สปริงหน้า ใช้ของไรได้บ้างคับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย thun31, 9 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    วันนี้ไปตัดสปริงออก1นิ้ว+อัดโช้คหน้ามาใหม่ แข็งขึ้นแต่ยังไม่พอ อยากจะหาสปริงหน้าแต่ไม่รู้ใช้ของอะไรได้บ้าง น้าๆ พี่ๆท่านใดพอทราบบอกกันด้วยน่ะคับ

2. lamanojane

lamanojane Member Member

230
    0
    16
    อยากรู้ด้วยคน

3. thun31

86
    0
    0
    มีใครรู้บ้างครับ ยางผมจะไม่เหลือแล้ว

4. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    สงสัยต้องช่วยตัวเองแล้วครับ ถอดของเดิมไปเทียบเลยดูให้ขนาดลวดสปริงใหญ่กว่าเดิม น่าจะใช้ได้แล้วครับ

- - - Updated - - -

สงสัยต้องช่วยตัวเองแล้วครับ ถอดของเดิมไปเทียบเลยดูให้ขนาดลวดสปริงใหญ่กว่าเดิม น่าจะใช้ได้แล้วครับ

5. lamanojane

lamanojane Member Member

230
    0
    16
    แล้วไม่ยอมบอกเราเลย

6. สปริงหลอดคับ

สปริงหลอดคับ

7. chaiwat grinsrithong

chaiwat grinsrithong New Member Member

64
    0
    0
    ครับตามนั้นสปริงหลอดกี่ K ก็ว่ากันไปครับ

8. สปริงหลอดของรุ่นไรคับ

9. thun31

86
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

10. thun31

86
    0
    0
    อยากรู้ง่ะ

11. สปริงอยู่ที่ความชอบของแต่ล่ะคน บางคนชอบแข็งบางคนไม่ชอบ
    อยู่ที่การเซ็ตน้ำมันอีก เรื่องโช้คเซ็ตครั้งเดียวไม่ค่อยจบหรอก
    แต่ผมว่ามันก็ดีกว่าโช้คแต่งเพราะไม่ต้องแปลงเยอะ
    อันนี้ความคิดผมคนเดียว ไม่ต้องเชื้อก็ได้ ผมบ้า 55

12. thun31

86
    0
    0
    555 ขอบคุณคับ ผมจะใส่กับโช้คเดิมคับ แต่ไม่รุ้จะใช้สปริงหลอดของรุ่นไร

13. chaiwat grinsrithong

chaiwat grinsrithong New Member Member

64
    0
    0
    ถ้าจะใส่สปริงหลอดก็ต้องวัดความโตที่กระบอกโช้คแล้วไปซื้อสปริงหลอดเทียบเอาครับ..อย่างของผมเนี่ยก็ใส่ของ jic แข็งหน่อย มีหลายรุ่นหลายยี่ห้อครับ..โช้คของคุณก็ต้องทำตัวรองปริงใหม่หรือไม่ก็ทำเป็นสตัทรปรับเกลียวไปเลยครับเซตน้ำมันใหม่..หรือจะโทรมาคุยกันก้ได้ครับ 0865464324 ครับ โช้คผมใส่มารุ่นหลายคู่แล้วครับ

14. ตามนั้นเลยคับ

15. pholhp

pholhp New Member Member

55
    0
    0
    มีเหลือๆ พอแบ่งให้ได้มั่งอ่ะเปล่าน้าโจ:D

มีเหลือๆ พอแบ่งให้ได้มั่งอ่ะเปล่าน้าโจ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้