ใครรู้จักอู่สามชัยยนต์บ้างครับ(ซอยโชคชัยร่วมมิตร)

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย willy26, 26 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    มีใครพอรู้จักบ้างไหมครับ พอดี รถใช้ประกันของเอคซ่า แล้วอู่นี้เป็นอู่ที่อยู่ในเครือของเอคซ่าเขา เพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านใดเคยใช้บริการมาแล้ว มาบอกกล่าวให้ฟังกันหน่อยนะครับ ว่าอู่นี้งาน การบริการเป็นยังไงบ้างครับ ขอบคุนล่วงหน้า คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

2. imprezaXOXO

imprezaXOXO New Member Member

1
    0
    0
    อยากทราบเหมือน เพราะอู่อยู่ใกล้บ้านมาก

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เป็นอู่ที่งานดีครับ

ผมทำงานที่การบินไทยเคลมที่นี่ประจำ

ถ้าจะเข้าไปเคลมนะครับ แนนำว่า

ไปที่อู่เลย
    เพื่อแจ้งเคลมที่อู่จะสามารถเปิดจ๊อบเคลมเองได้เลย
    โดยเค้าจะแจ้งกับที่ บ เอง( แต่แอ๊กซ่าไม่รูนะ ของผม กท ประกัน )

แล้วก็จะถ่ายรูป พร้อมนำรถเข้าซ่อม แต่คิวที่อู่นี้รถเยอะมากๆครับ
    ควรจะถามว่าคิวรถเราวันไหน
    แล้วค่อยนำรถเข้าไปไม่งั้นรถเราก็จะจอดที่อู่นานกว่าจะถึงคิว

ความเห็นผมนะครับ

งานที่นี่ออกมาดี
    แต่สิ่งที่ไม่ค่อยประทับใจคือ ความไม่ค่อยสะอาดของอู่นี้
    พอทำสีเสร็จนะครับตอนส่งมอบเหมือนไม่มีการขับเคลือบสีมาให้อ่ะครับ
    ส่วนอื่นที่ไม่ได้ทำ ก็ดูเลอะๆ
    แต่ถ้าคุณจะไปขับเคลือบเองอยู่แล้วผมก็ว่าโอเคเลยครับ
    อะไหล่ต่างๆฝากซื้อฝากเช็คราคาก็ทำได้หมดครับ

ห่วยมากครับ นัดวันศุกร์ เลื่อนไปวันอังคาร ไปถึงอู่แล้วบอกเป็นวันพุธ แถมโทษรถเราอีกว่าเฟียสต้า อะไหล่ยาก แล้วก็บอกว่าทำไมไม่โทรมาก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้