วันศุกร์ที่ 29 มิ.ย. นี้ จะเอารถไปลองที่สนาม มีใครสนใจไปด้วยไหมครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 19 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p

2. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    ดูจากเวลาที่นำมาลงไว้ผมสันนิฐานว่า
    รถแรงเหมือนเดิมครับ แต่ Traction แย่ลง อาจเป็นได้ทั้งจากการขับและจากรถหรือจากพื้นสนาม
    ที่เวลา 60 ฟุตดีขึ้นอย่างผิดหูผิดตา น่าจะเป็นเพราะครั้งก่อนทางสนามยังไม่ได้เลื่อนตำแหน่งตรง 60 ฟุต
    จึงเป็นระยะ60ฟุตบวกห้าเมตร แต่ต่อมาได้เลื่อนมาเป็นตำแหน่งที่ถูกต้อง แต่ยังคงเป็น 407เหมือนเดิม
    ทำให้เวลาดีขึ้นมาจุดสาม แต่หลังจากหกสิบฟุต อาจจะเปลี่ยนเกียร์สองในขณะที่ล้อยังฟรีอยู่ทำให้ไม่ได้ระยะที่เกียร์หนึ่งสามารถทำได้ ทำให้เหี่ยวช่วงต้นเกียร์สอง จากนั้นอาจจะเหมือนเดิม ทำให้เวลารวมแย่ลง
    แต่อีกนิดนึง มีอะไรที่เปลี่ยนไปจากครั้งก่อนบ้างครับ ทำอะไรกับรถไปบ้าง
    ที่รู้คือฝากระโปรง จิงๆแล้วเบาลงที่ปลายเส้นต้องดีขึ้นแน่นอน แต่อาจเนื่องมาจากความเบาทำให้ออกตัวที่รอบเท่าเดิม แต่รถฟรีมากขึ้น
    และอีกอย่างอาการแปลกๆที่ว่าหายไปรึยังครับ
    เพราะความเร็วเข้าเส้นน้อยลง รถมันม้าน้อยลงนิดนึงนะครับ ลองไปเช็คปั้มติ๊กดูรึยังครับว่ามันยังสมบูรณ์อยู่รึปล่าว:D

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    วันนี้ทศจะเข้ามาแก้..................

4. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    แฮะๆ ยอมรับค้าบ ว่า เกียรสอง เหี่ยว ไม่ได้เหียวเพราะเครื่องอ่ะครับ

แต่มันเหียวเพราะว่า ตอนสับเกียร์สอง ล้อมันก็ฟรีทิ้งอ่ะครับ บางครั้งมันก็เลื้อยเลย เพราะ แทรคอ่ะครับ

ส่วนอาการที่ว่าตื้อๆ มันหายไปแล้วอ่ะครับ ตอนขับในสนามก็ไม่รูสึกว่าตื้อน่ะ

ที่ความเร็วเข้าเส้นมันน้อยลง อาจเป็นเพราะ มันฟรีๆ ตอนช่วงเลย 60 ฟุต มากเกินไปรึป่าวครับ

ตอนนี้ผมว่าน่ำมันมันหนาไปด้วยมั้งครับ เพราะ รถมัน แบคอ่ะครับ เหยียบรอบสูงๆ แล้วมันดัง ปังๆ

5. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ของผมมันมีอาการ.....บรือส์ .....บรือส์ อ่ะ ครับ ทุกเกียร์เลยครับ 1-3 ตอนบูสสูงๆอ่ะคับมันจะตกมานิดนึงแล้วก้อ บรือส์....บรือส์ ขึ้นไปใหม่ครับ

ส่วนเวลาที่ได้พอใจ ครับ

นับถือพี่โป้งครับ...แหมมาจริงๆ มาถึงปุ๊บสนามปิดปั๊บ อิอิ

6. OATH

1,605
    4
    0
    แก้ไรพี่.....

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    แก้ผ้า.......ไง

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

9. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    วิ่งกันแรงๆ ทั้งนั้นเลยอ่ะ รถเราแย่แล้วไง ต้องปรับกลยุทธ์ใหม่แล้วเรา

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48

:rolleyes: อืม.........
    สั้นๆ ง่ายๆ นะครับ.........

ผมว่า คุณเอาเวลาที่คุณหมกมุ่นใน
    เรื่องนี้ ไปทำอย่างอื่นเถอะครับ.......

รถคุณไม่ได้เป็นอะไรหรอก
    เพียงแต่คุณไม่ได้เป็นเครื่องจักร
    ทำอะไรมันก็มีค่าผิดพลาดบ้าง.....

:rolleyes: เฮ้อ.........:rolleyes:

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

12. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ต้องตั้งสายคันเร่งก็อันดับแรกเลย :D :D

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

14. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    น่าอิจฉารถแรง งงง

รถพี่โอ๊ตทำที่ไหนไปหรอคับ แรงดีจัง อิอิอิ

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

16. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    อู่นี่ ทำแต่รถ แรง ๆ เนอะคับ

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ฟุ้งซ่านไปไหมตาทศ :D

18. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    555 LOL

19. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :embarassed: :embarassed: :embarassed: :embarassed:

20. OATH

1,605
    4
    0
    อู่ นี่เค้า ดี จริงครับ...confirm.....:D :D :D

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ทำที่ไหนก้อไม่รู้ แต่รู้ว่า ถ้าเจ้าของไปทำรถเองในอู่นี้ จะเสร็จ
    ช้าๆๆๆๆๆๆๆมาก อย่างอื่นขอแกล้งไม่รู้นะ อิอิอิอิอิ...

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: เฮ้ออออออออออออออ :rolleyes:

23. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ช้าก็ ช้า ช้าก็รถผม อิอิ ช้าก็งานเนียน ช้าก็ไม่โกง ช้าก็เชื่อสัตว์ วู้ อีกเยอะแยะ อิอิ

24. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    งง หวะ:confused: :confused: :confused:
    ใครไปโกงใครอีก เฮ้อ......:confused: :confused: :confused:

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ดีครับ ดีครับ ทีหน้าไม่กล้าแซวแว้วคับ อิอิอิอิ...น้องคนดี
    อิอิ...

26. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ผมพูดถึงพี่ ต้น วู้

27. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ค้าบๆ เดียวไว้จะลองไปวิ่งใหม่ อุอิ

โทดทีครับพี่นิวไม่ได้เข้าไป ฝนตก หนักมากกกอ่ะ น้ำท่วมๆ

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ว่ามา :confused: :confused: :confused: :confused:

29. GAZE SPEED

2,521
    26
    0

แฮะๆ ตอนนี้ผมเฉยแล้วอ่ะค้าบ ตอนแรกมันยังคาใจอยู่

ผมก็พึ่งไปเปลี่ยนคลัชท์ ใส่กรองใหม่ ฝากระโปรงใหม่ด้วย ก็อยากจะดูว่ามันจะดีขึ้นป่าว หรืออย่างน้อย เท่าเดิมก็ยังดี

เพราะคราวที่แล้ว รถผมคลัชท์ลื่นปืดๆ เลยคาดหวังว่ามันจะต้องเวิร์คไปหน่อย:D

30. GAZE SPEED

2,521
    26
    0

ขอบคุณครับพี่จ่อย ผมเริ่มเดาทางถูกแล้ว ว่า สมควรไปลองใหม่ตอน แทรคแห้งๆ:D

สงสัยเป็นอย่างที่พี่โต้งบอกอ่ะครับ เป็นที่คนขับ กะเป็นที่พื้นแทรค รถผมคงปกติสุขอยู่ :D

แต่ช่วยขยายความ " อาจจะเปลี่ยนเกียร์สองในขณะที่ล้อยังฟรีอยู่ทำให้ไม่ได้ระยะที่เกียร์หนึ่งสามารถทำได้ "

มันหมายความว่า เกียร์ 1 ยังฟรีอยู่ แต่ผมสับ 2 เลย เข้าใจถูกป่าวค้าบ ทำให้ไม่ได้ระยะทางที่เกียร์1 สามารถทำได้

อู้ยย พิมเอง งงเอง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้