REVIEW :: CARCAM :: HD DVR

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 23 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    REVIEW :: CARCAM :: HD DVR

เป็นกล้องจากจีนนั้นเองครับ เป็นกล้องขนาดเล็กราคาถูกมาก สำหรับใช้บันทึกภาพและภาพเคลื่อนไหวในระหว่างที่เราใช้รถใช้ถนน บางครั้งบางที พูดหรือจะเท่าตาเห็น หลายต่อหลายครั้งที่พบว่า เราโดนเอาเปรียบจากคนใช้รถใช้ถนน ไอ้ของชิ้นเล็กๆ ราคาถูกแบบนี้ มันก็ช่วยเราได้เหมือนกันนะ ราคาที่ผมซื้อมาได้ ก็แค่ 700 บาทเอง คิดว่า 6 เดือนแล้วซื้อใหม่ อีกครั้งก็ยังได้ ตกลงวันล่ะ 4 บาท เท่านั้นล่ะมั้งครับ บางที กินข้าวมือเดี่ยวก็มากกว่า 700 แล้ว เอามาใช้งานเล่น ขำๆ แต่อาจจะได้ประโยชน์จริงๆ ก็ได้นะ

ผมได้มาจากตอนที่ไปคลองถม นะครับ

มาดูกล่องกันก่อนเลย

ในกล่องก็มีตัวกล้อง ซึ่งก็มี LED ที่ทำให้สามารถ ทำงานในแบบ Night Vision ได้ด้วย พร้อมกับจอขนาด 2.5 นิ้ว

อะไรว่ะเนี้ย มัน แบตมือถือนี้กว่า แต่ก็มองเป็นข้อดีนะเพราะว่าราคาถูก สามารถถอดเปลี่ยนได้ หาง่ายสะดวก Charge แล้วก็สามารถใช้งานได้เลย หมายความว่า ไม่ต้องต่อกับแหล่งจ่ายไฟของรถตลอดเวลานะครับ

ที่ตัวกล่องก็จะสามารถติดตั้งแบต เข้าไปได้ตรงตำแหน่งนี้เลย

ในชุดมาครบ ไม่ว่าจะเป็น ขาตั้งยึดติดกระจก สายสัญญาณ A/V สาย USB ที่ Charge ในรถ

สุดท้ายผมก็เอามาติดตั้งในรถ ล่ะครับใช้งานได้ดี กล้องก็ ชัดพอใชได้ล่ะครับ อยากเอาไปเทียบกับ Go Pro นะ มันคนละเรื่องกัน

สรุป คุ้มค่าเงินมากๆ ครับ กลางวันก็ทำงานได้ดี กลางคืนนี้ ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่ ล่ะครับ Night Vision สำหรับที่ผมลองดู ก็ไม่ค่อยจะเห็นอะไระท่าไหร่นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้