[Help] อยากแต่งรถให้ขับสนุกขึ้น Step แรกๆแบบกำลังดี ควรทำอะไรบ้างครับแนะนำที :D

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย maxnusz, 5 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maxnusz

maxnusz New Member Member

4
    0
    0
    อยากแต่งรถให้ขับสนุกขึ้น Step แรกๆแบบกำลังดี ควรทำอะไรบ้างครับแนะนำที :)

รถที่ผมใช้ : Honda City CNG MC เกียร์ AT

รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำการแต่งรถให้ขับสนุกขึ้นทีครับ แบบเหยียบมาๆ ทีครับ พอดีผมยังเป็นมือใหม่ในเรื่องการแต่งรถไม่ค่อยทราบรายละเอียดอะไรเท่าไหร่

ยังไงรบกวนฝากพี่ๆ ในเว็บ Racingweb ช่วยแนะนำ ชี้แนะ แนวทางทีนะครับ

ปล.ถ้าเป็นไปได้ยังไงพี่ๆแนะนำร้าน + ชื่ออุปกรณ์ ยี่ห้อ รุ่น ได้จะขอบคุณมากครับ เพราะมือใหม่จริงๆ :)

2. maxnusz

4
    0
    0
    เงียบกริบ ... :cry:

3. nutt966

nutt966 New Member Member

15
    0
    0
    เอาแบบ ออกตัวพุ่งๆนะคับ ทำท่อไอเสียให้อั้นกว่าเดิม โดยการลดขนาดท่อ หรือใส่หม้อพักไส้ย้อน ไส้เยื้อง ไส้วน ไส้กรองอากาศเดิมๆ ห้ามใส่กรองเปลือย

4. nutt966

15
    0
    0
    เมื่อก่อนผมใช้ 4g63 mt ขับก็สนุกดี ตอนนี้ขายรถไป ใช้ นิสสันเอนวี เกียร์ออโต้ ใช้ท่อไอเสียติดรถคือขนาด 1.7 นิ้ว ออกตัวแรงมาก หลังติดเบาะ คันเร่งกดมากดมา. แต่ตีนปลาย อื้อตัน แต่ผมใช้งานในเมือง ตีนปลายไม่จำเป็นเลย ผมว่าเป็นรถที่ขับสนุกเท่าที่เคยขับมา และต่อไปนี้จะใช้แต่เกียร์ออโต้แล้วละ

5. nutt966

15
    0
    0
    ลืมบอกไปวาง sr20de คับ หละงจากเปลี่ยนท่อไอเสียมาเป็น 2 ริ้วทั้งเส้น ออกตัวอืด รอรอบ แต่ตีนปลายมาไวมาก แต่ผมวิ่งในเมือง โอกาศจะใช้ความเร็ว 160ขึ้นไปแทยไม่มีเลย. ปต่140 นี่กดมากดมาคับ

6. nutt966

15
    0
    0
    เลยกลับไปเดินท่อ 1.7 เหมือนเดิม

7. maxnusz

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ รบกวนแนะนำร้านทีได้ไหมครับ ตอนนี้ที่ผมเล็งๆไว้มี Prodrager กับ Muffler Design (แค่ท่ออย่างเดียว วิ่งดีขึ้นมากไหมครับ)

ปล.ขอถามได้ไหมครับ ทำไมไม่ให้ใช้กรองเปรือย อะครับ ?

ขอบคุณสำหรับที่ช่วยแนะนำนะครับ :D

8. nutt966

15
    0
    0
    ใช้กรองเปลือยกับรถออโต้เดิมๆ รอรอบคับ ทำท่ออย่างเดียววิ่งขึ้นเยอะคับ

9. maxnusz

4
    0
    0
    ขอบคุณนะครับที่ช่วยแนะนำ ถ้างั้นผมรบกวนแนะนำร้านที่จะเดินท่อ แบบจบๆ แต่ไม่เจ็บ :) ขอคำแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณครับ

10. nutt966

15
    0
    0
    ผม อยู่ เชียงใหม่อ่ะคับ เลยไม่รู้จักร้าน แถว กทม. ลองดูหลำเฮดเดอร์ หรือ น้องซูมท่อซิ่งคับ เปลี่ยนพักกลางลูกเดียวก่อน. ว่าออกตัวแรงพอใจไหมคับถ้าไม่พอใจ ค่อยเดินท่อใหม่ให้เล็กกว่าเดิม. แต่ต้องแลกกับตีนปลายที่อั้นนะคับ แต่รอบต้นๆ ออกตัวหลังติดเบาะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้