ติดหลังคากระบะสามมิตร แต่อยากแต่งรถกระบะเพิ่มได้หรือเปล่า

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย viva, 4 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. viva

viva New Member Member

20
    0
    0
    พอดีเอากระบะไปติดหลังคามาแล้วถูกใจ อยากตกแต่งเพิ่มพวกกันชนหรือไม่ก็ติด roof rack เพิ่มดีหรือเปล่า

2. labonico

labonico New Member Member

7
    0
    0
    ของสามมิตร ก็มีให้เลือกหลายแบบนะ แล้วแต่เราชอบหรือเหมาะสมกับการใช้งานเลย ถ้าติด roof rack เพิ่มก็ดีครับ ขนของบนหลังคาได้ด้วย สะดวกดี ผมก็ชอบสามมิตรเหมือนกันครับ ถ้าติดหลังคาของสามมิตรก็บอกเค้าว่าขอตกแต่งเพิ่มไปเลยก็ได้ครับ

3. viva

viva New Member Member

20
    0
    0
    อยากทราบเพิ่มว่า roof rack รับน้ำหนักประมาณเท่าไรครับ

4. sato

sato New Member Member

14
    0
    0
    ผมเคยติดกันชนของสามมิตรครับ ก็โอเคดีนะ ดูสปอร์ตขึ้น

5. blackholedell

blackholedell New Member Member

8
    0
    0
    ตอนผมไปติดหลังคา ผมติดกันชนพร้อมกันไปเลยนะ

6. R1140

R1140 New Member Member

15
    0
    0
    แนะนำให้ติด roof rack ไปด้วยเลย รับน้ำหนักได้เยอะ เต็มที่ประมาณ 150 กก.อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้