Sr 20 ve 205 PS in thailand By Aod narak r ^O^

การสนทนาใน 'VVL Owners Club Thailand' เริ่มโดย oaknakab, 7 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    [video=youtube;sHXrbSfm4YY]https://www.youtube.com/watch?v=sHXrbSfm4YY&feature=player_embedded[/video]

in B13 v อิอิ นะจ๊ะ ข้อมูล ให้เจ้าตัวมาโพสเองละกัน :confused::confused::confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2012
  2. oaknakab

436
    59
    0
    ภาค 1 -*- พี่อ๊อด เมาเป่าไม่รู้ อิอิ [video=youtube;11Y_MM2Tfig]https://www.youtube.com/watch?v=11Y_MM2Tfig&feature=relmfu[/video]
    เวลาสตาร์ ต้องเหยียบ คาร์ด ถึงจะสตาร์ดได้ เหมือน ฮุนไดเลยอะ คันเร่งไฟฟ้า น๊ะค๊าบ ...

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    รู้สึกว่าจะเป็นB13นะฮะ

4. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    เเรงจริงๆ.....

5. ต๊อด VE

ต๊อด VE New Member Member

11
    0
    0
    จริงๆแล้ว อยู่ใน SUNNY B13 ครับ
    ถ้า B14 คือคันต่อไปที่กำลังจะวางครับ(เครื่องมารออยู่ที่อู่แล้วคร๊าบ)

6. oaknakab

436
    59
    0
    เวลาไปลอง ไปโด้ย ดิ

7. clubgang

clubgang New Member Member

2
    0
    1
    อยากวางตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าต้องใช้ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ
    เอาแบบเสต็ปแรกเดิมๆ วิ่งใช้งานได้ก็พอ

8. oaknakab

436
    59
    0
    อิอิ คร่าวๆ 60 พัน

9. satomu

satomu New Member Member

22
    0
    0
    วางในนิสสัน cube ได้ไหมครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

10. satomu

22
    0
    0
    วางในนิสสัน cube ได้ไหมครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

11. clubgang

2
    0
    1
    ค่าตัวน่าสนใจนะครับเนี่ย อยากได้มาวางใน NX

12. Koh nismo

371
    7
    0
    ต้องดูขนาดของห้องเครื่อง ก่อนครับว่าลงได้หรือเปล่า จากนั้นเบรค & ช่วงล่างก็จะตามมา เพราะช่วงล่างเเละเบรคที่ติดมากับ Nissan Cube เอาไม่อยู่เเน่ๆ
    เเต่ก็อาจจะเคยเห็นเเล้วนะครับว่ารถเล็กห้องเครื่องเล็กก็ยังมีวางมาบ้างเเล้วด้วยเครื่อง VVL ใน Nissan March

13. Koh nismo

371
    7
    0
    ต้องดูขนาดของห้องเครื่อง ก่อนครับว่าลงได้หรือเปล่า จากนั้นเบรค & ช่วงล่างก็จะตามมา เพราะช่วงล่างเเละเบรคที่ติดมากับ Nissan Cube เอาไม่อยู่เเน่ๆ
    เเต่ก็อาจจะเคยเห็นเเล้วนะครับว่ารถเล็กห้องเครื่องเล็กก็ยังมีวางมาบ้างเเล้วด้วยเครื่อง VVL ใน Nissan March

14. clubgang

2
    0
    1
    รอเครื่องนานไหมครับ ถ้าอยากวาง

15. satomu

22
    0
    0
    เกียร์เป็นออโต้หรือ cvt ครับ ถ้าวางได้ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้