สอบถามเรื่องกล่องจูน น้ำมัน สำหรับรถเซ็ท เทอร์โบหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 7 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากสอบถามกล่องจูนน้ำมัน สำหรับรถเซ็ทเทอร์โบ เพื่อให้ได้ a/f ที่ปลอดภัยหน่อยครับ

เอาแค่จูนน้ำมันอย่างเดียว ขอไม่แพง แต่น่าเชื่อถือได้ มียี่ห้ออะไรบ้างที่มีขายอยู๋ครับ
    เพราะว่าผม search หาตามที่ต่างๆแล้ว มีน้อยมาก คือมีแต่ กระทู้เก่าๆ หรือของยี่ห้อเก่าๆแล้วที่มีน่ะครับ

สาเหตุที่อยากได้จูนน้ำมันอย่างเดียว เพราะประหยัดตังอยู่ครับ ถ้าได้งบมาอีกส่วนหนึ่ง ค่อยขยับสเต็ปไปพวกที่ดีๆกว่านี้ เพราะผมคิดว่า ถ้าใช้พวก piggyback อย่าง fcon is + + มันครึ่งๆกลางๆ ฟังก์ชันก็เกือบ ครบ ราคา ก็เกือบถูก เลยคิดว่า รอมีตังมากกว่านี้ ค่อยเอาของดีไปเลย - - -

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

1. ลืมบอกไปครับ ว่าเอาแบบ "คุมหัวฉีด" เลยนะครับ หลอก airflow มันได้น้อย ขอบคุณมากๆครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    emanage ฟ้า ครับ

ไม่ก็โดดไป FCON 2.1

3. ผม คนละคนกับ จขกท. นะครับเผอิญผมเสริชเรื่องกล่องคุมมาแล้วเจอกระทู้นี้เพิ่งตั้งใหม่ๆครับ

น่าจะมีคนให้คำตอบได้ครับ เลยลองถามดูครับ

ผมอยากทราบว่ากล่อง emanage ฟ้า - FCON 2.1 ที่ท่านบอก คุมได้ทั้ง N/A และเทอร์โบ ไช่ไหมครับ

สามารถคุมหัวฉีดตั้งแต่ 1 หัวขึ้นไป หรือขั้นต่ำหัวฉีดต้อง 4 หัวขึ้นไปครับ

(ประมาณว่าสามารถคุมหัวฉีดมอเตอร์ไซค์ได้ไหมครับหากดัดแปลง เพราะกล่องแต่งตามรุ่นจริงๆปรับจูนได้ไม่มากครับ)

ขอบคุณครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

4. u5216381

u5216381 Member Member

143
    0
    16
    VSR Performance & PB Motor | Facebook ตามลิ้งครับผมใช่ AEM ท้าชอบของซิ่งแนว เมกา ราคาไม่แรงแต่เวิคลองดูนะครับ

ผม จขกท นะครับ AEM fic รวมค่าส่งเท่าไรครับ อยู่ขอนแก่นครับ รบกวนหน่อยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้