ถามเรื่องเกียร์ หน่อย ครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Zoml3ies, 25 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zoml3ies

Zoml3ies New Member Member

29
    0
    0
    คือ อยากได้ เกียร์ ธรรมดา แต่ ติดตรง NX เกียร์ ธรรมดา ไม่ค่อยมี คนขาย ที่ประกาศขายกัน ส่วนมาก จะเป็นเกียร์ ออโต้

ดังนั้น ถ้าซื้อ ออโต้ มาแล้ว แปลงเป็น เกียร์ ธรรมดา จะจบยากไหม และ ใช้งบประมาณ เท่าไร

หรือ ถ้า ซื้อ เกียร์ ออโต้มาแล้ว ใช้ๆ ไป ก่อน ถึงเวลา ยกเครื่องใหม่ ค่อยทำ เกียร์ ธรรมดา จะได้ไหม

รบกวนพี่น้องหน่อย ครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ได้ทั้งสองแบบครับ แบบแรก เปลี่ยนเกียร์ธรรมดา อุปกรณ์ คันเกียร์ ขาคลัซท์ เกียร์ (กรณีนี้หน้าปัดใช้ตัวเดิมแต่ตั้งแปลงเฟืองไมล์ที่เกียร์เพราะเป็นไมล็ไฟฟ้าออร์โต้กับธรรมไม่เหมือนกัน) แบบที่สอง วางเครื่องใหม่เกียร์ใหม่ ดีเลยครับ (ไม่วุ่นวายมากนัก) อุปกรณ์ ก็คล้ายแบบแรกครับ ไหน ๆ จะทำแล้ว วางเครื่องใหม่น่าจะมันส์กว่าครับ

3. Zoml3ies

Zoml3ies New Member Member

29
    0
    0
    เครื่องใหม่ นี่ น่าจะ ลำบากครับ เพราะ งบ น่าจะบานหลายตัง ครับ
    ยังไง ก็ ขอบคุณ พี่จ่า มากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้