ขอแนวทางการติดตั้งปั้มติ๊ก body tt141 นะครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย DUI_TFR, 6 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUI_TFR

DUI_TFR New Member Member

67
    1
    0
    เครื่อง 1jz-gte AUTO เดิมๆนะครับ
    รบกวนถ่ายรูปการติดตั้งปั้มติ๊ก นอกถัง ครับจะขอดูเป็นแนวทางครับ

ขอบพระคุณครับ

2. art_nalam

art_nalam New Member Member

103
    3
    0
    ทำขายึดให้แน่นหนา จะใต้ท้อง หรือ ในฝาท้ายรถก้อได้คัรบ ต่อสายน้ำมันให้ถูกเส้น ย้ำว่าใช่สายน้ำมันกะเข็มขัดรัดดีหน่อย

3. DUI_TFR

DUI_TFR New Member Member

67
    1
    0
    มีรูปให้ทำเป็น ตัวอย่างหรือป่าวครับ
    อีกเรื่องครับ เวลาเปิดฝาน้ำมันเติมน้ำมัน ทำไมมันมีแรงดันออกมาแรงมากครับ ของผมถังมันเดิมนะครับ ยังไม่เปลี่ยนเป็นถังหัวฉีก(ไม่รู้เกี่ยวกันหรือป่าวครับ)

4. art_nalam

art_nalam New Member Member

103
    3
    0
    ผมว่าลงทุนทำปั๊มในถังเลยดีกว่า ปั๊ม2เจดบ 700 ขึ้น ค่าใส่เบ็ดเสร้จประมาณ 1500 รวมปั๊ม กะหน้าแปลนแล้วนะ ผมเคยทำ500เอง ปั๊มผมเอามา
    ลมออกถัง ดูสายหายใจของถังด้วยว่าโดนทับรึงงไหม ผมเคยเจอ โทษทีไม่ค่อยได้เข้านะคับ ตอบช้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้