รถที่วางเครื่องเทอโบพวก SR หรือ JZ นี่กินพวกซูเปอร์คาร์ อย่าง เฟอรารี่ หรือ ปอเช่ ได้มั้ยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 10 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SiRiWiWat

SiRiWiWat New Member Member

15
    1
    0
    อ่านกระทู้นี้.....ได้ความรู้เพียบเลยคับ

แต่ก้อ.....หวังเล็กๆว่า เจโบ จะสู้กะ เฟอร์ฯ แบบสูสี คับ

2. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    140 ก้สั่นเป็นเจ้าเข้าแล้วครับ

3. Tangmo1

Tangmo1 New Member Member

52
    3
    0
    ลองไปบอร์ด Supra ดูครับวิ่ง 300 กันเหมือนกัน เคยลงเรื่องวิ่งไล่Ferrari กันมันดี รถโมทำวิ่งความเร็วปลายกันตั้ง 400 สุดท้ายก็ต้องถามว่าทำเท่าไหร่ เรื่องอากาศพลศาสตร์สำคัญมากมากที่ความเร็วสูง เคยเห็น RX7 วิ่งที่ทะเลเกลือ อยู่ๆ มันก็ยกหน้าตีลังกาซะงั้น นี่ขนาดเตรียมรถมาอย่างดีแล้วนะ น่าคิด ถ้าเป็นบนถนนจะไปโดนใครมั่งไม่รู้

4. ^^Aon^^

^^Aon^^ Guest

0
    0
    0
    แบบในหนัง TheFast ภ้คแรกงาย ที่ Supra กิน Fer

5. Vong

Vong New Member Member

745
    0
    0
    สงครามระหว่าง เทพ กับ มนุษย์....
    รู้ผลตั้งแต่ก่อนแข่ง.....

6. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    มันหลายองค์ประกอบอย่างที่หลายทั่นว่าแหล่ะครับ โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าถ้าเดิมๆไม่มีทางได้กินพวกซุปเปอร์คาร์หรอกครับ ส่วนถ้าโมมาแล้วอีกเรื่องนึงครับ ไม่ต้องถึงพวกหกเม็ดหรอกครับผมเห็นคลิปต่าง
    ประเทศ อีโว ไล่กินซุปเปอร์คาร์สบายเลย แต่สุดท้ายไปเจอปอร์เช่ที่ทำมาเต็มๆกินไปสบาย

สรุปความคิดผมน่ะครับ รถทำมาเต็ม( ในที่นี้หมายถึงทำมาวิ่ง Top Speed น่ะ)สามารถสู้พวกซุปเปอร์คาร์แบบที่ไม่ได้ทำไรมากได้ แต่ถ้าเจอพวกที่ทำมาเต็มเหมือนกัน ยังไงก้อไม่ได้ครับ :cool:

7. ถ้าจะไม่ไหวคับ แต่เคยได้ยินมา โบเดี่ยว กิน มาแล้วก็พังเลย
    วางเครื่องใหม่

8. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    เรามันนักแข่งข้างถนน พวกเฟอเขานักแข่งในสนาม เฮ้อ

9. Marlboro

Marlboro New Member Member

26
    1
    0
    supercar ส่วนใหญ่มัน handmade นะครับ

10. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    เดิมๆโดนไม่เหลือขี้อยู่แล้วคับ.....ต้นน่ะ ได้ แต่ ปลาย ไม่รอด แน่นอน

11. สุกี้ยากี้

สุกี้ยากี้ New Member Member

3
    0
    0
    คงจะสูสีกัน.....ในบางจังหวะ และ บางโอกาสเท่านั้นแหละคับ

ผลัดกันขึ้น ผลัดกันนำ ผลัดกันดัน ผลัดกันตาม น่าจะเป็นแบบนี้ ถ้าสองฝ่ายเล่นด้วยกันแบบ ขำ-ขำ น่าสนุกดีครับ

ปล. ว่าแต่....พวกพี่เฟอร์ฯ เค้าจะมาเล่นไล่จับกับเราๆ แบบ ขำ-ขำ อย่างนี้รึป่าวเท่านั้นเองครับ

12. Johnnie

Johnnie New Member Member

26
    1
    0
    ถ้ารถคุณวาง 2J-Bo หรือ RB26 แต่ไม่ได้โมหลัก 2-3 แสนเบาท เป็นอย่างต่ำคงกินไม่ได้หรอกคับ

เคยมี RB-26 (โมเกือบล้าน) แข่งกะ Ferrari บนทางด่วนบางนาสุดท้ายก็ได้แค่ทิ้งกันไม่ลงคับ แต่รู้สึกสุดท้าย RB-26 จะเกียร์พังด้วยมั้ง (ถ้าจำไม่ผิดนะ ถ้าผิดก็ขออภัย)

13. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    Supra โมเต็มสิครับของแท้

14. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ถ้านับโดยรวมทุกอย่าง ทั้งเครื่อง ช่วงล่าง การกด แช่ยาวๆ คงไม่ไหวอะคับ แค่ราคารถมันก็ต่างกันเยอะแล้วอะ

15. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    ก็ได้ช่วงแรกๆแค่นั้นแหละนั้น เคยลองเอา อีเหลือง ผมกดตามดูพอ 230+++มันขึ้นเรื่อยๆส่วนผมตันแล้วอ่ะ

16. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
  17. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
  18. [ B i g ]

[ B i g ] Member Member

66
    3
    8
    ความปลอดภัยน่าจาต่างกันนะครับ ทำเครื่องให้สู้ต้นได้คงไม่ยาก แต่แช่ยาวไม่ไหวแน่ๆเลยอ่ะครับบ

19. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    รถมันออกแบบมาต่างกันคับหลักแอร์โร่ไดนามิกก็คนละเรื่องแล้วคับบบบบบ ถ้าจะไล่ให้ทันหรอคับคงเล่นได้แต่ทางสั้นๆ----ทางยาวๆไม่ไหว RB26 2J และ4G63 อีโว9ไปเลยคับ เอิ๊กๆ โมเต็มๆ ลูกก้านข้อ และที่สำคัญนะคับ ต้องชุดใหญ่เรยคือกรุณาโมดิฟายใจคนขับมาเต็ม100คับ อันนี้ผมเจอมากับตัวเอง 355 ขับไปเรื่อยๆกินลมคับคนขับมีอายุแล้ว รถแรงแต่คนไม่กดมันก็ไม่แรงหรอกคับ

ถ้า26นี้โมชุดคิต3000cc เล่นโบใหญ่ๆ ลูกก้านข้อ น่ามีลุ้นคับ เอิ๊กๆ
    2J ประเภท1000ม้านี้สบายเราถ้าทางสั้นๆผมว่าเสร็จเรา อิอิ
    ถ้า4G63 อีโวเก้าเทอร์โบแค่RX6พอครับเอาแบบ400ม้า ล๊อครอบออกตัวสัก6พัน วิ่ง402เมตรชนะสบาย อิอิ

นี้เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะคับ เพราะรถขับเล่นกินลมกับซูเปอรคาร์แค่ราคามันก็คนละเรื่องแล้ว แต่จริงๆรถมันมี4ล้อโอกาสแพ้หรือชนะมันอยู่เพียงนิดเดียวคับ ของแบบนี้อยู่ที่ใจ ^___^

20. JZA31

JZA31 New Member VIP

74
    3
    0
    เคยลอง กันครั้งนึงบนโทลเวย์ นี่แหละครับ เค้ามากัน2คัน เฟอทั้งคู่ บอกเลยครับว่า ยาวๆทางตรงโล่งๆ ยังไงก้อโดนเค้าครับ แถมตอนที่มากันที่ความเร็วสูงๆ แล้วมีรถตัดหน้า เฟอนี่เบรคนิ่งโคตรๆ แต่ขอผมนี่ล้อจะล๊อคอยู่แล้วอ่าครับ

21. haruhara

haruhara New Member Member

21
    0
    1
    ผมว่า ช่วงล่าง กับ บอดี้พวก super car เค้าทำมารองรับกับความแรงมากกว่านะ
    ความเร็วสูงๆ น่าจะนิ่งกว่า (สังเกตจากพวกวีดีโอทดสอบ พวก super car ที่ความเร็วสูงๆ บางทีมันยังปล่อยมือหันมา คุยกับกล้องได้เลย)

รถวางเครื่อง น่าจะต้อง เสียวหน่อย ตอนความเร็วสูงๆ

22. alex ericsson G72

alex ericsson G72 New Member Member

23
    0
    0
    .........

แล้วถ้า Super Car เค้าจะโมมั้งล่ะครับ

23. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    e36 เจโบ เดิมๆ วิ่งกะ super car
    เจโบกดเต็มๆ แต่เยาอาจจะกดแล้วกดแล้วยกก็ได้นะคับ จิงๆจะเอาไรไปสู้คับ
    รถผมe36 เจโบ เคยเล่นกะ 360 ชาร์เล้น สตาร์ดอร์ รถรุ่นพี่ นำได้นิดเดียว ที่เหลือโดนหายไปเลย

24. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    มะไหวม๊างครับ รู้สึกจะเคยเห็นคลิปจากที่ไหนเนี้ย RB25 กะ lambo
    RB กดจะสุดแล้ว ยังโดน lambo ฉีกหาย ฉีกหาย

อยู่กะคนขับด้วยม๊าง ว่ากล้ากด (กล้าตาย) แค่ไหน

25. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เฟอ ก๊ เฟอ เหอะ เจอ กระป๊อ โชคชัยสี่หน่อย 5โมงเย็น ถึง 2 ทุ่ม
    จากปากซอยไปท้ายซอย ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คัยถึงก่อน

ขำขำนะจ๊ะ

26. nattapong_ac

nattapong_ac New Member Member

123
    0
    0
    ปลายเฟอร์น่าจะดีกว่านะ

27. nattapong_ac

nattapong_ac New Member Member

123
    0
    0
  28. eakonee

eakonee New Member Member

18
    0
    0
    ผมว่าคนขับ fer ยกครับ พี่เล่นเบครตลอดเลย

29. dramaangle

dramaangle New Member Member

57
    3
    0

ผมจะรีบวิ่งลงข้างทางทันทีเลยคับ

ว่าแต่บ้านเราไม่มีคน ใจถึงเอา คาเรร่า จีที มามั่งหรอ

ขนาด เอ็นโซ่ยังมีเลย

30. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18

คันนี้กิน 100เปอร์คับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้