ปลดระวางเครื่องเก่า ได้เวลาวาง SR20DE แล้วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pboommy, 10 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ออกมาวิ่ง หรือยัง ครับ
    ลองมาเล่า ฟิวส์ ให้เพื่อน ๆ ฟัง กันหน่อย :D

- - - Updated - - -

ออกมาวิ่ง หรือยัง ครับ
    ลองมาเล่า ฟิวส์ ให้เพื่อน ๆ ฟัง กันหน่อย :D

2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ยังรอหม้อน้ำอยู่เลยนั่นพี่ :D

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เจ้าของไม่อยู่

4. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    สงสัยไปเซปัง :D

สงสัยไปเซปัง :D

5. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    กลับมาแล้วครับ โทรหาหมออาร์ต หม้อน้ำมีวันจันทร์ ตอนนี้ก็ยกคานหลังกันไปก่อน

กลับมาแล้วครับ โทรหาหมออาร์ต หม้อน้ำมีวันจันทร์ ตอนนี้ก็ยกคานหลังกันไปก่อน

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    หม้อน้อง เอ้ย หม้อน้ำ น่าจะมาแล้วนะครับ ^_^

หม้อน้อง เอ้ย หม้อน้ำ น่าจะมาแล้วนะครับ ^_^

7. pboommy

71
    1
    0
    ตอนนี้ยัดหม้อน้ำลงไปในรถแล้วครับ พรุ่งนี้ ช่างไฟเข้ามาทำ คาดว่าสัปดาห์นี้น่าจะได้ลองขับแล้ว อิอิ
    แล้วก็ยกคานหลังดิสใส่เรียบร้อยแล้ว จานกับผ้าหนาตึบ แต่ไม่ได้ถ่ายตอนใส่เสร็จ เอารูปคานลงแทนนะครับ (คานหลังเห็นหมออาร์ตบอกว่าเป็นคานของ JN15)

8. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ใกล้แล้วๆ ดีใจด้วยคร๊าบ:)

9. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ดีใจด้วยคร๊าบ ^ ^

10. pboommy

71
    1
    0
    เดินไฟแล้วครับ แต่วันนี้เดินไม่เสร็จเพราะช่างรื้อกล่องฟิวส์แล้วสภาพเน่ามาก ฮ่าๆๆ ทั้งแตก ทั้งกรอบ Connector รีเลย์ก็กรอบ เลยต้องซื้อกล่องฟิวส์และเดินสายกล่องฟิวส์ใหม่
    สรุปวันนี้ก็เดินสายในเครื่องกับกล่องฟิวส์เรียบร้อย เหลืออีกนิดตรงพัดลมหม้อน้ำ พรุ่งนี้ว่ากัน อีกนิดเดียวก็เสร็จแล้ว

คานดิสหลังใส่แล้วมันหล่อแบบนี้นี่เอง จานใหญ่ดีจริงๆ

11. pboommy

71
    1
    0
    ตอนนี้ wiring สายไฟเรียบร้อยลองสตาร์ทเครื่องแล้วครับ ปกติดีทุกอย่าง พรุ่งนี้ก็ไปทำท่อกับเติมน้ำยาแอร์ต่อ

12. pboommy

71
    1
    0
    เอากลับบ้านเรียบร้อยแล้วครับ

13. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    วันนี้ก็เจอกันซะแล้ว ชอบคานหลังอะ อย่างเต็ม :D

วันนี้ก็เจอกันซะแล้ว ชอบคานหลังอะ อย่างเต็ม :D

14. pboommy

71
    1
    0
    อิอิ เบรคหนึบๆ เลยครับ
    ตอนนี้ แก้ปัญหา knock sensor กับ aac valve ไม่ทำงานเรียบร้อยแระครับ โดยการเปลี่ยน Knock ใหม่ และ Clear ECU
    ส่วนที่ aac valve ไม่ทำงาน ทำให้รอบสูงตลอด คิดว่าจะล้างแล้วหาย ไม่หายครับล้างแล้วเหมือนเดิม หาของใหม่ใส่ก็เหมือนเดิม สรุปกล่อง ECU เสียครับ วันนี้วิ่งหากล่องกับหมออาร์ต กันให้ควักเลย
    Clear ECU ตั้งรอบเครื่อง ตั้ง TPS และ องศาจุดระเบิดใหม่ ตอนนี้อาการหายแระครับ รอบเดินเบาเป็นปกติ โล่งอกแล้วครับ เดี๋ยวใช้ไปซักพักสังเกตุอาการอีกที แต่คิดว่าน่าจะไม่มีอะไรแล้ว

ปล. บริการประทับใจจริงๆ ครับหมออาร์ต ไม่มีทิ้ง สุดยอดดด :first::first::first:

15. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ถ้าเกิดทิ้งล่ะน่าดู :D

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แล้วเราละ ตอนนี้ ถึงไหนละ :D

แล้วเราละ ตอนนี้ ถึงไหนละ :D

17. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อย่าเป็นแบบผมนะวางเเล้วมันไม่ได้แรงอย่างที่คิดเลย :cry: :cry:

อย่าเป็นแบบผมนะวางเเล้วมันไม่ได้แรงอย่างที่คิดเลย :cry: :cry:

18. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ได้ของครบล่ะฮะ วันนี้ช่างไฟเข้ามารื้อสายไฟ ^_^

ได้ของครบล่ะฮะ วันนี้ช่างไฟเข้ามารื้อสายไฟ ^_^

19. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    ทำไรอีกนอกจากน๊อคเซนเซอร์ละ Autech

ทำไรอีกนอกจากน๊อคเซนเซอร์ละ Autech

20. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ติดแก๊ซ สิฮะ รับประทานมากเหลือเกิน

21. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    5555 BoyGas ละสิ

5555 BoyGas ละสิ

22. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    แม่นแล้วจ้า

23. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    กูว่าแล้ว ไม่เกินสามเดือน :D

Sent from my iPhone using RacingWeb

24. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ทำใจไม่ได้เวลาต้องควักแบงค์เทาเติมน้ำมัน 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้