วิ่งสนามโบเนซ่า 12 ขอเลื่อนเป็น 26 Sep 2012 ฟรีเหมือนเดิม สาเหต.........

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 27 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    วิ่งสนามโบเนซ่าวันที่ 12 ขอเลื่อนเป็น 26 Sep 2012 ฟรีเหมือนเดิมครับ

สาเหตุ ช่วงวันที่ 11 -15 Sep 2012 จะมีพายุเข้ามา จะทำให้ฝนตกในเขตุเขาใหญ่เเละใกล้เคียง ที่พวกเราจะไปถ่ายรายการให้กล้อง Panasonic เเละไปวิ่งสนามกัน
    ดังนั้น ทางทีมงานถ่ายทำเข้าไปดูข้อมูลที่ กลมอุตุมา เเละทราบว่า ช่วงวันที่ 24 Sep เป็นต้นไปจะไม่มีฝน ทางเราจึงเลือกเอาวันที่ 26 Sep เป็นวันถ่ายทำเเละชวนพวกเราไปวิ่งสนามกัน
    เพราะถ้าฝนตกจะถ่ายรายการไม่ได้เเละรวมทั้งพวกเราก็จะวิ่งสนามกันอันตรายด้วยครับ
    จึงเเจ้งขอเลื่อนไปยังวันดังกล่าว นั่นคือ วันพุธ ที่ 26 Sep 2012 วิ่งฟรีเหมือนเดิมครับ
    ใครจะไปลบกวนลงชื่อกันใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ

มาชวนไปวิ่งเล่นสนามโบเนซ่า วันที่พุธที่ 26 Sep 2012

ฟรีครับ สนใจไปกันลงชื่อด้วยนะครับ

พอดีน้องที่กลุ่ม(เมฆ)....เหมาสนามไว้เพื่อถ่ายโฆษณา กล้อง Panasonic เเละใช้เเค่บางส่วนของสนามถ่าย เเละถ่ายไม่นาน เลยมีสนามว่างให้พวกเราไปวิ่งกันครับ
    คิดว่า ว่างตั้งเเต่ 11 .00 น. เป็นต้นไป
    ใครว่างอยากไป ลงชื่อนะครับ
    เตรียงรถ เตรียมคน เตรียมความพร้อม เเล้วไปเจอกันครับ
    งานนี้มีเพื่อนทาง Siam Subaru ไปวิ่งด้วยนะครับ

ขออนุญาติเพิ่มเติมพี่ต่ายครับ ;
    เพราะเกรงว่าถ้าไปกันเยอะเหมือนเมื่อคืนวันศุกร์เราจะควบคุมลำบาก

ประกาศ ; เพิ่มเติมรายละเอียดสนามโบนันซ่าวันพุธที่ 12 กันยายน 55
    เพื่อความปลอดภัย และ ให้ทางคุณเมฆ และ ทาง PANASONIC ไม่ต้องรับผิดชอบความเสียหายที่จะเกิดขึ้นจากอุบัติเหตุในสนาม เพราะสนามนี้เป้นสนามฝน และทางชมรมไม่ได้เป็นผู้ขอใช้สนาม จึงขออนุญาติให้รถที่ไปวิ่งเป็นรถเฉพาะกลุ่มสมาชิกของ EvoTH ของ Siam Subaru และของ Mitsusport ที่เคยผ่านการอบรมในงาน TRACKDAY ของพวกเรามาแล้วเท่านั้นนะครับ
    สำหรับท่านที่ไม่เคยร่วมอบรมงาน Trackday แต่เคยผ่านการอบรมกับInstructorของเรา เช่นเคยอบรม พี่จักรทอง ที่สนามนครชัยศรี / เคยอบรมกับพี่อั๋น สิราคุปต์ ที่สนามSECON / เคยอบรมกับพี่ตุ๋ย รักษ์พงษ์ ที่พีระ / งาน MADCOW ULTRA7 ของพี่วัว นัฐวุฒิ ก็สามารถเข้าร่วมงานได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2012
  2. nagoya

2,118
    3
    38
    ส่วนจุดนัดหมาย เดี๋ยวไกล้ๆเเล้ว จะเอามาลงให้นะครับ

3. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    อยากไปดูกะลองวิ่งสักรอบครับ อิอิ

4. big Bird

big Bird New Member Member

23
    0
    0
    ไปครับ

ไปครับ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    จะพยายามไปครับ อิอิ อยากวิ่งๆ

6. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
  7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    พ่อเหม่ง.. บิ๊กไบท์ห้ามวิ่งนะจ๊ะ แต่เอาซุปปร้าปลอมไปได้

8. TOY_PC

TOY_PC New Member Member

3
    0
    0
    อยากไปครับ

9. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    กติกาเพิ่มเติมดีมากครับ อยากวิ่งต้องเข้าใจเรื่องอันตรายก่อน ในสนามมีรถเร็วมากปนรถน้อยปนรถช้า สะกิดตอนแซงนิดมุมรถอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุแรงได้ วันนั้นเราไม่มี ambulance ไปด้วย
    รอคุยกับพี่ตุ๋ยก่อนแล้วจะรีบลงชื่อครับ ขอบคุณสำหรับงานฟรี ๆ แบบนี้ 555

10. nagoya

2,118
    3
    38
    รายชื่อฝั่ง Subaru มาเเล้ว มีทั้งเพื่อนที่ไปวิ่ง เเละไปช่วยงานด้วยครับ

1) WhiteGC...Tum Leader Staff
    2) tayniti Staff
    3) boatstd Staff
    4) Mix565
    6) pomaru
    7) ---น้ำตาเสือดำ--- ( ถ้ารถเสร็จ)
    8) ICE_IMpreZA
    9) LoukGolF
    10) The Mechanic ( ถ้าไม่ติดอะไรไปด้วยครับ )
    11) Choke gf
    12) MiT GC8
    13) Catkennel
    14) monk3yz
    15) Impreza lover
    16) Gong Motor Image
    17) pedkasem
    18) JC
    19) Champ_GC8
    20) xiezo ถ้าไม่ติดอะไรขอไปด้วยนะครับบบบ
    21) ppppure
    22) jeedz
    23) CHAMPZ[/color]

หมายเหตุ งานนี้จะมีตัวเเทนจากพวกเราคือทาง siam subaru + Evolution Thailand เป็นstaff เฉพาะกิจด้วย.
    เเละจะมีนักเเข่งบางคนที่เคยวิ่งสนามนี้เเล้วหรือมีประสบการณ์ในการเเข่งขันเเนะนำด้วย.
    เพื่อความปลอดภัยของพวกเรา. การปล่อยรถจะปล่อยเป็นรอบๆ. รอบละกี่คัน?? เดี๋ยวทางทีมstaff. จะจัดให้ครับ เเละขอให้เชื่อฟังกันด้วยครับ เพื่อตัวท่านเองเเละเพื่อเพื่อนๆทั้งกลุ่ม

11. nagoya

2,118
    3
    38
    ราชื่อ ฝั่ง Evolution Thailand and Mitsusport คร่าวๆ
    1) พี่ตุ๋ย กระทิงเเดง / Mitsusport
    2) ประทีป
    3) พี่กอบชัย
    4) บอย รถบ้านชลบุรี
    5) กั๊ก Kukjung EvoVaris IV
    6) ต๊อกTOKU Evo V
    7) bigbyrd
    8) eff3927
    9) Kong Evo IV

12. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เพิ่มพี่พล proparts หรือฉายาใหม่ "สมันน้อย" ด้วยครับ

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    หากคนเยอะเกิน จะเกิดปรากฏการณ์ 2 อย่าง
    1. ทั้งวันอยู่ใน pit 6 ชั่วโมง ได้วิ่งในแทรคแค่ 1 ชั่วโมง
    2. traffic jam ในแทรค วิ่งได้แค่เหยาะ ๆ

จำนวนที่เหมาะสมน่าจะ maximum กี่คันดีครับ

14. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    พี่ต่ายครับ..... ผมยังไม่คอนเฟิร์มครับ.... พนักงานลูกจ้าง ยังไม่ได้คุยกับฝรั่งหัวแดงเลย

15. nagoya

2,118
    3
    38
    เอาหน้า ต๊อก ไปด้วยกัน ไปช่วยกันนะ ไปสนุกกัน ลาให้ได้นะ

16. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ไปด้วยนะครับ

17. toku

1,101
    4
    0
    ไม่ขอ ก็ต้องไป

18. mimiura

mimiura New Member Member

24
    0
    0
    ไปด้วยนะครับ ^^

19. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    กำหนัดวันปิดรับสมัครดีใหมครับพี่ต่าย จะได้สรุปว่ากี่คัน
    เหลือเวลาให้ staff 2 วันจัดกลุ่มและแบ่งเวลาให้แต่ละกลุ่มออกไปวิ่ง ทุกคนจะได้เข้าใจล่วงหน้าและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครับ
    สมาชิกที่ไม่ลงทะเบียน ไม่อ่านกติกา ไปถึงก็ลงแทรคอย่างเดียว เดี๋ยวลงไปเต็มแทรคเกินแล้วจะไม่สนุกและเสียเวลาสมาชิกคนอื่น
    พี่ต่ายกับโอ๋ กำหนดกติกาและประกาศเลยก็ได้ครับ ไม่ต้องประชุม ผมยินดีเป็น staff ครับ

20. nagoya

2,118
    3
    38
    วิ่งสนามโบเนซ่าวันที่ 12 ขอเลื่อนเป็น 26 Sep 2012 ฟรีเหมือนเดิมครับ

สาเหตุ ช่วงวันที่ 11 -15 Sep 2012 จะมีพายุเข้ามา จะทำให้ฝนตกในเขตุเขาใหญ่เเละใกล้เคียง ที่พวกเราจะไปถ่ายรายการให้กล้อง Panasonic เเละไปวิ่งสนามกัน
    ดังนั้น ทางทีมงานถ่ายทำเข้าไปดูข้อมูลที่ กลมอุตุมา เเละทราบว่า ช่วงวันที่ 24 Sep เป็นต้นไปจะไม่มีฝน ทางเราจึงเลือกเอาวันที่ 26 Sep เป็นวันถ่ายทำเเละชวนพวกเราไปวิ่งสนามกัน
    เพราะถ้าฝนตกจะถ่ายรายการไม่ได้เเละรวมทั้งพวกเราก็จะวิ่งสนามกันอันตรายด้วยครับ
    จึงเเจ้งขอเลื่อนไปยังวันดังกล่าว นั่นคือ วันพุธ ที่ 26 Sep 2012 วิ่งฟรีเหมือนเดิมครับ
    ใครจะไปลบกวนลงชื่อกันใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ

21. Ball evo7

Ball evo7 New Member Member

81
    0
    0
    ไปด้วยคนครับผม

22. toku

1,101
    4
    0
    สุดยอดดดดด.... เปลี่ยนเป็น 26 นี่ ผมว่าผมไปได้น่ะ ขอบคุณมากๆครับบบ

- - - Updated - - -

สุดยอดดดดด.... เปลี่ยนเป็น 26 นี่ ผมว่าผมไปได้น่ะ ขอบคุณมากๆครับบบ

23. nagoya

2,118
    3
    38
    เจอกันครับ เพื่อนๆ

24. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ใกล้และ เอางัยดี

25. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ไปคราบ

26. mimiura

mimiura New Member Member

24
    0
    0
    ไปด้วยนะครับ ^^

27. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    ไปด้วยคับ

28. nagoya

2,118
    3
    38
    เดี๋ยวให้ประทีป เป็น Staff ช่วยดูเเละเเนะนำเพื่อนๆวิ่งด้วยครับ
    จะมีทาง โอ๊ต พี่ตุ๋ย บอย พี่กอบ ตั๊ม เเละเพื่อนๆอีกหลายท่าน จะเข้ามาเเนะนำเพื่อนๆนะครับ

29. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    งานนี้ได้ลองขับโวแปดบ้าน ๆ โดนแซงเป็นว่าเล่นเลย กำลังวางแผนเอารถแข่งไปซ้อมและ
    แต่วันนั้น เห็นอิมสวย ๆ แล้วอยากได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้