[Help] ขอคำแนะนำหน่อยคับ มือใหม่

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 31 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนหน่อยครับว่าคันนี้เป็นยังไงบ้าง เจ้าของคนที่ขายบอกว่า
    "รถ Classic Crown ปี 1977 เครื่องยังดี diesel 2.8 ลงเล่มแล้ว สียังพอใช้ได้ มีผุบ้าง ยางยังใช้ได้ ช่วงล่างยังดี ขี่ทางไกลได้ แอร์เย็น เอกสารพร้อมโอน ทะเบียนไม่ขาดต่อ"
    คือส่วนตัวนะคับเป็นคนชอบรถเก่าๆอยู่แล้ว แต่ไม่มีความรู้เรื่อง Crown เลย จึงอยากจะขอข้อมูลหน่อยครับว่า
    1.ซื้อมาแล้วคุ้มที่จะซ้อมไหมคับแนะนำหน่อยครับ
    2.ราคาซ้อมประมาณเท่าไรครับที่จะทำให้ไม่มีปัญหาบ่อยๆ
    3.สามารถเปลี่ยนเป็นเครื่องเป็นเครื่องอะไรได้บ้างที่จะดีกับรถหรือไม่ควรเปลียน
    4.มีอู่หรือร้านซ้อมแนะนำไหมครับ

คือต้องบอกตรงๆว่าเป็นคนชอบรถเก่าจริงๆ แต่ไม่มีความรู้เรื่อง Crown แนะนำหน่อยครับ อยากได้จริงๆเห็นแล้วรักเลยยยยยยยย

1. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    วางเครื่อง J ได้ทั่วไปครับ
    แต่ปัญหาใหญ่ อะไหล่บอดี้หายากสุดๆๆๆๆๆ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    MS85 วางเครื่อง LD28 ของดัทสัน
    อะไหล่สิ้นเปลืองหาได้ แต่บอดี้ และโคมไฟต่างๆ หายากอย่างที่พี่นพรุจบอกแหละครับ ถ้าจะซื้อ ก็หาซื้อไว้อีกคันเป็นอะไหล่ครับ

- - - Updated - - -

MS85 วางเครื่อง LD28 ของดัทสัน
    อะไหล่สิ้นเปลืองหาได้ แต่บอดี้ และโคมไฟต่างๆ หายากอย่างที่พี่นพรุจบอกแหละครับ ถ้าจะซื้อ ก็หาซื้อไว้อีกคันเป็นอะไหล่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้