอะไร ,น้ำมันเครื่อง, น้ำมันเกียรต์ วิ่งแล้วรถสั่น 100-140 150ไม่สั่น ,พี่ไฟค้าง,เบรคดัง,ฉิบหายแล้ว น้ำเข้ารถ , ของแต่ง,
    ส่วนผมก็ ส่วนใหญ่จะปรึกษาพี่โก๋ครับ แจกเบอร์ได้ไหมเนี่ย ... แจกละกัน
    พี่โก๋ << 0866456815 <<พี่โก๋ อลั่ยรถ เพลา เครื่อง ญ เอ้ยเทคนิคขับรถต่างๆ
    พี่อ๊อด <<081-340-7788 << อู่รถยนต์ นวลจันทร์ เข้าทางรามอินทรา 40 วิ่งตรงไปเรื่อยๆ จนเจอะปั้ม Cartex อยู่หลังปั๊มครับ
    พี่บี << 081-734-1752 << ยาง% แม๊ก ซ่อมแม๊กด้วย พี่เขาชื่อ บี ขอบ15ซ่อม ทำสี วงละ 500 บ. สะพานนวลฉวี
    พี่ปรีชา <<086-972-3352 <<โชีก อัดโช๊ค 300 บาท ถูกมากช่วงล่างอีก โหลดบางบอน 5
    พี่แจ๊ก <<084-678-7593 <<ติดตั้งแก๊ส หัวฉีด Sec เพชรเกษม86
    พี่ขาว << 083-499-1465 << เรื่องไฟฟ้าทั่วไป ไดสตาร์ พัดลม ช่างขาว บางกรวย แถววัดจันทร์ จ.นนทบุรี

ปล. ข้อมูลเหล่านี้ผมกลั่นกรอง มาแล้วที่คิดว่าดีจริงๆ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดใด แบบว่าผมโดนมาเยอะ ทั้งเงิน ทั้งใจ น้ำลาย!! ผิดพลาดประการใดยกโทษให้ด้วยครับ

ส่วนเรื่องทำสี ตัวถัง รถ ผมยังไม่เจอะอู่โดนๆ งานเนี๊ยบๆ ถูกๆอะ ใครมีไรดีดี เหรอ ที่ดี ๆ ถูก งานเนียบ ใจดี ก็แนะนำเพิ่มเลยครับ ผมก็อยากรู้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 เมษายน 2012
  2. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    มีเเถวไหนโซนไหนที่ใกล้เพื่อในกรณีรถมีปัญหาต้องเเก้ไขเพื่อให้สามารถเดินทางได้ต่อ เเจ้งชื่ออู่เเละสถานที่ได้เลยนะครับ" Help Servic "

3. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับ SR20 เกียร์เล็กใช้คลัตท์ซิ่งตัวไหนได้บ้างครับ

4. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    แถวรัชดาครับ น้าเป้ชอบไป อิๆๆๆ
    แถวหัวหิน อันนี้คุณโก๋ชอบไปมากๆๆ

5. Koh nismo

371
    7
    0
    >.....เเล้วโคราช ละครับพี่เอใครชอบไป อิอิ.....<

6. Koh nismo

371
    7
    0
    .... OS / 8.5 นิ้วก็ได้ครับ ของน่าจะมีนะครับเพราะคุณเป้พึ่งไปใส่มา....

7. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    สัญญาณไม่ดีครับ

8. Koh nismo

371
    7
    0
    ๊UPdate....สำหรับท่านที่พึ่งวางเครื่อง SR VVL เเละกังวลเรื่องของอะไหล่เครื่องตัวนี้ ขอเเจ้งว่าเครื่องรุ่นนี้ 3ปีผ่านมานี้ถูกนำเข้ามาบ้านเราถือว่ามีจำนวนมากในระดับนึง
    ไม่ว่าจะมาเเบบยกเเพล , เครื่องพร้อมเกียร์ , หรือเป็นอะไหล่เเยกฝาสูบ ท่อนล่าง เกียร์ เเละชิ้นส่วนเล็กๆน้อยๆบางอย่าง เเละที่สบายใจได้อีกอย่างหนึ่งเรื่องของการใช้อะไหล่ทดเเทน
    เพราะเครื่องฝาเเดง ฝาน้ำเงิน เเละฝาดำ สามารถใช้ทดเเทนกันได้หมดครับ

9. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ

10. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

11. KM_Sunny

KM_Sunny New Member Member

31
    1
    0
    เพื่อนๆ พี่ๆ พอจะทราบมั้ยครับ ว่าไอ Apex rev/speed meter รุ่นนี้มันปลด 180 ของเครื่องเราได้รึเปล่า

เมื่อวานไปนั่งใส่กะพี่อ๊ออดมาตามคำแนะนำของพี่เป้ วันนี้มาลองดูมันก็ยังตัด180อยู่อะครับ

ก่อนจะรื้อมาดูอีกรอบผมก็เลยมาลองถามๆพี่ๆดูก่อน เผื่อมันตัดไม่ได้จะได้ไม่ต้องรื้อ ขายทิ้งไปโลด 555+

12. Koh nismo

371
    7
    0
    ใครทราบรุ่นนี้ช่วยตอบหน่อยครับ....?

13. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0

...เอาใจช่วยครับ..

14. oaknakab

436
    59
    0
    เดี๋ยวอับให้จ้า

15. KM_Sunny

KM_Sunny New Member Member

31
    1
    0
    ตัดหัวทิ่มเลยคับ 555+

16. OHM TK

OHM TK Legend (R.I.P.)

64
    2
    0
    เครื่องผมตอนนี้เร่งไม่ขึ้นครับ กดคันเร่งแล้วเครื่องวูบ สะดุด และตีกลับมีเสียงปั้งๆตรงกลองอากาศ กินน้ำมันมากสุดๆ จะเช็คอะไร ยังไงดีครับ รบกวนขอแนวทางหน่อยครับ

17. Koh nismo

371
    7
    0
    เช็ค " เรกูเรเตอร์ " ตัวซ้ายมือถ้าหันหน้าเข้ารถว่ารั่วหรือเราหรือโทรมาคุยไต้เลยครับ 08-6645-6815

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2012
  18. OHM TK

64
    2
    0
    เช็คแล้วไม่รั่วครับ พอถอดแล้วใส่กลับเข้าไปดีขึ้นเล็กน้อยครับ ต้องหาทางต่อไปครับ ขอบคุณครับ

19. oaknakab

436
    59
    0
    ไปหาพี่อ๊อดด่วนเลย

20. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    จานจ่าย และองศา ไฟจุดระเบิด ลองเซ็คดูครับ ผมวางมาแล้ว วันแรกเลยที่ขับ ตอนถอนคันเร่ง ดังปุ๊งๆ ๆ ๆ (เหมือนไฟแบค) ใช้น้ำมันครับ เปลืองมาก
    โทรไปถามช่าง ให้คำตอบว่า "ผมตั้งไฟจานจ่ายอ่อนไปหน่อย" เลยปรับตั้งใหม่แก่ขึ้น เสียงหวานเลยครับ...
    (ขออนุญาตแลกเปลี่ยนประสบการณ์แต่ยังมะได้แจ้งชื่อครับ)

21. OHM TK

64
    2
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็ใช้น้ำมันครับ เปลืองจริงๆแต่ผมก็ยอมครับ:eek::eek::eek:

22. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    ปลด 180 ได้นะครับ ลองดูการติดตั้ง การคร่อมสัญญาณอีกทีนะครับ ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ดู input output ให้ถูกต้องน่าจะโอครับผม

23. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ผมก็ใช้ครับ ตัดได้จริง ทะลุ 200 แน่นอนครับ น่าจะวายสายไม่ถูกต้องครับ...

24. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ผมก็ใช้ครับ ตัดได้จริง ทะลุ 200 แน่นอนครับ น่าจะวายสายไม่ถูกต้องครับ...

25. OHM TK

64
    2
    0
    ช่างแถวบ้านบอกว่าแอร์โฟร์เสียครับ เค้าดึงปลักออกแล้วรอบมันนิ่งขึ้นอ่ะครับ แบบนี้เสียป่าว มีขายมั้ยครับ

26. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    ใช้กรองเปลือยมั๊ยครับ ถ้าใช้ จะมีเขม่าเกาะที่แอร์โฟล์มากเลย ล้างดูก่อนก็ได้ครับ หากล้างแล้วยังไม่หาย ก็ค่อยเปลี่ยน อะไหล่ ใช้ของ VE ทุกความจุ หรือ DE ตัวที่วางใน p11 ได้ครับ รหัสอะไหล่เดียวกัน ผมก็ใช้ของ DE อยู่ ก็ปกติดีทุกอย่างครับ

27. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เอามาครับผมต่อให้เองดีกว่าทะลุเเน่นอน

28. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ยืนยันคับ น้าเค้าต่อได้ทะลุแน่นอน

29. OHM TK

64
    2
    0

ขอบคุณครับ กลองเปลือยครับ ล้างแล้วไม่หายครับ

30. Koh nismo

371
    7
    0
    " รถ " เป็นไงบ้างเเล้วครับช่วงนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้