ใครต่อปั้มติ้กไม่เป็นมาทางนี้........

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 20 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    อืม...จิงๆ

1. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แล้วพวกพี่ใส่เขาอะไรกันอยู่ล่ะครับ..

2. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    แล้วไหลกลับอีกสายจะเดินไปทางไหนอ่ะ
    ต้องเจาะถังหรือครับ หรือ 3ทางรวมกลับถังเส้นเดิมครับ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อะไรครับพี่แบงค์ ช่วยทวนคำถามให้หน่อยครับ

4. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ในกรณีที่ใส่ปั้มติ๊กสายน้ำมันไหลกลับจาก เร็ตกูเลต หรือถังA มันจะไหลกลับเข้าถังน้ำมันได้ยังไงครับ
    เพราะมันมีสายไหลกลับจากหัวฉีดแล้วที่ไหลกลับถังเพราะมี2สายที่มาคือ1.สายน้ำมันจากถัง2.สายไหลกลับไปถังน้ำมันรบกวนหน่อยนะครับพี่ถ้า งง อ่ะครับคือตอนนี้มีไหลกลับ2สายอ่ะครับ งง ยังไม่กล้าต่อรอถามพี่เจี๊ยบอยู่ครับ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ก็มี 2 สายน่ะถูกแล้วครับ
    สาย 1 คือสายไหลกับเดิมของหัวฉีดมาต่อรวมกับที่ตูดปั้มแล้วไหลกลับถึง สายนี้มันจะมีขนาดเล็กเกินไป หากเราไหลกลับออกจากเรกูเรทเข้าเส้นนี้จะทำให้ปรับแรงดันไม่ได้มันอั้นไหลกลับไม่ทัน
    สาย 2 เส้นนี้เราจะทำการบายพาสขึ้นมาใหม่ครับโดยการต่อไปที่ท่อหายใจของถังน้ำมันเลยครับ ทำให้ไม่ต้องยุ่งเกี่ยวสายไหลกลับเดิม ตัดท่อหายใจแล้วเอาสามทางต่อครับ

6. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    อื้ม..ผมก็จะได้จัดการซะทีขอบคุณครับพี่เจี๊ยบ..บาย

7. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    พี่เจี๊ยบ ส่วนมากใช้ปั๊มติ๊กใช้ Model ไรกันพี่

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ของผมเอ็นนอกถึง อะไรก็ได้ทครับ เน้ยสถาพดี ไม่มีแป็ก.....

9. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อัพไปหน่อย สำหรับพวกที่ ทำปั้มต้อยแล้วมันวอด......

10. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    อัพ.............ไปอีก

11. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ช่วย อัพ ครับ

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    แล้วใครตั้งแรงดันไว้เท่าไหร่บ้าง.................

ของผม 20psi

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 07:54:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 07:54:05 ----------

ถ้าบูทส์เต็ม ก็ ประมาณ 40 psi

13. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ของ Coach ต่อสาย Boost มากด หัว Regulator เดี๋ยวผมทำมั่ง...............มิมิ

14. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    แสนรู้เจง จิ้ง..... อย่างนี้ต้องสับขาหลอก กรั่กๆๆๆ

15. NONG_SCG

2,132
    3
    0

แปลกๆนะเนี๊ย แต่ก็..........................เค้าเรียกว่าช่างสังเกตุ.....อิอิ

16. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ถ้าอยากแรงกว่าพี่เจี๊ยบ ต้องทำให้เหนือกว่าครับพี่น้อง อย่าไปกลัว

เค้าบูส 40 เราต้องดันไป 50 ครับพี่น้อง อิอิ

17. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    เอิ๊กๆๆๆ

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เอาดิ้ๆๆๆ ลองดูครับ เอาแบบเต็มโบวเออร์เลยครับพี่น้อง

19. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    อยากขยับ Boost ขึ้นซัก 40 psi ก็พอ มากกว่านั้นเดี๋ยวได้ขึ้นทำเนียบกระจายแน่นอน

20. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ออกจากโค้งวงจรอุบาทว์ได้ ระวังมิดทำเนียบกระจายอีกนะครับ..........เอิ้กๆๆๆ

21. Reloaded

1,378
    32
    0
    อย่าไปกลัวครับพี่น้อง

อยากแรง ก็อย่าไปกลัวพังครับ
    ถ้ากลัวพัง ก็ไม่สามารถแรงไปกว่าคนอื่นได้ครับ

22. NONG_SCG

2,132
    3
    0

นั่นซิครับ Coach แต่จะพยามรักษาตัวจนถึงวัน Overhaul ครับ.......เอิ๊กๆๆๆ

23. NONG_SCG

2,132
    3
    0

จริงๆแล้วพี่ไม่กลัวพังหรอกครับ แต่กลัวไม่มีตังค์จ่ายมากกว่า........อิอิ

อันนี้แหระคือปัญหา

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เออพูดดีนะ งั้นก็เหมือนผมเลย..........น่ะซิ กรั่กๆๆๆๆ

25. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    กรั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. Reloaded

1,378
    32
    0
    เมื่อก่อนผมก็หัวเราะแบบนี้แระครับพี่น้อง หึหึ

เด่วจะติดสติกเกอร์แจกแระ " ไหน ๆ ใครว่าคอมมอลเรลไม่พัง" รอหัวหน้านุ่นก่อน

ปล.ปั๊มดิบใส่ Smart gaues ไม่ได้นะคร๊าบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2009
  27. NONG_SCG

2,132
    3
    0

อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับน้องภัค อย่าไปเครียด พี่ก็พังจนหายเครียดแล้วครับ

ไม่เป็นไรครับทำไปแล้วก็เหมือนเสียตังค์ป่าวแหระครับ.....อิอิ

28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    "ไหนๆ.....! วงจรอุบาทว์ "

29. Reloaded

1,378
    32
    0
    ไหน...ๆ.....!!! ใครว่าคอมมอลเรลประหยัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้