ติดฟิล์มแบบไหนกันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย zmms, 29 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zmms

zmms Member Member

12
    0
    6
    ขอถามความเห็นหน่อยครับ จะเปลี่ยนฟิล์มใหม่ อันเก่าติดสีเข้มๆมานานละ ตอนนี้เล็งรุ่นนี้อยู่ อ่านข้อมูลแล้วงง ไม่เห็นมีสีเข้มเหมือนทั่วไปที่เป็น 40 60 80 เเธเธฃเธญเธเนเธชเธเธเธดเธเธฃเธเธขเธเธเน 3M - เธฃเธธเนเธ Smart Series | 3M Auto Film ตอนนี้เลยไม่รู้ว่าจะเลือกยังไง เบอร์ไหนเข้มประมาณ 40 แล้วอยากรู้ว่าติดจริงสีออกมาสวยมั้ยครับ ใครติดอยู่ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    จากลิ้งค์ 3M Ceramic Series
    ถ้ารุ่น Ceramic 30 ก็คือแสงผ่านได้ 36% ประสิทธิภาพการลดแสงจ้า 60% หรือเทียบเท่าก็คงจะเหมือนกับติดฟิล์มมึด 60% ประมาณนั้นมั้ง
    ถ้า Ceramic 50 ประสิทธิภาพการลดแสงจ้า 40% ก็คงจะเหมือนฟิล์มมึด 40%

คิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้นมั้ง ถ้าเทียบเท่ากับยี่ห้ออื่นๆ ทั่วไป ต้องลองเทียบดูหลายๆ ยี่ห้อครับ

3. NOOK TENSHINO

NOOK TENSHINO New Member VIP

10
    0
    0
    ไม่รู้จะแนะนำยังไง

ผมไปที่ร้านแล้วบอกเค้าว่า เอาฟิมชาเขียว

โดนไป3000 สบายตัว

4. zmms

zmms Member Member

12
    0
    6
    ขอบคุณครับ ถ้าเทียบเป็นเปอร์เซ็นแบบนี้เข้าใจง่ายดี
    เพิ่งจะติดฟิล์มใสๆครั้งแรก กลัวเลือกไม่ถูก :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้