ล้อ b11 ขนาดเท่าไร??

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pitoy, 15 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pitoy

pitoy New Member Member

22
    1
    0
    อยากใส่แบบลึกๆ ขอบ 13 ดังภาพ ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยครับ ใครมีช่วยชี้ช่อง แล้วยางหายากไหมแพงไหม

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    b11 กลับจากสงกรานต์กันหรือยัง มาช่วยหน่อย

ปล : แต่ผมมองไม่เห็นรูปนะครับ :)

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมใส่ขอบ 13 กว้าง 7 อยู่ครับ ยางหาไม่ยาก ตามร้านทั่วไปก็มี
    แต่ถ้าจะเอาหน้ากว้างแก้มเตี้ย ลองหาตาม Web Retro ดูครับ วงละเกือบ ๆ 2000
    ส่วนใหญ่ใส่กว้างตั้งแต่ 6 แล้วมี Offset ลึก ล้อมักจะติดซุ้มที่ล้อหน้า ควรหาเปลี่ยนโช๊คช่วยด้วยครับ

ล้อ 13 ใส่แล้วรอบจะจัดขึ้นนะรับ ถ้าใส่ยางแก้มเตี้ยด้วย

4. cocaine1

cocaine1 New Member Member

0
    0
    0
    ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ

แล้วถ้าใส่ 15 กว้าง 6.5-7 ทั้งหน้าและหลัง จะมีปัญหาตามหลังมาไหมครับ พวกเรื่องติด หรือ เบรคไม่ค่อยอยู่

โดยปกติแล้วถ้าเปลี่ยนตามที่ผมลงไว้ ต้องเปลี่ยนโช๊ค หรือค่าใช้จ่ายในการทำให้ ไม่ติดซุ้ม หรืออะไรประมานนี้อยู่ที่เท่าไหรครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

จริง ๆ การที่จะติดขึ้นอยู่กับ Offset ล้ออ่าครับ
    ถ้าขอบ 15 กว้าง 7 แต่ Offset ไม่ลึกมาก ก็ไม่ติดครับ ในทำนองเดียวกันถ้า Offset หุบก็ติดด้านใน
    ทางที่ดีก่อนจะเปลี่ยน ลองให้ร้านช่วยคำนวนหรือลองหา web ที่มีการอธิบายเรื่อง Offset เพื่อทำความเข้าใจก่อนเปลี่ยนครับ

ก่อนหน้านี้ผมก็ใส่ 15 กว้าง 7 offset 35 ไม่ติดเลยครับ แต่ยางหน้า 185 นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้