ISC evo 1-3 แต่ละรุ่น ใช้แทนกันได้หรือป่าวครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4g63t evo, 22 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4g63t evo

4g63t evo Guest

0
    0
    0
    ISC evo 1-3 แต่ละรุ่น ใช้แทนกันได้หรือป่าวครับ ผมลองวัด โอม แต่ละตัวแล้ว ค่าโอม ไม่เท่ากัน ครับ เลยไม่รู้ว่ามันใช้แทนกันได้หรือป่าวครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใช้แทนกันได้ครับ แต่พยายามหาตามนี้
    1. servo motor สีดำ จะเป็นรุ่นใหม่ ( สีน้ำตาลจะเป็นรุ่นเก่า) พยายามหารุ่นใหม่
    2. หาที่มาร์คการปรับตั้งต่างๆ ยังไม่มีการขยับจากตำแหน่งที่ปรับตั้งจากโรงงาน
    เพราะจะโอหม์เท่าไรก็แล้วแต่ ถ้าปรับตั้งจากโรงงานแล้ว ถือว่าใช้งานได้ดี ไม่ควรไปแก้ไข ยกเว้นจะใส่แคม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้