!!ห้องนี้ไว้สำหรับพูดคุยแลกเปลี่ยน ช่วยเหลือ อะไหล่ ช่วงล่าง ไฟฟ้า เครื่องยนต์ ที่เกียวกับรถครับ

การสนทนาใน 'VVL Owners Club Thailand' เริ่มโดย oaknakab, 11 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OHM TK

OHM TK Legend (R.I.P.)

64
    2
    0
    ดึขึ้นแล้ว ครับ ยังมีสะดุดนิดๆตอนเทคจะเปิดครับ

2. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    ตอนนี้รถปกติดีหรือยังครับ? UP Date หรือมีอะไรช่วยเหลือโทรตรงได้เลยครับ

3. OHM TK

64
    2
    0
    ยังวิ่งไม่ลื่นครับ กดคันเร่งจมแล้วสะดุดตอนออกตัวครับ ต้องค่อยๆเลี้ยงออก สะดุดก่อนveเปิดทั้งสองครั้งด้วยครับ ผมใช้น้ำมันอย่างเดียวครับ ไม่รู้จะแก้ตรงไหน สภาพรถเข้ากรุงไม่ค่อยสะดวกด้วยครับ ช่วงล่างพี่ใช้ปีกนกเดิมป่าวครับของผมมันเริ่มแย่แล้ว อยากเปลี่ยนจอไมล์ด้วยครับพี่พอมีบ้างมั้ยครับ รบกวนด้วยนะครับ

4. OHM TK

64
    2
    0
    รบกวนถามอีกเรื่องครับ

รบกวนถามอีกเรื่องครับ คือผมแปลงโช๊คหน้าเองแล้วมันรู้สึกว่าวิ่งแกว่งๆครับ แต่นิ่มหนึบดีครับ ก่อนหน้าผมเคยแปลงเอาของs13มาใส่มันกระด้างแปลกๆ พอไปชนมาก็เลยรู้ว่าเป็นโช๊คซ่อมมา แถมซ่อมไม่ดีด้วย ผมไปได้โช๊คหลัง3dมาแบบถูกๆเป็นโช๊คแกสแกนใหญ่เลยลองแปลงดู คือสปริงมันกว้างไม่เท่ากันครับ เพราะต้องใส่ปริงของอันเก่าใช่มั้ยครับค่าkถึงจะได้ไม่งั้นมันอ่อนไป สปริงหลวมมันมีผลมั้ยครับ ทำให้มันแกว่งอ่ะครับ บรรยายไม่ถูกอ่ะครับ งงมั้ยครับ มีรูปครับ มันจะแข็งแรงพอมั้ยครับ (ผมเปิดอู่สีเล็กๆอยู่สุพัน แบบว่าทำในบ้านครับ)

5. OHM TK

64
    2
    0
    สปริงมันหลวมอ่ะครับ

รูปเพิ่มครับ

6. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    โทษทีครับ !! ตอนนี้เป็นยังไงเเล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้