ถาม_ตอบ ปัญหารถ GTO และFTOครับ

การสนทนาใน 'GTO & FTO Sport Cars' เริ่มโดย baskat0007, 10 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baskat0007

baskat0007 New Member Moderator

322
    0
    0
    ขอให้เจอคันที่ใช่ใวใวครับ

2. Gig Shocking Pink

Gig Shocking Pink New Member Member

21
    0
    0
    อยากรู้ว่าที่ไหนรับติดตั้ง Full auto timer ของ Greddy แบบ ใช้ฟังก์ชั่นได้ครบๆบ้างครับ
    คือไปติดมาแล้ว แต่ว่าใช้ได้แค่ตั้งเวลาดับเครื่อง กับ Volt meter ส่วนฟังก์ชั่นบอกความเร็วใช้ไม่ได้ครับ
    ทั้งๆที่ต่อสายไฟตามคู่มือแล้ว
    เป็นไปได้ไหมครับว่าสายไฟจากกล่องตามที่คู่มือบอก เป็นคนละสายกับของจริงจากกล่อง

3. Gig Shocking Pink

Gig Shocking Pink New Member Member

21
    0
    0
    อยากรู้ที่ติดตั้ง Full turbo timer ของ Greddy แบบได้ฟังก์ชั่นครบๆครับ
    ไปติดมาแล้วแต่ ได้แค่ตั้งเวลาดับเครื่องกับวัดแรงดันไฟฟ้า ส่วนวัดความเร็วไม่ได้ครับ ทั้งๆที่ต่อสายไฟตามคู่มือเลยครับ

4. baskat0007

baskat0007 New Member Moderator

322
    0
    0
    วิชัยกางช่างครับ ผม เบอเด่วโพสให้อีกทีนะครับ

5. giGGs-bA

giGGs-bA New Member Member

11
    0
    0
    FTO นี่มีชุดแต่งเยอะไหมครับ และสามารถหาได้ที่ไหนครับ

และถ้าตีโป่งนี่ราคาเท่าไร/ทำที่ไหน ครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ตอบคำถามครับ

6. baskat0007

322
    0
    0

ชุดแต่งไม่ เยอะครับผมแต่ที่เห้นในคลับนี่คือ ไปสั่งทำเองครับจับรุ่นอื่นมาแปลงครับ แต่ถ้าไปร้านที่ เค้าทำก็อาจจะโมอยุ่แล้วน่ะครับ ยังไงก้ลองดูครับ ในนี่มี wide body 2คันครับ คันนึงทำที่ กานรไฟเบอร์ครับอีกคันนี้ไม่ใช่เมหือนกันก้ลองดูในบอร์ดเอานะครับผม:)

7. aparidod

aparidod New Member Member

1
    0
    0
    3000 GT นี่เป็นรถในฝันของผมเลย ตอนนี้ใกล้จะได้ซื้อแล้วครับ
    แต่ยังลังเลอยู่ว่าจะเป็น 3000GT หรือ RX7
    ซึ่งผมยังมีปัญหาข้องใจอยู่หน่อยคือเรื่องของอะไหล่น่ะครับ
    1. อยากถามผู้รู้หน่อยว่าอะไหล่รุ่นนี้หายากหรือเปล่า
    2. อะไหล่มือหนึ่งยังมีอีกหรือไม่ ถ้ายังมีหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    3. ถ้าเสียต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวหรือเปล่า
    4. รุ่นนี้ยังใช้ต่อไปได้อีกนานหรือไม่
    เพราะถ้าได้มาคงไม่คิดจะขายแล้วอะครับ อยากเก็บไว้เพราะชอบมากๆ

ขอบคุณครับ

8. baskat0007

322
    0
    0
    ตอบ
    1.อะไหล่ยังพอหาได้ครับ สามารถเบิกศุนได้ เกือบทุกชิ้นครับ
    2.อะไหล่มือสองก้ยังพอมีครับแต่อาจจะหายากหน่อยครับ
    3.ไม่จำเป้นต้องเข้าศุนอย่างเดียวครับ อุ่ะรรมดาก็ทำได้แต่ต้องหาอุ่ที่เข้าใจเครื่องตัวนี้หน่อยนะครับไม่งันชอบมั่วครับ
    4.ใช้ได้อีกนานไหมอันนี้ไม่แน่ใจครับแต่มันขึ้นเป็นสปอตคาร์ตัวท๊อบของมิตซุอยุ่แล้วอะครับ ใครมีรภสภาพดีหรือมีรถอยุ่แล้วก้น่าเก้บนะครับ อย่างน้อยมนัเก็เป้นคลาสสิค ของมิตซุครับซึ่งทำสปอตคาร์ออกมาน้อยมากครับ

9. Iต้

Iต้ New Member Member

19
    2
    0
    ของผม ปี 70 อะคุยได้ป่าวคับ

10. baskat0007

322
    0
    0
    ได้ครับยินดีอิอิ

11. BANK6266

BANK6266 Guest

0
    0
    0
    FTO สตาร์ทไม่ติด

12. ขออนุญาติสอบถามคับ

สวัสดีคับ
    ผมเองไม่ได้ใช้รถ fto หรือ GTO นะคับ
    ผมใช้มิตซูท้ายเบ็น แต่เปลี่ยมดุมล้อเป็น fto ทั้งหน้า หลัง เลยคับ
    ปัญหาที่จะถามคับ
    1.ลูกปืนล้อหลัง สามารถเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้ใหมคับ
    หรือว่าต้องเปลี่ยนทั้งดุม
    2.ราคา ค่าของ ค่าแรง ประมาณเท่าไหร่คับ
    3.มีอู่แนะนำใหมคับ
    ขอบคุณมากคับ

13. สตาร์ทยากไม่ติดGTOมาร์ค/2

สาเหตุหัวเทียนไฟอ่อนและนำมันท่วมหัวเทียนประจำ

14. aoomyui

aoomyui New Member Member

1
    0
    0
    fto เครื่องเดิม 6สูบ ไมเวค ออโต้ วิ่ง เกรียd แล้วเหมือนเกรียไม่เปลี่ยน เเล้วมีเสียงสายพานฟรีๆ มันเกิดจากอะไรครับ เเต่ถ้าขับ 1 2 3 4 มันก็วิ่งได้ ขอรบกวนผู้รุ้ครับ เเล้ว ร้านทำเก่งๆ หน่อยครับ ไปได้ท่ว กท มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้