ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย โครตรักเอ็งเลย, 9 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีผมซื้อรถ R30 มาเครื่อง rb20det ใช้มาได้ 2 วันมันก็เกิดอาการคือถ้าขับ ๆ มาแล้วต้องหยุดรถไม่ว่าจะเบรคหรือปล่อยไหลเข้าไปมันจะมีอาการเหมือนรอบเดินเบาคุมไม่อยู่ครับมันจะดับไปเลยครับเอาตัวคุมรอบเดินเบามาล้างก็ไม่หายครับ และก็บางทีขับ ๆ อยู่รถมีอาการสะดุดครับเหมือนน้ำมันไม่พออ่ะ (เจ้าของบอกปั้มติ๊กในถัง )ต้องยกคันเร่งถึงหายแต่กดต่อบางทีก็สะดุดอีกครับ ปล.ผมเอารถไปเช็ค code มาเค้าบอกว่าหัวฉีดครับไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกับอากการดังกล่าวไหมครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับเศร้า ๆ มาก ๆ:cry:

1. tongta_tongjais

tongta_tongjais New Member Member

15
    0
    0
    ไม่ทราบว่า code อะไรครับ

ของผมก้อเปนเหมือนกาน รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที่ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้