ด่วนมากๆเลย สอบถามซ่อมเครื่อง SR20 ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Narate11, 16 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Narate11

Narate11 New Member Member

50
    1
    0
    ตอนนี้เครื่อง SR20DE Premera Kickdown สาย อาการน่าจะฝาโก่ง คื่อสตาร์ทเครื่องเปิดฝาหม้อน้ำน้ำพุ่งเลย เครื่องร้อนๆไอน้ำออกกรองอากาศเลย รถไม่มีแรง(อยู่ในรถ B12 ครับ)
    เกียร์เปลี่ยนแค่ 1-2-3 ไม่มีโอเวอร์ไดร์
    ถ้าซ่อมต้องซ่อมแบบใหน
    1.เปลี่ยนเครื่องพร้อมเกียร์ ราคาเครื่อง 25000 ไม่รวมค่าแรง ไม่รวมเพลาขับ
    2.เปลี่ยนเฉพาะ ฝาสูบและเกียร์(ไม่รู้มีขายหรือเปล่าครับ)
    3.ซ่อมเป็นจุดๆ(ฝากเคยปาดมาแล้ว 1ครั้งครับ
    ด่วนๆเลยครับ 1-2 วันนี้รถจะออกจากอู่สี แล้วครับและต้องใช้รถแล้วด่วนๆ ตอนนี้กระบะก็กำลังเปลี่ยนเครื่องท่อนล่าง+ฝาอยู่(2J GE) น่าจะเสร็จภายในอาทิตย์นี้ ไม่มีรถใช้เลยครับ
    ขอบคุณครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้าซ่อมมาหลายรอบเเล้วอาการหนัก ผมว่ายกเครื่องใหม่เลยดีกว่าครับน่าจะจบเเละคุ้มกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้