เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    อ่อ เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าที่นี่มีคนลบโพสต์ของแนนด้วย
    บ่นแค่นี้ทำลบ ชิชิ..............

เอเถอะ จะลบก็ลบไปนะ
    แต่คุณลบความจริงของเธอคนนั้นกับอดีตหนุ่มคนนั้นของแนนไม่ได้หรอกจ้า....

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

แล้วไมเมื่อก่อนไม่ได้อ่ะ หรือว่าไม่มีแป้นพิมไทยหรอ แล้วไปเอามาจากไหนอ่ะ

อเมริกามีขายด้วยหรอ

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    น่าอิจฉา คนกำลังมีความรักจัง อิอิ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เกิดไรกันขึ้นหว่า รักๆๆกันไว้จะดีกว่านะ ถึงแม้จะไม่ได้คบกันแบบคนรัก ก็รักกันแบบพี่น้องก็ได้นะ

อย่าทะเลาะกันเลย ดีกันเถอะ อะไรปล่อยได้ก็ปล่อยไป ยกโทษให้กัน แค่นี้ก้มีความสุขแล้ว

ปล. ไม่ได้เข้าข้างใคร และก็ไม่ได้รับรู้อะไรเลย แต่แค่อยากให้รักกันเฉยๆๆนะ

5. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    ไม่เจออย่างแนน ดิ้ลไม่เข้าใจหรอก........

กำลังดูๆ ผู้ชายอยู่คนนึง เค้าแนะนำเพื่อนผู้หญิงให้
    แล้วก็นัดเจอกัน...

แต่กลับกลายเป็นว่า เค้าสองคนหายไปทำอะไรกันก็ไม่รู้ทั้งคืน
    แถมวันนัดเจอ เค้าปิดมือถือหนีและปล่อยให้เรานั่งรอครึ่งวันอ่ะ

ใครมั่งไม่คิด ใครมั่งไม่แค้น!!!
    ดีนะที่รู้ตัวเร็ว ไม่งั้นคงเขางอก :mad:

ปล. ใบเสร็จมาแล้วววว "เช็คบิลค่ะ!"

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2009
  6. Daniella

968
    67
    0
    อันนี้เพิ่มเติม เผื่อโพสต์บนโดนลบ...

ผู้ชายทำไมเป็นแบบนี้กันนะ
    ขนาดบอกว่าจีบคนอื่นได้ ทำอะไรก็ได้ แต่ขอให้บอก
    แมร่งยังไม่บอกเลย เฮ้ออออออออ -*-

*Edit*
    เมื่อวาน (16 พ.ค.) ฝ่ายชายส่ง pm มาคุยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

อ่านจบแทบอยากร้องไห้
    เค้าไม่รู้สึกผิดเลยหรือยังไงกัน?

คนในเอ็มรู้เรื่องเลยโทรมาชวนคุยให้สบายใจขึ้น
    (เค้ารู้จัก1 ใน 2คนนี้)
    แต่ก็ยังรู้สึกแย่อยู่ดี :(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2009
  7. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แฮะๆๆ พี่ดิ้ลจ๋า มีความสุขก้อต้องรีบไขว่ขว้าไว้ นู๋เองก้อม่รู้ว่าเมื่อไหร่ที่มันจะถึงทางตันอ่าค่ะ ไม่ต้องอิจฉาหรอกค่ะพี่ดิ้ล กว่าจะถึงวันนี้ กว่านู๋จะได้เจอ ได้พูดคุยกับลุง TIGGER มันเหมือนเป็นดวงอ่าค่ะ ทั่งๆที่เคยเหงเค้ามาตั้งนาน แต่ก้อม่ายเคยคุยกัน แต่สุดท้ายก็ได้มารู้จักกัน แล้วนู๋ก็รักลุงเค้ามากได้อีก พูดแล้วก็คิดถึง แฮะๆ วันนี้ลุงทำงานทั้งวันเลย คงม่ได้คุยกัน -_-

8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ปล. คุณแนน ลองอยู่นิ่งๆให้ความรักเดินเข้ามาหาเราเองน่าจะได้ผลที่สุดเลยอ่าค่ะ แฟงเนี่ย อยู่นิ่งๆเฉยๆ ความรักก็เข้ามาเอง แล้วก็เปงคนที่ดี คนที่ใช่ แต่ก็อย่างว่าแหละ แฮะๆ อนาคตไม่มีอารายแน่นอน แต่ก็ทำวันนี้ให้ดีที่สุดล่ะกันค่ะ สู้ๆนะคะคุณแนน นู๋เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^^

9. Daniella

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    ก็อยู่นิ่งๆ ไงคะ แล้วก็มีผู้ชายคนนี้เข้ามา
    สงสัยเค้าคิดว่าแนนโง่มั้ง.... -*-

ตอนนี้ต้องรอบคอบนิดนึง
    มีหนุ่มมาให้พิจารณา 2 คน แต่ก็..นะ

คนแรก อยู่ในเหตุการณ์ตอนที่ผู้ชายคนนั้นส่ง sms มาด้วย
    เค้าเลยเข้าใจว่า แนนเจ็บปวดแค่ไหน

ส่วนคนที่สอง ก็อธิบายจนเข้าใจแล้วแหละ - -"

ปล. แหม คุณแฟงอินเลิฟ อิจฉานะเนี่ยยยย อิอิ ^^

10. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เมื่อตอนสาวๆนู๋ก้อ....นะ เจ้าชู้มากๆเลยอ่าค่ะ แบบว่าคบเผื่อเลือก แต่สุดท้ายก้อไม่เหลือใครเลยซักคน แต่พอได้เจอกับลุง TIGGER นู๋ยอมดัดนิสัยตัวเอง ตัดผู้ชายทุกคนที่มีอยู่ (ประมาณสิบคนได้ ฮิฮิ) ตัดให้ลุงได้รู้กันซึ้งๆหน้าเลย แสดงความบริสุทธิ์ใจแบบเกินร้อยเลยอ่าค่ะ คิดอยู่อย่างเดียวว่า ในเมื่อถ้าเราทำดี ไม่ผิดศีล ไม่โกหก ถึงขนาดนี้แล้ว ถ้ายังจะเจอคนแบบนั้นเข้ามาในชีวิตอีก ก้อคิดซะว่า เป็นเวรเป็นกรรมของนู๋ที่ได้เคยทำกับคนอื่นๆไว้ ทุกวันนี้พยายามรักษาตน ให้อยู่ในศีลห้าเลยอ่าค่ะ มีอารายบอก ไม่เจ้าชู้ (สำคัญที่สุดเลยค่ะ) ถ้าเราลองหยุดแล้ว สร้างบุญกุศลให้ตัวเองแบบนี้ ไม่ทำบาปเพิ่มขึ้นอีก นู๋ว่าชีวิตในอนาคตคงจะดีมากขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้อ่าค่ะ :)

แต่ก้อมีบางครั้งที่ทำตัวงี่เง่าบ้างอ่านะ ที่ทำไปก้อเพราะรักนะ ลุง TIGGER งุงิ ลุงไม่พูด นู๋พูดเอง หุหุ :cool:

11. Daniella

968
    67
    0
    อู๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    หวานซ้าาาาาาาาาา :love:

รักกันนานๆ น้า หนูแฟงกับลุงทิกเกอร์ อิอิ :)

ของแนนยังไม่รู้เลย ว่าจะรับใครเข้ามาดี...
    หนุ่มตี๋น่ารักหรือป๊ะป๋าสุดฮาคนนั้นดี :eek:

12. เรื่องมันยาวครับเจ๊..... :cry::cry::cry:
    2หน้าคงไม่พอ.....แหะๆๆๆ
    ยังกะละครไทยหลังข่าว........
    แง๊ๆ~~~~~~~~~~!!!
    เมื่อไหร่จากลับอ่ะครับ...คิดถึงแล้ว...~~~~~~ :p:p:p
    ดูแลตัวเองดีๆนะครับเจ๊~~~~ :D:D:D

ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  13. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    อกหักกี่ครั้งยังไม่ตาย เเต่เสียดายไม่ได้เธอมาเป็นเจ้าของ...ห่วยย

14. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    โอ้วกาทู้อกหักกลายเป็นสีชมพูไปแล้ว................คริคริ หนับหนุนให้คนรักกันคร้าบ

15. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    แม้นดอกรักบานในใจ ใครทั้งโลก
    แต่ดอกโศกบานใน หัวใจฉัน

แง..........................

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:52:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:52:01 ----------

แม้นดอกรักบานในใจ ใครทั้งโลก
    แต่ดอกโศกบานใน หัวใจฉัน

แง..........................

16. Daniella

968
    67
    0

น่าสงสารจัง....
    งั้นเดี๋ยวแต่งกลอนปลอบใจให้นะคะ...

แม้นดอกรักบานในใจคนทั้งโลก
    แม้นดอกโศกจะบานในหัวใจฉัน
    แต่ดอกรักคงผลิบานบ้างสักวัน
    และดอกโศกในใจฉันคงเหี่ยวไป

ขอให้เจอใครสักคนที่ทำให้ดอกรักในหัวใจผลิบานอีกครั้งนะคะ :eek:

ปล. กลอนสด แต่งเสร็จไม่ถึง 10 นาที
    ไม่ค่อยสละสลวยเท่าไหร่ ไม่ว่ากันะคะ :eek:

17. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    มีคอมเด็กไทยมาให้เล่น

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่อิจฉาได้ไงอ่ะจ๊ะ หวานซะขนาดนี้ อิอิ เหนล่ะอยากมีมั่งเลย:D:D:D

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

งั้นก็ค่อยๆๆคิดนะคราบ อย่าโมโห ใจเย็นๆๆ โมโหหรือใจร้อน มันไม่ดีนะ

เด๊ยวมันจะบานปลายนะ

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    งั้นต้องพาไปดูจำเลยรักล่ะ เก่าหน่อย แต่ใช้ได้:D:D:D

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

แต่งเก่งอ่ะ แจ่มๆๆๆใช้ได้ สงสัยมีหนุ่มๆๆแต่ให้เยอะแน่เลย

22. Daniella

968
    67
    0
    ไม่มีหรอกค่ะ.... :eek:

แต่ถ้าชอบใคร แนนกลับไม่แต่งกลอนให้เค้านะ
    แต่จะอ้อนเค้าแทนอ่ะ อิอิ :love:

โอ๊วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว
    อย่างน้อยๆ แนนก็ไม่ขึ้นคานแล้วเฟ้ยยย

เมื่อวานเจอเพื่อนสนิทที่ไปเรียนต่ออินเดียมา
    เราสัญญากันว่า..ถ้า 35 แลวยังไม่ได้แต่งงานและยังไม่มีใคร
    เาจะแต่งงานแล้วอยู่เป็นเพื่อนกัน :lol:

พูดจบ............เราหัวเราะกันลั่นเลย 555 :lol:

อย่างน้อยๆ ก็ไม่ต้องอยู่คนเดียวแล้วล่ะนะ ฮา......

23. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    แวะมาดูสมาชิกทั้งหลายว่าตอนนี้ใครมีความสุข ใครกำลังมีความทุกข์ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านละกันครับ ใครที่มีแล้วก็ขอให้รักษากันให้นานเท่านาน ใครที่ยังไม่มีก็ขอให้ความรัก(แท้) พุ่งเข้าชน

ลูกเสี่ยโรจน์ ถูกใจสิ่งนี้
  24. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ทุกข์อ่ะ เซ็งจิต

25. Daniella

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    โอ๊ะ มาสก์ไรเดอร์ดีเคทชิมิเคอะ!!! :D

ไม่สบายใจก็ลองระบายในนี้ก็ได้ค่ะ เผื่อจะรู้สึกดีขึ้น ^^

นอนไม่หลับ
    ทำไมก็ไม่รู้อ่ะค่ะ.....

คืนนี้นอนไม่หลับ...
    กลับคิดถึงแต่เธอที่จากไป
    คิดถึงหลายๆ เรื่องจนร้องไห้
    แล้วก็นั่งเสียใจ...เพียงลำพัง

คืนนี้นอนไม่หลับ...
    กลับคิดถึงวันเวลาที่มีค่า
    วันเวลาที่ไม่อาจหวนย้อนมา
    แล้วโทษว่า เป็นความผิดตัวเอง...

คืนนี้นอนไม่ลง...
    เพราะคนรู้จักได้บอกกับฉันมา
    ว่าฉันไม่ผิด และฉันก็มีค่า
    พอที่จะไม่ต้องเสียน้ำตาให้กับใคร

คืนนี้นอนไม่ลง...
    เพราะปลงตกกับสิ่งที่เจอไม่ได้
    หากฉันไม่ผิด แล้วทำไมรักจึงกลับกลาย
    ทำไมเธอถึงทำลายหัวใจกัน?

คืนนี้...คืนนี้...
    เมื่อไหร่จะผ่านไปสักที ใครรู้บ้าง
    เมื่อไหร่ที่ฉันจะเลิกอ้างว้าง
    เพราะเหตุการณ์ที่เจอ....ได้สักที...

คุณน้าที่แสนดี ให้คำปรึกษาที่ตรงไปตรงมา แต่ก็เจ็บปวด
    คืนนี้เลยนอนไม่หลับเลย ฮือ.......... :cry:

26. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    เรื่องของผมจบลงแล้วคับ....

หมดโอกาศที่จะแก้ไข เสียใจครับ

แต่มันก็ทำให้ผมคิดอะไรได้เยอะแยะเลยคับ...

อย่างน้อยก็ทำให้ผมรู้ว่า ครั้งนึง มีผู้หญิงคนนึงที่ผมรักเค้ามาก และจะรักเค้าตลอดไป

27. เอามาให้ดูกันเล่นๆครับ
    ชอบมั๊กๆเลยMVนี้..นั่งดูทุกวัน น้ำตาไหลด้วย...... T T"
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=A0BAssXgeHs[/media]

28. crown

crown New Member Member

549
    19
    0

สู้ๆเข้าไว้ ยังไง แมนยู ก็ ได้แชมป์ ให้ชื่นใจมาแล้ว ลุ้นอีกถ้วยนะครับ :D

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

อ่ะดีใจด้วยคราบผม อิอิ แล้วตอนนี้กี่ขวบแล้วอ่ะ:D:D:D

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบผม เหมือนที่พี่กี้บอกเป่า เป้าหมายมีไว้พุ่งชน:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้