Tune F-Con iS With New Jazz L15A Gear Auto

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย momaydopod, 7 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
    สืบเนื่องจาก
    New Jazz Auto Step NA ควรคู่กับ F Con s หรือ F Con SZ หรือ F Con IS

สรุป ได้ F-Con iS มานะจ๊ะ

รถที่ทำมา

กรองเดิม ผ้า K&N
    Pulley ซิ่ง 3ชิ้น
    ปลายท่อ Spoon N1 ใส้เยื้อง ร้านโต
    หัวเทียนเดิม (คิดว่าต้องเปลี่ยนเป็น เบอร์7 NGK)
    น้ำมันเครื่อง Honda 0-W20 ทุกทีจะใช้ HKS 0-W45
    กล่อง F-Con iS
    เครื่อง L15A
    Gear Auto

ขอแบบ N/A เอาแบบเหนียวๆ แต่ได้ตีต้นจัดๆ เอาไว้แข่ง 1 Map น้ำมันGas95 อีก1 Map น้ำมันE20 ขับไปทำงานไปเที่ยว

จะ Tune กับใครดีครับ ผมอยุ่แถว แจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด

เราทำแบบนี้ควรแจ้งประกันเพิ่มเติมรึเปล่าครับ

2. จูนแล้วได้กี่ม้า วิ่งสนามได้กี่วิ เอามาโชว์ไว้เป็นวิทยาทานด้วยนะคับ อยากจูนเหมือนกัน

3. ว่าแล้วก้อขอความรู้ผู้รู้หน่อยดีกว่า....กล่อง F-CON S-IS มานจูนขึ้นแต่แรงม้าหรือเปล่าคับ แต่แรงบิดไม่มาหรือเปล่า คือจากประสบการตรงของผม (ตอนแรกคิดจะจูนอยู่ มาร์ขนะคับ) รถผมเครื่องเดิมเกียร์เดิม มีกล่อง CDIซิ่งใบเดียว ได้ลองวิ่งกะรถรุ่นเดียวกัน ในสนาม มีมาร์ช 4-5 คันจูน F-CON S-IS ผลคือ รถผมวิ่งสู้รถที่จูน F-CON ได้ทุกคันเลย เลยไม่ทราบว่าเหตุผมหลักๆ เกิดจากอะไร (ตอนนี้เลยเลิกคิดเรื่องจูนไว้ก่อน)

- - - Updated - - -

แต่ดูข้อมูลของรถที่จูน แรงม้าขึ้นกว่าเดิมกันทุกคันนะคับ

4. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    จูนกับพี่ตี๋ fasttrack ก็ได้มั๊งคับ ลองโทรถามแกดู เพราะอยู่ซอยทรายทองเอง ใกล้ๆ บ้านด้วยคับ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    น่าจะเป็น E85 กับ E20 นะครับผมว่าแจ่มกว่า

6. momaydopod

97
    0
    16
    บางกระแส ก็บอกว่า E85 ตอนจูนต้อง ฉีดน้ำมันเยอะกว่าทำให้เปลืองกว่า แถมอาจจะต้องเปลี่ยน หัวฉีด เป็น K20 และ ปั้มติ๊ก ทำให้เกิดความทนทานต่อการกัดกร่อนของ E85 แต่ จูนออกมาแล้วแรงม้าได้เยอแล้วประหยัดโคตร คุ้มเลยครับ ผมชอบเลย E85 ตอนนี้ก้โทรคุยและส่งเมล์บอกรายละเอลียดกับ พี่ตี๋ fast track อยู่ด้วยครับ จะได้แก้งานใก้ลๆบ้านๆ

แต่ตอนนี้ อยากให้ ภาพบน F-Con ออกจอ DVD จัง

7. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    รอฟังผลหลังจูนครับ เผื่อทำบ้าง

8. momaydopod

97
    0
    16
    จะจูน E85 ต้องเปลี่ยน หัวฉีดของ K20 และปั้มติ๊ก 2J ช่างบอกว่าได้ม้าเยอะกว่า
    จูน Gas95 จูนได้เลย

9. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    GetTuned ครับ

10. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    จ๊อด GetTuned ครับ JAZZ เดิมๆ A/T แตกต่างแน่นอน ขึ้นไดโนมี 10 ตัวขึ้น ขับสบายใช้งานได้ทุกวัน ประหยัดจริงๆ

11. momaydopod

97
    0
    16
    วันนี้ ขึ้น DYNO ตอนบ่ายสามโมงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้