เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถามใจตัวเองครับ ว่ารักเค้าขนาดไหน เค้าเปนคนที่ใช่หริอเป่า แล้วถ้าอนาคตเค้ากลับมา จะคุ้มไหมกลับการรอ จิงนะครับ รออย่างไม่มีจุดหมาย ไม่มีคำว่าสิ้นสุดทรามานมากๆ เจ็บมากๆ รู้ทั้งรู้ว่า เค้าทำอะไร อยู่กับใคร แต่เราทำอะไรไม่ได้ เราต้องแลกกับการรอที่ทรมาน
    ยังไงซะ เค้าก็ฟังคนอื่นนอกจากเรา ไม่ว่าเราจะพูดอะไรกับเค้าก็แล้วแต่ ยิ่งถ้าเราบอกว่าเรารักเค้า เค้าอาจจะหงุดหงิดใส่ก้ได้ ต้องทำใจยอมรับอย่างเดียว แล้วผมว่านะ ในช่วงนนี้เค้าจะบอกกับคุณว่า ไปเถอะ ไม่อยากเหนคุณเจ็บหรือทรมานแบบนี้ ตัดใจเถอะ ถ้ามันง่ายแบบนี้ ก็คงดี แต่ไม่ทำไม่ได้หรอก ถ้าคุณสามารถยอมรับในสิ่งที่เค้าเป็นหรือทำได้ คุณก็ยังรักเค้าได้ต่อไป แต่สถานนะของคุณจะเปลี่ยนไป อาจจะน้อยลงกว่าเมื่อก่อน และที่สำคัญ คุณอย่าเอาตัวเองไปเทียบกับคนนั้น เพราะ เราไม่ได้มีอิทธิพลมากขนาดนั้น ถ้าเรามีความสำคัญกับเค้ามากขนาดนั้น เค้าคงเลือกเราแล้ว แต่เค้าเลือกคนอื่น แสดงว่าคนอื่นสำคัญกว่าเรา ประมาณว่า มัน 60% เรา 40% ที่ทำได้คือ ยอมรับมันแล้วทำใจให้ได้ รับมันให้ได้ครับ ผมก็เปนแบบคุณตอนนี้ ตัวผมเองยังไม่รู้เลย ว่าผมอยู่ในสถานนะอะไรเหมือนกัน

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ของผมเอง ก็ยังมึนๆๆงงอยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าตัวเองอยู่ในสถานนะอะไร คบกันแบบไหน แต่ที่แน่ๆ เค้าคบกับมันด้วย แต่เค้าก็ไม่ให้ผมไป
    ผมจะไปเค้าบอกว่า ไม่อยากไปใช่ไหม ผมก็ตอบว่าใช่ ดิ้ลไม่อยากไป เค้าก้บอกว่า งั้นก็ไม่ต้องไป ผมก็เลยงง เพื่อนผมบอกว่า เค้าอาจจะผูกพันเพราะคบกันมาตั้ง6ปี แต่ถ้าเค้าผูกพันทำไมเค้าต้องมีคนอื่นด้วย แล้วทำไมคนอื่นต้องสำคัญกว่าผม ทำไมผมไม่เปนเบอร์ 1 ไม่เค้าใจ

3. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เธอห่วงผมเรื่องเดียวเอง เธอกลัวผมเกเร กลัวผมทำตัวแบบเดิมๆ

ผมบอกเธอนะ เดินไปข้างหน้าเหอะ อย่ามองกลับหลังมา

ไม่ต้องกังวลเค้าจะเป็นอย่างไร เค้าเป็นคนดีให้ก้อได้

เธอก้อเสือกดันพูดมาหาว่า ผมไม่รักเธอแล้วดิ

ผมล่ะโครตสับสนเลย เธอจะไปแต่เธอยังโทมาให้ความหวังนิดๆ

ให้ผมรอ แต่ผมถาม รอนานแค่ไหน เธอตอบไม่ได้ และผมก้อถามเธอว่า

รอแล้วเรา2คนจะได้คบกันไหม เธอตอบไม่รู้ แล้วผมก้อถาม แล้วมาให้ผมรอทำไม

เธอก้อดันบอกมาว่า ก้อเธอยังรักผม แต่รักแฟนคนนั้นมากก่า เห้ออออ ผมเลยบอกไปว่า

งั้นเจ็บตอนนี้ กะเจ็บตอนไหน มันก้อเหมือนกัน สรุปเธอทิ้งเค้าไปเหอะ ไม่ต้องกังวล

ไม่ต้องห่วงเค้า ตะเองไปเถอะ ให้คิดซะว่า ผมเป็นคนแค่รู้จักเฉยๆและกัน

แต่กลับการเธอจะเสียใจนะ ผมดันเสียใจที่พูดไปแบบนั้น มาคิดที่หลังไม่น่าพูดเลย

สรุปผมกะเธอ ตอนนี้ เลิกกันแล้วล่ะ แต่ผมคิดอย่างเดียวตอนนี้ ผมจะทำอย่างไรให้ลืมเธอได้เท่านั้นเองคับ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้อ่ะสิครับ เป็นสิ่งที่ยากที่สุด การที่เราจะลืมใครสักคนไมใช่เรื่องง่าย ยิ่งถ้าเรารักเค้ามาก ยิ่งทำให้เราลืมยากมากๆ แล้วเราก็จะเจ็บมากๆด้วย เหงานะครับกับการที่ต้องอยู่คนเดียว ทรมานมากๆๆ เราเคยมีเค้าอยู่ข้างๆ แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว หันไปทางไหนก็เจอแต่ความว่างเป่า ไม่รู้ว่าจะไปทางไหน สับสนสุดๆๆ ทำอะไรไม่ถูก แต่ผมจะเป็นกำลังใจให้ครับ สักวันคุณจะดีขึ้นครับ สู้ๆๆครับ

5. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ขอบคุณนะคับคุณ ดิ้ล Daytona

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่เป็นไรครับ ผมเข้าใจความรู้สึกครับ ตอนนี้ผมก็ต้องพยายามทำเหมือนคุณเช่นกันครับ เลยเข้าใจดีครับ
    ว่ามันยากแค่ไหน ทรมานแค่ไหนครับ ยังไงก็ยังมีเพื่อนๆในนี้ครับ ที่คอยให้กำลังใจครับ มีอะไรก็ระบายได้ครับ ยินดีรับฟังเสมอครับ จะได้ช่วยๆกันแก้ปัญหาครับ หลายคนช่วยกันออกความคิด ออกความเหน ดีกว่าเรามานั่งคิดคนเดียวครับ

7. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    แปลกอ่ะ ผมไม่อยากให้เธอโทรมาหานะ แต่ผมดันอยากรู้ว่าเธอสุขดีไหมทำไรอยู่ พอคิดงี้แล้ว ผมอ่ะโครตทรมานเลย

เลยต้องกดโทรศัพพ์ไปหาเธอ แต่พอโทรไปหาเธอก้อเหมือนไม่ค่อยอยากคุย(ถามคำตอบคำ) ทำให้ผมคิดไปหนักก่าเดิมอีก ไรวะนิดเดียวลืมกันแล้ว แถมเธอยังชมหนุ่มว่าหล่อให้ฟังอีก โอยยประสาทจะกินคับ

ก้อเลยมานั้งเซงหน้าคอมอีก อยากเมาก้ออยากเมา แต่เมาไปก้อเท่านั้น ส่างมาก้อคิดถึงอีก เห้อออ วันนี้ปวดหัวมากๆเลยครับ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เปนกันทุกคนเลยครับ เราอยากรู้ว่าเค้าเปนยังไง สบายดีเป่า อยากดูแลเค้า ไม่อยากให้เค้าเจอคนที่ไม่ดี แต่เค้าไม่เค้าใจหรอกครับ ว่าเราหวังดีกับเค้าแค่ไหน อีกใจก็อยากคุย อีกใจก็อยากตัด เลยทำให้สับสน ทำอะไรไม่ถูก แล้วช่วงนี้เค้าจะทำให้เราลืมเค้าให้ได้ ด้วยวิธีต่างๆ ไม่ว่าจะบอกว่ารำคาญหรือว่าด่าเรา หรือ ชมคนอื่นต่อหน้าเรา หรือ คุยโทสับกับคนอื่น แล้วบอกให้เราวาง หลายวิธีครับ แต่มันก้ไม่สามารถทำให้เราลืมเค้าได้หรอกครับ ที่ทำได้คือ ยอมรับความจริงครับ เผชิญหน้ากับมัน สู้มันครับ ยังไงเราก็หนีความจริงไปไม่พ้นครับ ตอนนี้ผมยังต้องสู้กับมันเลยครับ รู้ว่าแฟนผมทำอะไร คุยกับใคร ไปไหน ทั้งๆที่ผมเสียใจ แต่ผมก็ต้องยอมรับมันให้ได้ครับ ทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น คุยกับแฟนผมตามปกติ แต่ไม่รู้ว่าตัวเองอยู่ในสถานะอะไร ผมคงรอเวลามั้งครับที่ทำใจได้ แล้วก็อาจจะต้องเปนคนเดินจากไปเอง

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  9. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    สุ้ๆคับพี่ ค่อยๆยอมรับความเป็นจิงอ่าคับ แต่มันยาก ยากมากๆต้องใช้เวลากับความเข้าใจของตัวเองว่า เราอยู่ตรงไหน เหนื่อยหรือยังอ่าคับ จะสู้ต่อไปไหม บางครั้งมันก้ออาจถึงจุดๆนึงที่เราเคยคิดว่า เรารับได้ แต่ความจิงมันไม่ไหวแล้ว อ่าคับ เฮ้อ...ไปดีเถอะหนาคนดี..ก้อถ้าถามผมง่ายังรักเค้าไหม ถามใจตรงๆ ผมก้อบอกได้เลยว่ารัก แต่ผมพยายามที่จะลืมมัน เก้บไว้แต่สิ่งดีๆอ่าคับ บางครั้งก้อไม่อยากให้เค้าโทรมานะคับ อยากให้หายไปเลยเหมือนกัน แต่มันทำไม่ได้ ใจมันก้อยังห่วง ของผมนี่ดีอย่างนึง คือ เค้าไปได้ดีแล้วอ่าคับ เจอสิ่งดีๆ ที่ดีกว่าผม ก้อดีใจกับเค้าด้วยคับ สุ้ๆคับพี่ มันอยู่ที่ตัวเราจิงๆคับ

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ จากใจจิงๆไม่มีใครยอมรับได้อ่ะครับ ไม่มีใครอยากลืมคนที่เรารัก ไม่อยากให้เค้าจากไป แต่ทำไงได้อ่ะครับ เบื้องบนเค้ากำหนดมาเปนแบบนี้ เราก็ต้องยอมรับมัน สู้กับมันครับ ไม่มีใครฝืนได้หรอกครับ แต่ในบางทีถ้าเค้าเหรความรักของเรา เค้าอาจจะกลับมาก้ได้ครับ

( ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตนะของกู ) ขอโทษนะครับที่ต้องใช้คำนี้ แต่มันสื่อถึงอารมมากกว่าครับ

11. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ┈━═☆ หลังฝนตกฟ้าย่อมสว่าง..สักวันต้องเป็นของเรา ผมเชื่อยังงั้น ┈━═☆

สู้ๆคับ ผมจะผ่านตรงจุดนี้ไปให้ได้คับ:sad::sad:

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ สู้ๆครับ ในนี้ยังมีเพื่อนๆที่คอยให้กำลังใจอยู่เสมอครับ ยังไงเราต้องผ่านไปได้ครับ

13. ทำใจอย่างเดี่ยว

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เมื่อกี้ฟังเพลง สิ่งกีดขวาง ของบิ๊กแอ็ด www.uploadd.com/download.php?file=542dae58cf8c036bf7c3a07b94c1d98e เลยเอามาให้ฟังกัน ขอคุณ Sunkiss มา เครดิตคุณ Sunkiss ครับ เพราะมากๆครับ อาจจะตรงกับเพื่อนๆครับ

15. Jesus_RG

515
    36
    0
    เหอๆโดนคับเพลงนี้

16. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    ...

17. Jesus_RG

515
    36
    0
    รูปได้ใจคับเพ่ฟิล 555+

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบกันเป่าครับ เดี๋ยวหามาให้ฟังอีกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2007
  19. Jesus_RG

515
    36
    0
    จัดมาโลดดดเลยคับผม

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้นกับผมอ่ะ เค้ากลับมาพูดดีๆกับผม ทำดีกลับผม ผมล่ะงง ไม่รู้จะตัวยังไง ทำไม่ถูกอ่ะครับ

21. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เหอๆเหมือนผมเลยยยย...........วันนี้เธอก้อโทมาหาบอกว่าทำไมไม่โทหาเธอแค่ไม่กี้วันก้อลืมกันแล้วหรอ

รู้ไหมรอโทรศัพพ์กอล์ฟอยู่อ่ะ....ผมเลยบอกไปว่าเอ้าบอกเลิกเค้าแล้วนิใครจะกล้าโทไปหาล่ะ โทไปแฟนรับว่าไง

เธอก้อเลยบอกว่า โทมาได้คุยได้.ผมกะเธอก้อเลยคุยกันไปชั่วโมงก่า จากที่ผมคิดจะตัดใจก้อดันไม่คิดดันมาคิดว่ายังรักกันเหมือนเดิม

แต่ยอมรับเลยครับ1ชั่วโมงก่าๆที่คุยโครตมีความสุขตั้งแต่ที่เธอบอกเลิกมาวันจันทร์ ยิ้มออก...ไม่นึกถึงตอนเธอบอกเลิกเลย

เธอถามผมด้วยว่า..คิดถึงไหม..ยังรักไหม...โกธรไหม..........ผมเลยตอบไปไม่คิดจะเลิกรัก..และก้อไม่คิดจะโกธรตะเองด้วย

แต่พอตอนว่างอ่ะดิคับ...เธอแมร่งโครตทำร้ายจิตใจเลย...เออกอล์ฟมีไรก้อโทมาหาเค้าได้นะ.....เพื่อนคนนี้ยินดีให้คำปรึกษา

หวังว่าเราเป็นเพื่อนที่ดีได้นะ................เท่านั้นแหละ.....แทบปาโทรศัพพ์ทิ้งเลย....ต่อไปนี้ผมเลยให้สัญญากะตัวเองว่าจะไม่รับโทรศัพพ์เธออีกเลย
    :cry::cry:​

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนใกล้ที่จะวาง เปนคำพูดที่กระชากอารมมาก ไม่แน่ใจครับ เหมือนจะเคยโดน ผมไม่เข้าใจผู้หญิงจิงๆ ว่าพวกเค้ากำลังทำอะไรอยู่
    การที่จะตัดใจใครสักคนไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ พอจะทำได้ เค้าก็เหมือนจะกลับมาดีกลับเรา ทำเหมือนเราเป็นตัวสำรองเลย
    ไม่มีใครอยากเปนตัวสำรองหรอกครับ แต่ผมเชื่ออย่างนึงนะว่า เพื่อนในนี้ ไม่มีใครที่อยากเป็นเพื่อนกับแฟนตัวเอง หรือ กับคนที่เรารักหรอกครับ มันทำไม่ได้หรอก ฝืนความรู้สึกอ่ะมันยาก เหมือนที่โบราณบอกว่า คับที่อยู่ได้แต่คับใจอยู่ยาก ไม่รู้ว่าใช้ได้เป่านะ

23. Jesus_RG

515
    36
    0
    ว่าแต่ 10หน้าแล้วเหรอเนี่ยยย โอวววววว ยาวไกล

24. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สงสัยพวกเราคงอกหักกันบ่อยอ่ะครับ :cry::cry: รักเค้าแต่เค้าไม่รักเรา

25. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อ่านแล้วเศร้าใจ

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  26. Jesus_RG

515
    36
    0
    เฮ้อ................ ไม่รู้ทำไมช่วงนี้ ถึงได้นึกถึงช่วงเวลาเก่าๆอ่ะคับ นึกถึเค้าซะงั้น ทั้งที่ๆ ก็รู้ว่า เค้ามีทางเดินของเค้า เราก็มีทางเดินของเรา การที่เราวิ่งตามในขณะที่เค้าจากไปแล้ว แสดงว่าเราไม่เข้าใจเค้า รึเปล่า เฮ้ออ......ว่าทำใจได้แล้วนะคับเนี่ย เศร้าๆ

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่หรอกครับ การที่เราคิดถึงเค้า ไม่ใช่เราไม่เข้าใจเค้าหรอกครับ แต่อาจจะเป็นเรื่องของการผูกพันกันมากกว่า เรารู้สึกดีๆกับเค้า เรารักเค้า ยังไงมันก็ลืมยากครับ ยิ่งเราไปในที่ ที่เคยไปด้วยกันมา ที่ ที่เค้าชอบแล้วด้วย หรือ ทำอะไรในสิ่งที่เค้าชอบแล้วด้วย ยิ่งทำให้คิดถึงเค้าไปอีก มันเหนื่อยนะแล้วก็ยากด้วยกับการที่จะตัดใจจากใครสักคน

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เป็นไงบางคับ_ คุณดิ้ล Daytona ดีขึ้นมั่งยังคับ

ส่วนผมนั้น เหมือนจะทำใจได้......แต่จริงๆมันทำใจไม่ได้เลย พยายามบอกกะตัวเองอยู่ ตัดใจตัดใจ เท่านั้น!! เหนื่อยมากคับตอนนี้....ไม่ค่อยมีกะจิตกะใจทำอารายเลยฮับ:cry::cry:

29. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    สู้ๆนะคะ แฟงเอาใจช่วยค่ะ

30. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณครับพี่ดิ้ล ช่วงนี้ ต้องตัดใจให้ได้คับ คิดถึงบ้างน่ะได้ แต่ห้ามไปรบกวนเค้าแล้วอ่าคับ ต้องทำได้ดิๆ นานๆ..............ค่อยโทรหาดีกว่า พี่ปะยางสุ้ๆค้าบ แฟงก้อสุ้ๆนะ ว่าแต่พี่วิตาล หายไปไหนหว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้