เว็บไซต์เรซซิ่งเว็บ อยากบอกให้ทุกคนได้รับรู้ว่า...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KengRacing, 9 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ช่วง 1 ปีที่ผ่านมา เราได้พบปะสมาชิกหลายคน ซึ่งส่วนใหญ่ยังไม่ทราบว่าเว็บไซต์เรซซิ่งเว็บได้เปลี่ยนเครื่องเซิร์ฟเวอร์ใหม่แล้ว และเว็บไซต์ไม่ได้ทำงานช้าเป็นเต่าคลานหรือเข้ายากเหมือนเมื่อ 1-3 ปีที่แล้ว (เว็บไซต์ทำงานมาช้าประมาณ 2-3 ปีเป็นอย่างน้อย)
    ทำให้สมาชิกหลายๆ คนที่เคยใช้บริการอยู่ในเว็บไซต์นี้ "ได้ลืมกันไปแล้ว" จึงอยากจะฝากให้เพื่อนๆ สมาชิกที่ใช้งานอยู่ ช่วยบอกเพื่อนๆ ที่ไม่ได้เข้าเว็บนี้มานาน ปัจจุบัน เรซซิ่งเว็บไม่ได้ช้าเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ผู้ใช้งานคึกคักเหมือนเดิม และยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่อง

สิ่งที่ต้องยอมรับในความเป็นจริง ในยุคปัจจุบันกระแสมาแรงที่สุด คงหนีไม่พ้นโซเชียลเน็ตเวิร์ค อย่าง เฟสบุ๊ค (Facebook) แต่ความแตกต่างของชุมชนออนไลน์ (Community) อย่างเว็บไซต์เรซซิ่งเว็บ คือ
    สิ่งที่คุณโพสต์ มันยังคงอยู่ คำถาม คำตอบ ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ที่คุณหรือผู้อื่นได้ถ่ายทอดเอาไว้ และความรู้ต่างๆ สามารถค้นหาได้ เปรียบเสมือนห้องสมุดขนาดใหญ่ ที่ใครๆ ก็เข้ามาอ่านได้
    ต่างจากโซเชียลเน็ตเวิร์ค ที่คุณโพสต์ไปแล้ว มันจะผ่านเลยไป หรืออาจจะแค่บอกสถานะของตัวเองไปวันๆ ซึ่งบางครั้งไม่อาจหาสาระประโยชน์ใดๆ ได้เลย

"อย่าลืมบ้านเก่า บ้านหลังแรก ที่เราเคยผูกพันกันมา" บ้านหลังนี้ยังคงอบอุ่นเสมอ แม้กาลเวลาผ่านไป ความผูกพันไม่เคยเปลี่ยนแปลง

คุณรู้หรือไม่ว่า เว็บไซต์เรซซิ่งเว็บปัจจุบันมีอายุเกือบ 14 ปีแล้ว บอกได้เลยว่า เป็นเว็บไซต์รถแต่งเว็บแรกของเมืองไทย
    แต่สิ่งที่อยากให้คุณรู้ว่า เว็บไซต์หลายๆ เว็บที่เกิดมาในช่วงเวลาเดียวกัน ปิดตัวลงไป สาเหตุเนื่องมาจาก ถึงจุดอิ่มตัว, หมดช่องทางการพัฒนาต่อ, หมดกระแสนิยม และอีกหลายเว็บ ทนกระแสความแรงของเว็บต่างต่างประเทศไม่ได้ ปรับตัวไม่ทัน จึงจำเป็นต้องปิดตัวลงไป
    เว็บไซต์เรซซิ่งเว็บ ก็พบเจอปัญหาจากข้างต้นเหมือนกัน แต่ยังคงมีความพยายาม ที่จะเดินต่อไป ให้ถึงที่สุด ตราบใดที่ยังคงมีสมาชิกใช้งานอยู่ เว็บนี้ ก็ยังคงพยายามอยู่ต่อไปให้ได้ ตลอดไป
    และขอขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกที่อยู่ด้วยกันมาตลอด ไม่ทอดทิ้งกัน :)

เพื่อนๆ สมาชิกคนใดมีคำแนะนำอะไรดีๆ หรือต้องการแก้ไข เปลี่ยนแปลงตรงไหน เพื่อความเหมาะสม ส่งเข้ามาได้เลย

2. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    รับทราบครับ ผมเข้ามาเล่นทุกวันครับ

3. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    รับทราบครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รับทราบครับผม

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ทุกวันเบย

6. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    ยังคิดถึงเพื่อนๆ ที่รู้จักกันผ่าน RCW เสมอครับ ทุกวันนี้ยังนึกถึงอดีต10กว่าปีที่แล้วกับบ้านของพวกเราๆ ที่นี่ครับ

7. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ ข้อมูลมหาศาลที่ได้จากในนี้ ที่ผ่านมา ไม่สามารถปฏิเสธได้เลย ว่าที่นี่ เป็นที่แรกที่ทำให้รู้จักการทำรถด้วยตัวเอง เว็บไซต์ชั้นนำที่ไม่มีใครในวงการรถยนต์ไม่รู้จัก

ขอบคุณค่ะสำหรับสิ่งดีๆที่มีมาตลอด คอยพัฒนาไม่หยุดนิ่ง
    ^____^

ps. appใช้ง่ายมากก๊าฟฟฟฟ

8. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    เข้ามาเช็คชื่อ~~~

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมเข้าทุกวันครับ :D

10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    จะช่วยบอกต่อว่า ไม่ได้ช้าเหมือนเมื่อก่อนแล้ว

ปล : โดยส่วนตัวผมยังไม่เคยเล่นเฟสบุ๊คครับ :)

11. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    ซึ้งง่ะ

12. tuck-ky

tuck-ky New Member Member

44
    0
    0
    ขอบคุณครับเวปนี้ผมดูและหาข้อมูลมานาน

13. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมเป็นหนึ่งคนที่หายไปนานเบยยย T T

14. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    หลายๆเหตุการณ์เมื่อ 10 ปีก่อนเกิดขึ้นใน RCW

15. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ผมรักรถที่ผมใช้อยู่ ได้พบพี่น้องผองเพื่อนที่มีจิตใจคล้าย ๆ กันเรื่องรถ ก็ตรงบ้านหลังนี้แล่ะครับ ขอให้เวบไซต์นี้เป็นที่พักพิงของพี่น้องเราสืบไป

16. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
    ที่นี่เป็น web แต่งรถ web แรกที่ผมเข้ามาเล่น
    ปัจจุบันก็ยังแวะมาที่นี่เป็นประจำหากมีโอกาส

.
    รักที่นี่ ครับ

17. klaa

klaa New Member Member

4
    0
    0
    serverใหม่ เร็วกว่าเดิมเยอะๆๆๆครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ...

18. ct

ct New Member Member

45
    0
    0
    รับทราบครับ

19. GG ARIA

GG ARIA New Member Member

280
    0
    0
    RCWEB are OLD SCHOOL

20. LADDER 49

LADDER 49 New Member Member

58
    7
    0
    เกือบลืมไปเลยจริงๆด้วย

21. art-mike

art-mike New Member Member

21
    0
    1
    เช็คอินครับ

22. ชัยศิริ

ชัยศิริ New Member Member

31
    0
    0
    รับทราบครับผม

23. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ทราบและขอขอบคุณมากๆครับ

24. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    ผมแวะมาเยี่ยมทุกวันเช่นกันครับ

25. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ผมก็ลืมไปเลยเหมือนกันครับ กลับมาอีกที เร็วแบบตกใจ ก็ขอขอบคุณที่ทำให้เวปไซค์รถแต่งดีๆแบบนี้ คงอยุ่ตลอดมาครับ

26. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    จะได้บอกเพื่อนๆใหม่

27. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ไม่...ลืม ไม่ลืม ไม่ลืม ไม่ลืม

Sent from my iPhone using Tapatalk

28. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    I LOVE RCWEB

29. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เร็วขึ้น เพราะ คนน้อยลงรึปล่าว อิอิ

ล้อเล่นนะคร้าบ

30. noname_design

noname_design New Member Member

1
    0
    0
    เยียมไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้