อยากเปลียนหลอดไฟครับแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย HINOBI, 7 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HINOBI

HINOBI New Member Member

7
    0
    0
    1. หลอดที่ใช้เป็น หลอด H1 ใช่เปล่าครับ
    2. มันมีหลอดที่ให้แสงสีฟ้าเลยอะเปล่าครับหรือเป็นหลอดสีฟ้าแต่ให้แสงขาวบล(ตอนนี้ไฟมันออกเหลืองหรือส้มๆเประมาณนี้อะมันไม่สวยอยากได้แสงขาว ไปถามร้านมาเขาบอกว่าประมาณ 250-300เอง)
    3. หลอดไฟ มันมีราคาตั้งแต่ 250-10000 มันต่างกันยังไงหลอราคามันต่างกันเยอะมาก
    4. หลอดไฟหรี่มันมีแบบเดียวหลอมันต้องมีรหัสอะไรอะเปล่าหรือขาเป็นแบบไหนหรือเปล่า
    5. มีคนบอกผมว่าถ้าติดหลอด 100w มันจะทำให้โคมไฟมีเสื่อมเร็ว แต่ถ้าติดดีเลแล้วมันจะช่วยได้มันจะลดอุณหภูมิของหลลอดไฟลงทำให้โคมไฟไม่เหลืองไม่ขุ่นจิงอะเปล่า
    6. ถ้าโคมไฟหน้ามันขุ่นมั่วจะทำไงให้มันดีขึ้นได้บ้างนอกจากเปลียนโคมไฟ
    7. ไฟด้านข้างรถกรอบมันเริ่มเก่าแล้วเราซื้อกรอบมาเปลี่ยนได้เลยไหมเห็นมันคลายกับรถอื่นหลายๆรุ่น(ไฟที่อยู่ถัดจากประตูด้านหน้าไปหน่อยอะครับ)

ช่วยตอบด้วยนะครับผู้รู้ทั้งหลาย
    ขอบคุณมากครับมันจะเป็นประโยชน์มาก

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    เปนหลอด h1 คับ
    หลอดไฟหรี่หาหลอดเทียบก้เปลี่ยนด้ายเลย
    รถผมก้ใช้100 วัตต คับ แล้วก้เดินดีเลย์ช่วยเอา
    แนะนำนะครับถ้างบเยอะ เล่นไฟซีนอนไปเลยครับ 5พันกว่าบาท คับ

3. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    ไฟเลี้ยวด้านข้างใช่ของ Accord ตาเพชรโลดเลยครับ จะใช้แบบกรอบเป็นสีส้มเหมือนเดิมหรือแบบสีขาวทั้งอันก้อได้ครับ

หลอดไฟหน้าใช้ H1 ระวังถ้าเลือกสีไฟหน้าแบบสีฟ้ามากๆมันจะมองไม่ค่อยชัดนะครับโดยเฉพาะเวลาฝนตก ถ้าอยากสวยและใช้งานได้ดี เอาแค่พอขาวๆพอครับ

Xenon ก้อน่าสนใจนะครับ สว่าง ทน สวย กินไฟน้อย และโคมไม่ร้อนด้วย

: )

4. HINOBI

HINOBI New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

ผมไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ใช้ หลอด H1 ของ narva V.2
    (V.1 มันไม่ขาว V.2 ขาวมากกว่าครับ) 550 บาท 85W ครับ
    ไม่ต้องติดดีเลเพราะว่าหลอด H 1 มันไม่มีดีเลขาย เขาบอกต้องให้ช่างเดินเอาเองเลยครับ
    ส่วนไฟในรถมีเป็นหลอด LED ครับสีขาว สีฟ้าก็มี หรือเป็นหลอดไส้ก็สีขาวอย่างเดียวครับ
    ดวงละ 150 บาท
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกคนมากคับ
    ปล. อยากได้ XENON ครับแต่ไม่ไหวแพงไปหน่อยอยากใส่แบบขำๆอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้