น้าวอ วรพจน์ บุญช่วยเหลือ เสียชีวิตแล้ว จริงหรือป่ะคับ ใครพอทราบบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย R2D2, 4 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ตามหัวข้อ. พอดีได้คุยกับเพื่อนเมื่อตอนเกือบตีห้าละเพื่อนบอก แต่ผมกำลังง่วงมากๆ เลยไม่ทันได้ถาม

ไม่ทราบว่าจริงมั้ยครับ เสียดายนักแข่งนิสัยดีๆ อย่างน้าวอ มากๆ เลยถ้าเป็นข่าวจริง :(

Update : ได้ข้อมูลยืนยันแล้วว่าป๋าเดช วรพจน์ เสียชีวิตจริงๆ

จากอุบัติเหตุ พร้อมครอบครัว / ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวบุญช่วยเหลืออย่างสุดอาลัยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2014
  2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ขอแสดงความเสียใจ มายัง ญาติพี่น้อง ของ น้าวรพจน์ บุญช่วยเหลือ ปูชนียบุคคลของวงการมอเตอร์สปอร์ตเมืองไทย
    สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศมามากมาย สั่งสอน ปั้นนักแข่งไทย มีลูกศิษย์ลูกหามากมาย น่าเสียใจที่ต้องสูญเสีย เพราะ "คนเมาแล้วขับ"

หลับให้สบายครับ น้า

http://www.siamsport.co.th/motorsport/others/view.php?code=141004102124

3. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

4. ZG

ZG Member VIP

67
    0
    6
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด: 4 ตุลาคม 2014
  5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ร่วมไว้อาลัยพี่ วรพจน์ บุญช่วยเหลือ ด้วยครับ
    ตั้งแต่เริ่มเข้าสู่วงการมอเตอร์สปอร์ต ผมก็ได้ยินชื่อนักแข่งที่มีฝีมือและมีชื่อเสียงอยู่หลายคน แต่พี่วรพจน์แตกต่างจากคนอื่น คือ มีความสามารถแข่งรถยนต์ได้ทุกประเภท ทั้งทางเรียบและทางฝุ่น ซึ่งดูเหมือนว่าขับอะไรก็ชนะได้ไม่ยาก ที่ผ่านมาไม่เคยคาดคิดว่าว่าสักวันหนึ่งจะได้มีโอกาสมาแข่งด้วยกัน ได้ร่วมทีมกัน
    ตลอดระยะเวลาที่ได้มีโอกาสแข่งด้วยกัน พี่วรพจน์เป็นนักแข่งที่มีฝีมือ ยากที่จะเอาชนะ และยากที่ใครจะเลียนแบบให้ได้เหมือนอย่างพี่วรพจน์
    ด้วยความอาลัย พี่วรพจน์ จะเป็นตัวอย่างของนักแข่งที่อยู่ใจผมเสมอไป

ปล. นี้คือรูปที่ถ่ายล่าสุดเมื่อประมาณต้นปี กำลังให้สัมภาษณ์ผลการคลอลิฟาย อันดับที่ 1 และ 2 จากรายการ Nitto 3K Racing Car Thailand 2014 รุ่น Isuzu Full

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้