--- >> New Project By ECU SHOP...{ อัพเดพจนรถวิ่งได้ }

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย < สุขใจแรลลี่ >, 20 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tangmo1

Tangmo1 New Member Member

52
    3
    0
    แอสสะติ ชาบละลายคับ เข้าเกียร์ผิด:p เปลี่ยนเสร็จจูนต่อ เกียร์ 2 เป็นอย่างที่เห็น รอเอาไว้ Soup Up แล้วกันเน้อ :D :D :D

2. Dew Evo4

Dew Evo4 New Member Member

165
    0
    0
    ระดับโลกของจริง ( ไปดูงาน Evo วันก่อน ผิดหวังเลย ไม่ได้เห็นคันนี้วิ่ง) เสียดาย เสียดาย

3. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับท่านพี่

รอซุพอัพเช่นกันครับ

4. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    อีกแรงครับ หนับหนุนช่างไทยครับ

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    น่าเสียดายอ่ะ......

6. เอาใจช่วยเรื่อย ๆ ครับ

7. X๓๒๓X

X๓๒๓X New Member Member

61
    2
    0
    เป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ (แรงสุดๆแน่นอนครับคันนี้)

8. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เอามาลงเรื่อยๆครับ

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    รอดูคับๆๆ

10. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    ร อ ดู คั บ ๆ ๆ . . .

11. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    เอาใจช่วยคร้าบ

12. Red-ck

Red-ck New Member Member

13
    0
    0
    จะค่อยติดตาม เอาใจช่วยครับ

13. Red-ck

Red-ck New Member Member

13
    0
    0
    จะคอยติดตาม เอาใจช่วยครับ

14. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    อัพไป รถแรง

15. PLUG-fire

PLUG-fire New Member Member

3
    0
    0
    ความภูมิใจของคนเชียงใหม่ครับ:)

16. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    สู้ต่อไปคับผม จะเป็นกำลังใจให้คับอาจาร อิ อิ

17. X๓๒๓X

61
    2
    0
    ทุกอย่างพร้อม ลงตัว เชื่อว่า ECU=SHOP ทำได้ แน่นอนครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. < สุขใจแรลลี่ >

< สุขใจแรลลี่ > New Member Lady Member

202
    5
    0
    ย้อนรอยกันต่อน่ะจ๋ะ ไม่ได้โพสนานเลย

9 โมงเช้าวันศุกร์ ที่สนาม เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง , เติมน้ำยา+Dryice เตรียมจูนครับ สังเกตุอุณหภูมิ ID ที่หน้าจอ AIM ได้ -39c ครับ (Sensor อ่านได้แค่นี้ครับ อุณหภูมิจริงๆลบมากกว่านี้อีก จน MOTEC ฟ้องว่า Air temp Sensor Error

19. < สุขใจแรลลี่ >

< สุขใจแรลลี่ > New Member Lady Member

202
    5
    0
    อุ่นเครื่องเสร็จ ก็ให้บุญชู เหนี่ยวเริ่มบูสท์น้อยๆก่อนแค่ 0.9 บาร์ จูนเกียร์ 2,3 เพิ่มบูสท์ไปเรื่อยๆจนถึง 1.5 Bar เสียงเกียร์ 2 เริ่มแปลกๆ ดังเหมือนมีอะไรอยู่ในเกียร์ พอเปลี่ยนเกียร์ 3 เสียงก็เงียบไป เพิ่มบูสท์ไปถึง 1.8 Bar บุญชูลากเกียร์ 2 ไปที่ 8500 รอบ พอหมด 2 สับเกียร์ 3 ได้ยินเสียงเครื่องดังอย่างกับเครื่อง F1 แจ็คนั่งจับ Note Book อยู่ในรถหัวฟาดโรลบาร์ดังโป๊ก บุญชู ว่าว ครับ ว่าวกลางสนามคลอง 5 จะสับ 3 ดันไปเข้าเกียร์ 1 รอบฟาดไปหมื่นกว่าๆเอง

20. < สุขใจแรลลี่ >

202
    5
    0
    รื้ออ่างน้ำมันเครื่องออกมาดู เศษชาร์พเพียบเลย งานนี้ชาร์พก้านสูบละลาย เอาของใหม่ใส่เข้าไปก็วื่งได้แล้ว

21. < สุขใจแรลลี่ >

202
    5
    0
    ติดเครืองดู เสียงเครื่องยังปกติอยู่ แต่ที่ผิดปกติก็คือ ครัชท์ไม่ยอมจาก ก็เลยต้องรื้อออกมาดู ปรากฏว่าน็อตยึดหวีครัชท์คลายหมดทุกตัวเลย ไหนๆก็ยกเกียร์ลงก็เลยรื้อเกียร์เช็คดูว่าเสียงที่ดังตอนเกียร์ 2 มันคือเสียงอะไรกันแน่ ก็เจอเฟืองเกียร์ 2 หลุดออกมา 1 เฟือง ดูจากสภาพเฟืองที่หลุดออกมา ยังงงอยู่เลยว่ามันหลุดได้ยังไงเพราะไม่มีร่องรอยของ การกระแทกแรงๆ ก็เลยจะส่งรูปไปให้ทาง Ppg ดูว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

22. < สุขใจแรลลี่ >

202
    5
    0
    กำลังเตรียมเครื่องสำรองอีกตัวนึง

23. KO FACTORY

KO FACTORY New Member Member

170
    12
    0
    ขอให้เวลาดีกว่าเดิมนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ไทยเรา ระดับโลกอยู่แล้ว

24. man_sarin

man_sarin New Member Member

8
    2
    0
    ติดตามอยู่ตลอดเป็นกำลังใจให้ครับ

25. X๓๒๓X

61
    2
    0
    ทำเสร็จแล้ว...สงสัยคันนี้หล่อๆแรงๆแน่ๆเลย (เป็นกำลังใจให้ครับ)

26. POP-PCM Club.

POP-PCM Club. New Member Member

124
    0
    0
    สู้ๆครับECU=SHOP

27. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    รอชมผงลงานอยู่นะครับ อยากเห็นจริง ๆ

ปล. อยากจะสอบถามว่าชาร์พละลายเพราะสาเหตุอะไรครับ เกียร์ด้วยนะครับ

ถ้าสะดวกตอบทาง PM ก้อได้นะครับ แต่ถ้าไม่สะดวกก้อไม่เป็นไรครับ สู้ ๆ นะครับ

28. X๓๒๓X

61
    2
    0
    Mr. BUU > > > 7.XXX นะจ๊ะ

สู้เค้าๆๆ Mr. BUU

29. < สุขใจแรลลี่ >

202
    5
    0
  30. < สุขใจแรลลี่ >

202
    5
    0
    :cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้