Project sr20ve MT IN SIDE NX COUPE/BY AOD NARAK

การสนทนาใน 'VVL Owners Club Thailand' เริ่มโดย zvtz, 17 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zvtz

zvtz New Member Member

55
    0
    0
    :)จะได้ขับ แล้วครับ :p
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2013
  2. zvtz

55
    0
    0
    ใกล้ แล้ว ครับ จะ ได้ ขับ VVL แล้ว

วันนี้ ไป ดู มา เหลื่อ แค่ สาย ไฟ แล้ว เก็บ งาน อีก นิดหน่อย เอง

3. zvtz

55
    0
    0
    ควรมั้ย จำเป็น หรือเปล่า

เจ้า nissan nx coupe มันใช้เข็ม แบบ ดิจิตอล
    เรื่อง การ วัดความ ร้อง ที่ ไม่ ตรง สัก เท่าไหร
    จำเป็น ต้อง ติด ตัววัดอุณภูมิหม้อน้ำ เพิ่มด้วย หรือไม่

เจ้าเครื่อง sr มีจุดอ่อน อยู่ ที่ ฝักบัว น้ำมัน เครื่อง
    จำเป็น มั้ย ที่ ต้อง ติด เกจ์วัดแรงดันน้ำมันเครื่อง

และ ถ้า มัน จำ เป็น แนะนำ ตัว ไหน ดี ครับ

[​IMG] [​IMG]

4. zvtz

55
    0
    0
    UPDATE ครับ วันนี้ ไป ชม มา ท่อ น้ำ ก็ เสร็จ แล้ว
    ท่อแก๊ส ก็ จบแล้ว หมด แล้ว ครับ เหลือ สายไฟ อย่างเดียว แหละ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เอาใจช่วยนะครับน้อง

6. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    ตี๊ดๆขับสนุกแน่นอนค้าบแบบนี้

7. zvtz

55
    0
    0
    VVL

- - - Updated - - -

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2013
  8. zvtz

55
    0
    0
    ได้ ขับ แล้ว ครับ

ชอบ ชอบ ชอบ

รอบเครื่อง ต่ำ ดี ประหยัด น้ำมัน กว่าเดิม อีก

แต่ เวลา ใช้ ความเร็วสูง ที่ รอบปลายๆ ก็ มัน สะใจ ดี

ตั้งแต่ 4000 รอบ เป็น ต้น ไป

แต่ ก็ ยัง ไม่ สุด นะ เพราะ ท่อ ไอเสีย ยัง ไม่ ได้ ทำ งบ หมด

แล้ว ก็ ว่า จะ เปลี่ยน หัวเทียน + สายหัวเทียน รอ งาน motor show ก่อน

ตั้ง แต่ ทำ มา ยัง ไม่ ได้ ทำ top speed เพราะ คิด ว่า ท่อ มัน อั้น มาก

ติชม ได้ นะ ครับ อยาก รู้ เหมือน กัน ว่า เพื่อน ๆ ที่ วาง vvl ไป มี ความรู้ สึก อย่างไร

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

- - - Updated - - -

9. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    หล่อมากๆ...

10. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    หล่อว่ะเฮ้ย ^ ^
    ปล. แนะนำกรองเปลือยฮ่ะ เสียงช่วงvvlทำงานสะใจขึ้นเยอะ คนละเรื่องเลย แตกต่างจิงๆ คอนเฟิร์ม

11. zvtz

55
    0
    0
    รู้มั้ย ว่า กี่ ตัง ครับ คุณ เอ็ม

ถ้า ทำ ว่า จะ ตี ห้อง กั้น อากาศ ด้วย

12. ชัยศิริ

ชัยศิริ New Member Member

31
    0
    0
    สวยครับ ชอบครับ

13. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    หล่อเลยคันนี้

ตอนนี้ NX ที่ต่างประเทศกำลังเป็นที่นิยมมากครับ รถสวยเครื่องดี เเหล่ม!!!

14. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    รถเสร็จสวยเลย ทำท่อๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้