ถามเรื่องพลาสติกกันโคลนซุ้มล้อครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย maddogMD, 18 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maddogMD

maddogMD New Member Member

29
    0
    1
    พลาสติกกันโคลนซุ้มล้อซ้าย-ขวาครับ

ยังหาของตรงรุ่นไม่ได้เลยครับ

ของ B13 ก็ใส่แล้วเหลือช่องว่างๆอีก

พี่ๆพอรู้ร้านที่น่าจะมีของหรือของรุ่นอื่น

ที่พอจะใส่แทนกันได้มั้ยครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
  3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ท่านประธานสุดยอดจริง ๆ เลย ผมกะลังจะทำพอดีของเดิมเละเทะหมดแลัว ขอบคุณเจ้าของกระทู้และประธาน ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2013
  4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ยินดีเสมอครับ

5. maddogMD

maddogMD New Member Member

29
    0
    1
    ขอบคุณมากครับท่านประธาน...เงินเดือนออกต้องรีบไปจัด (^_^)

- - - Updated - - -

ขอบคุณมากครับท่านประธาน...เงินเดือนออกต้องรีบไปจัด (^_^)

6. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    พลาสติกกันโคลนใต้ซุ้มล้อหน้าเวลาไปซื้อต้องบอกร้านว่า NVแวนหรือกระบะครับ แล้วใส่พอดีเลยไหมครับ

7. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ของผมตอนนั้นจำได้ว่าไปซื้อร้านขายอะไหล่ตรงวรจักรอ่ะครับ ติดๆกับตึกคลองถมเซ็นเตอร์อ่ะคับ แถวนั้นมีหลายร้านยาวไปจนเลยไฟแดงไปอีกอ่ะคับ แต่บางร้านก็ขายอะไหล่เฉพาะบางยี่ห้อนะคับ ส่วนร้านที่ผมไปถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นร้านที่สามนับจากคลองถมเซ็นเตอร์ไปนะคับ ยังไงสอบถามก่อนนะค้าบเพราะผมก็ไม่ได้ไปนานแล้วอ่ะคับ แต่ตอนนั้นจำได้ว่าบอกเค้าเลยว่าของ nxอะคับ เค้าก็จัดให้เลย แต่จำราคาไม่ได้แล้วนะค้าบ ผมซื้อมาน่าจะ 4-5 ปีแล้วอ่ะคับ
    บอกไว้เป็นแนวทางเผื่อท่านใดอยากจะลองไปหาน้าค้าบ

8. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    ผมยังไม่เคยไปเลยครับวรจักร พอดีร้านแถวบ้านมีของnv แต่ทางร้านเค้าไม่รู้ว่าแวนหรือกระบะที่ใส่nxได้

9. Frogz

Frogz Guest

0
    0
    0
    สรุปว่า พลาสติกซุ้มล้อนี่ใช้ของ nv กระบะหรือแวนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้