หน้าแหลมทำ 500-700 ม้า

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย edition005, 4 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. edition005

edition005 New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆ ตอนนี้ผมกำลังปั้น TT141 หรือ หน้าแหลมครับ เครื่องตอนนี้ 1 JZ เกียร์ MT คืออยากทราบว่ารถรุ่นนี้จะจะกระดดดไป 500-700 มาตัวรถจะรับไหวหรือป่าวครับเน้นทางตรงครับ

ขอบคุณครับ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    สมัยก่อนก็เห็นรถรุ่นนี้นิยมใช้แข่งทางตรง ตัวถังรถก็น่าจะรองรับแรงม้าระดับ 500-700 ตัวได้ ถ้าตัวถังยังสมบูรณ์ดี ไม่ผุ
    แต่ถ้าจะให้ดี ควรสร้างโรลเคสยึดติดกับตัวถังรถหรือโครงรถเอาไว้ด้วย เพื่อเพิ่มความแข็งแรงของโครงรถ

3. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    2J Na เกียร์ ธรรมดา 1G เคยวิ่ง 12.8 สนามคลอง5

อย่ามองเรื่องแรงม้าเยอะมาก

ฟรีทิ้งเปล่าๆ แรงม้าพอดีๆ อาจจะวิ่งดีกว่าแรงม้าเยอะก็ได้ครับ

เซตช่วงล่างให้นิ่งๆ น่าจะกระโดด 60 Ft ได้ดีครับ

ของเดิม ของหน้าแหลม กึ่งๆ 4 Link อยู่แล้วครับ

4. edition005

edition005 New Member Member

2
    0
    0
    ตัวรถมีผุบ้างครับกำลังไล่เก็บ ครับ โรลเคส นี้ประมาณใหนครับพอมีตัวอย่างหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
  6. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    รถหน้าแหลม ถ้าเซทช่วงล่างดีๆถ่ายแรงม้าลงได้ไม่ยากคับ
    1. ตัวถังเอาแน่นอนก็พลิกทำปะผุ สปอดตัวถังเพิ่ม
    2.ทำroll cage เชื่อมติดตัวถัง
    3.เซทช่วงล่างดีๆโดยช่างผู้ชำนาญ ผมเชื่อว่าช่างไทยทำได้ครับ
    4.ไล่น้ำหนักตัวรถให้เบาลง บาลานซน้ำหนักหน้าหลัง แรงม้าต่อน้ำหนักมีผลมาก
    5.ยางดีๆสักคู่ เอาแรงม้าลงพื้นให้หมด
    6.คนขับดีๆที่มีประสบการณ์ในการควบคุมรถระดับ600-700ม้า

ทำหมดนี้วิ่งได้แน่นอนครับ แต่จะเวลาเท่าไรผลงานต้องไปวัดเอาที่สนามนะคับ เพราะช่วงล่างต้องลองวิ่งไปเซทไปครับ
    ที่เหลือตามที่พี่ๆข้างบนได้แนะนำเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้