ช่วยแนะนำร้าน ขายอะไหล่ Integra ที่ทุกคนรู้จักด้วยครับ

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย kasukai, 23 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasukai

kasukai New Member Member

3
    0
    0
    ______สวัสดีครับ วันนี้ ผมอยากได้ความรู้เรื่อง การหาอะไหล่ ของเจ้าฮอนด้า อินเทก้า แนะนำร้านในเซียงกงก็ได้ครับ หรือร้านใหนก็ได้ ที่มีของดี ราคาถูก
    ตอนนี้ ที่บ้านใช้ DA5 ปี93 B16A อยู่ครับ เป็นเกียร์ออโต้ ปัญหาที่พบ คือเกียร์เข้าผิดจังหวะ เกียร์ถอยหลังเข้ายาก เช็คน้ำมันเกียร์แล้ว ก็ไม่ขาดไม่เกิน
    ตอนนี้กำลังต้องการ หน้าตัด DA เฮดเดอร์ B16A ค้ำโช๊ค DA หางหลัง ท่อเจ๋งๆซักเส้นคงดี
    ที่จริงอยากเอาเกียร์ ธรรมดามาลง แต่ผมหาหน้าปัดเรือนไมล์เกียร์ธรรมดาไม่ได้ โครงการที่ตั้งใจจะทำ คือ ติดแก๊ส ให้มันวิ่งซะ
    อยากให้กูรูหรือคนรักรถทุกคนช่วย แนะนำ ร้านที่มีของดีราคาถูก พูดคุยเป็นกันเอง โดยเฉพาะร้านในเซียงกง หากใครรู้จักเป็นพิเศษ ช่วยแนะนำทีครับ เนื่องจากไม่มีเวลาไปเดิน
    ขอขอบคุณ พี่ๆ ทุกคน มากๆ ครับ สามารถติดต่อผม ได้ที่เบอร์ ผมนะคับชื่อปอน 083-008-9109 เบอร์พ่อ ฃื่อแจง 083-490-1438
    ตัวผมก็อายุ16ก็ช่วยพ่อ หาข้อมูลทาง คอม นี่แหละคับ ขอบคุณคับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เครื่องตระกูล B (B16A, B16B, B18C, B18CR 96' 98') อะไหล่เครื่องยนต์ อะไหล่ในห้องเครื่อง ตาม web มีเยอะ และใส่ทดแทนกันได้หลาย ๆ อย่าง
    แม้กระทั่งเกียร์ Auto มีเรื่อย ๆ หมุนเวียนในตลาดอะไหล่เชียงกงตาม web มีคนขาย AT ออกเพื่อไปใส่เกียร์ MT แทน

ส่วนอะไหล่ Body ของ DA อาจจะหายากหน่อยนะตาม web เพราะความนิยมไม่มากเหมือนรุ่นน้อง DB8, DC2
    ฺเรื่องอะไหล่ Body นี่ ต้องให้พี่ ๆ Integra Inc. มาให้ข้อมูลเพิ่มเติม ครับ อาจจะมีแหล่งตามร้านเชียงกง

- - - Updated - - -

เครื่องตระกูล B (B16A, B16B, B18C, B18CR 96' 98') อะไหล่เครื่องยนต์ อะไหล่ในห้องเครื่อง ตาม web มีเยอะ และใส่ทดแทนกันได้หลาย ๆ อย่าง
    แม้กระทั่งเกียร์ Auto มีเรื่อย ๆ หมุนเวียนในตลาดอะไหล่เชียงกงตาม web มีคนขาย AT ออกเพื่อไปใส่เกียร์ MT แทน

ส่วนอะไหล่ Body ของ DA อาจจะหายากหน่อยนะตาม web เพราะความนิยมไม่มากเหมือนรุ่นน้อง DB8, DC2
    ฺเรื่องอะไหล่ Body นี่ ต้องให้พี่ ๆ Integra Inc. มาให้ข้อมูลเพิ่มเติม ครับ อาจจะมีแหล่งตามร้านเชียงกง

3. Bestdc2

Bestdc2 New Member Member

33
    0
    0
    ตอบคร่าวๆแล้วกันครับ

เกียร์คงต้องถอดให้อู่ดูครับน่าจะถึงเวลาของมันแล้ว

จะใส่ค้ำโช๊คหลังผู้ใหญ่ขับคงไม่จำเป็นและถ้าจะติดแก๊สก็ต้องถอดออกอยู่ดีครับ

อยากใส่เกียร์ธรรมดาแต่หาไมล์ไม่ได้ หาไม่ได้จริงๆเอาของdc2,s2000มาหยิบยืมใส่ได้ครับ (ของs2000 ค่าใส่+ค่าไมล์ ราคาไม่ถูกแน่รวมกันก็หลักหมื่นปลาย)

เฮดb16aหาง่ายครับhttp://board.eg3d-club.com/index.phpมีทั้งเฮดเดิมและเฮดแต่งให้เลือกชม

ท่อเดินใหม่ทั้งเส้นได้ในร้านท่อบ้านเราครับ

หัวตัดไปเซียงกงมาไม่เคยเจอหัวของDAครับคงต้องหาร้านที่คุยถูกคอ ไม่มีเวลาไปเดินก็ตามลิ้งค์ด้านล่างนะครับ

http://www.chiangkongonline.com/2009/search.php?page=1&SEARCH_FIELD=&SEARCHBY=&CAT=28&CATBY=3#

ดูร้านที่เค้ารับสั่งหัวตัด อะไหล่Honda แล้วโทรไปคุยครับ คุยถูกคอ เอาเข้ามาได้ ถูกใจราคา สั่งไปเลยครับ

สุดท้ายของแต่งรุ่นนี้ผมไม่รู้จริงๆครับว่าเค้าขายกันที่ไหน รอให้คนขับDAมาตอบแล้วกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2012
  4. kasukai

kasukai New Member Member

3
    0
    0
    อ๋อคับ แก๊ส ถังโดนัท จะได้ใหมคับ พ่อผมอ่ะ จอมซิ่งเลย คับ อิอิ ขอบคุนที่ให้ความรู้ครับ อิอิ

- - - Updated - - -

อ๋อคับ แก๊ส ถังโดนัท จะได้ใหมคับ พ่อผมอ่ะ จอมซิ่งเลย คับ อิอิ ขอบคุนที่ให้ความรู้ครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้