งานเข้าแล้วครับ. อีโว 1

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4g63t evo, 14 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4g63t evo

4g63t evo Guest

0
    0
    0
    เมื่อ คืน สดๆร้อนๆ. เครื่อง เขก ดังมากๆ. ไม่มีแรง. วิ่ง ได้ 40-60 เสียงเครื่องเขก สนั่น. น้ำมันไม่หาย ควันไม่ขาว น้ำปกติ ไม่หายไม่ร้อน. ติดแก็ส นะครับ. วิ่งแก็ส มา เกือบ 400000 แล้ว. ยังวิ่งปกติ. เพิ่ง ออกอาการ แรงๆ เมื่อนี้ครับ

อาการก่อน เป็น. วาวล์ ดังเบา เมื่อถอนคันเร่ง. พอกด จะหายดัง. เป็นแบบนี้. มานาน. อุณหภูมิ. น้ำ. 82 - 90. แล้ว แต่ช่วงที่ อัด. อุณหภูมิ. น้ำมัน. 95 - 110 แล้วช่วงกด หรือไม่. แต่ ปกติจะ ประมาณ100.

สอบถามหน่อย ครับ. อาการดังกล่าว น่าจะเกิดจากสาเหตุอะไร.

วาวล์ คด. ซุด. ถ้า ศ่อม นี้ยก ฝาบนดีกว่าหรือ ป่าวครับ.

ท่อนล่าง ถ้า ลูก แตก หลวม. หรือ etc. แนะนำอย่างไรครับ

งานนี้ ควรมีงบประมาณเท่าไรครับ. ประกอบกับการตัดสินใจ. ซ่อมหรือ ยกใหม่ครับ. ขอบคุณครับ

ลืมไปครับ. ถ้าเปลี่ยน ฝาบน นี้ ใช้ของ อีโวได้ อย่างเดียว หรือ หา rvr. Vr4. มาแทนได้ป่าวครับ

2. 4g63T EVO

4g63T EVO Guest

0
    0
    0
    Link File ที่ บันทึกเสียง เครื่องครับ IMG_2728.MOV รบกวนด้วยครับ

3. 4g63T EVO

0
    0
    0
    ซ่อมเรียบร้อย โดนไป 4 หมื่น เปลี่ยน ลูก 7 กาน อี ชาร์ป กันลุน ข้อเวียง บาลานท์ สอบถามเพิ่มเติม ถ้าเปลี่ยน หัวฉีด เป็น อีโว จะได้มั้ยครับ กล่อง เดิม พอดีหัวฉีด เดิม น่าจะตัน เครื่องเดิน สะดุด เปลี่ยนเป็นแก๊ส ไม่มีปัญหาอะไร

4. 4g63T EVO

0
    0
    0

หัวฉีด อีโว 6 นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้