เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    คิดได้แบบนี้ก้อดีค่ะ ออฟ จะได้ไม่ต้องยึดติดกับอารายที่มันทำให้เราเจ็บปวด เดินหน้าต่อไป ยังมีคนที่เค้ารักออฟจิงๆอยู่ เพียงแค่ว่า ออฟสนใจคนๆนั้นบ้างไหม ก้อเท่านั้นแหละค่ะ :cool::cool::cool:

2. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    "หากคุณรักใครซักคนจงพูดมันออกมาดังๆเด๊วนั้น มิฉะนั้นโอกาสก็จะหลุดลอยไป"

+โอ้RACING+ ถูกใจสิ่งนี้
  3. กลายเป็นเข้าใจผิดไปเลย.. ขอโทษเจ๊ที่ทำให้คิดแบบนั้น (เด๊วไถ่โทษด้วยการซื้อที่ติดพรบ. 2 อัน) :D

ผมว่าคุณลุงเขาคงเข้าใจคำพูดของผม อิอิ เจ๊ก็คิดไปว่าแกล้งไปซ่ะหมด

ตอนนี้คุณลุงก็ได้เจอสาวสวยผมยาวตาตี่ ที่น่ารัก(เกือบ)ที่สุดแล้ว ถึงจะอีโนเซ้นไปบ้างตามประสาสาว swu (ไม่รู้เป็นกันทุกคนหรือป่าว) ยังไงก็เชื่อคำสัญญาของเธอได้ ถ้ามีวันใดชีผิดสัญญา เด๊วผมจะอาสาไปตีก้นให้เอง อิอิ :D

อยากรู้จัง.. ปีนี้เฟชชี่คลอง 16 จะน่ารักขนาดไหน ต้องถามจ๊อสซ่ะแล้ว :D

4. ยังไงช่วยเอาใจช่วยน้องชายผมด้วยนะครับ (NaaWaa) ว่าจะคืนดีกับแฟนเขาได้หรือป่าว

หวังว่าจะได้รับข่าวดีนะครับ

Daniella ถูกใจสิ่งนี้
  5. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0

ถูกต้องนะคร้าบ.........เป็นคำตอบสุดท้าย:):):)

6. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    โอ๊วววววววววววววววว

หนูปาล์มมี่ อยู่ดีไม่ว่าดีซะแล้วววววว
    เดี๋ยวได้เจอแม่แฟงซัดเอาหรอก ^^"

อิจฉาแฟงจังเลย...อยากหวานแบบนี้มั่งจัง
    ของแนนนี่เริ่มออกขมแล้วแฮะ เหอๆๆๆ

ปล. สาวใดอยากคบเพศเดียวกัน ติดต่อหลังไมค์เล๊ย!!! :D

Hally_YoKuBo FuGo ถูกใจสิ่งนี้
  7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อกหัก ดังกร๊อบบ บ

8. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    หัวใจนะหนูฮอลลี่...ไม่ใช่ขนมซักหน่อย
    จะได้ดังกร๊อบๆๆๆ อ่า....

อกหักก็ยังมีเพื่อนๆ ในนี้อยู่เป็นเพื่อนอีกตรึมเลย
    อย่าคิดมากนะจ๊ะ - -"

9. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ผมกลายเป็นขาประจำ ที่ต้องมาเปิดกระทู้นี้ซะแล้วดิ

จะอกหักอะไรกันนักหนาว่ะเนี่ยเรา

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 00:44:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:44:11 ----------

ผมกลายเป็นขาประจำ ที่ต้องมาเปิดกระทู้นี้ซะแล้วดิ

จะอกหักอะไรกันนักหนาว่ะเนี่ยเรา

Daniella และ +โอ้RACING+ ถูกใจสิ่งนี้
  10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เพราะดีอ่ะ อ่านแล้วชอบ :):):)

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ระบายได้นะคราบ ยินดีรับฟังคราบผม

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าแจ่มดีนะ รถสะอาดขับแล้วสบายใจ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายถ้าเราไม่บอก เค้าก็ไม่รู้หลอก จิงอ่ะเป่า ของแบบนี้ต้องวัดกันไปเลย

ไม่บอกเดี๋ยวอึดอัดเป่าๆๆ บอกไปได้ลุ้นกว่าอีก

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอให้ได้คืนดีกกันนะ เอาใจช่วยอีกแรงคราบผม

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ขอบคุณคราบผม เข้ามาคุยกันบ่อยๆๆ จาได้ไม่เหงาคราบ

อีกอย่าง จาได้คอยให้คำปรึกษาเพื่อนๆๆเราด้วย

16. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    :eek::eek::eek: ก้นแฟงมันน่าตีขนาดนั้นเลยหรอค่ะ นู๋ปาล์มมี่ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แหมมมมม สาวๆในสต๊อกมีเปงเข่งอ่า ที่ตลาดอ่า เจ๊แอบเหง เวลานู๋ฮอลลลลลลลลลลล ลี่เข้าตลาดที สาวๆกรี๊ดดดดด กานเกรียวกราว โหะๆๆๆ ไม่เชื่อหรอก ว่า อกหัก :D:D:D

18. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    OK ก๊าบ บอิอิ เงินหมด สาวๆไม่มาเลยอ่า เซงห่าน >< :cry::cry::cry:
    ว่าไปเจ๊แฟง ผมไม่หล่ออ่ะจิ :):):)

19. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ไม่หล่อแล้วไง .... นู๋ฮอลลลลลลลลล ลี่ น่ารัก อยู่แล้ว น้องชายพี่น่ารัก หน้าตาหล่อ และเป็นคนดีทุกคนแหละ

20. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    แน่ะ ชมซะ หวังไรป่าวเนี้ย เจี 5 55 5 ;););)

พรุ่งนี้มาเอาค่าชม 20 อิอิ

21. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่ขอ สโตปไลท์ ล่ะกานนะคะ อิอิ ;););)

22. Daniella

968
    67
    0

ขอบคุณค่ะคุณดิ้ล :)

แต่กลอนของแนนมันไร้ค่าไปซะแล้ว.... :(
    เพราะคนที่แนนด่า เค้าไม่รู้เลยว่าแนนด่าเค้า
    (สายสืบรายงานมาแบบนั้น)

ตอนนี้ เรื่องเช็คบิล เลยเลิกไปแล้ว
    เพราะรู้สึกว่า...

ขนาดเราด่ายังไม่รู้สึกตัวและไม่ได้รู้สึกผิดกับสิ่งที่ทำไป....
    ด่าไปก็ไม่เข้าหู (และสมองอันน้อยนิด) หรอก

ปล่อยไปก็แล้วกัน อโหสิให้...
    จะคิดว่าโชคร้ายเองแล้วกัน เฮ้ออออ :(

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แต่ก็ยังแต่งกลอนเพราะๆๆได้นะ เปนกำลังใจให้

อโหสิก้ดีแล้วนะ จาได้เลิกแล้วต่อกันไป เพื่อเราจะได้เจอไรดีๆๆขึ้นมาบ้าง

แต่รูปคนข้างๆๆน่ารักนะ :D:D:D

24. Daniella

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    ขอบคุณงับ แล้วจะบอกเจ้าตัวให้เน้อ....

แต่ที่แน่ๆ...
    ผู้หญิงเหมือนสายลมเลยเนอะ

นึกจะมาก็มาดื้อๆ เหอๆๆๆๆๆ
    เล่นทำเราตกใจหมดเลย เอิ๊กกกกกกกกกกกก :D

ดีใจที่ได้เจอกันอีกครั้ง...
    ดีใจที่เธอยังคิดถึงฉันเสมอ
    ดีใจที่เธอยังอยากมาพบเจอ
    ดีใจที่เธอยังรู้สึกเหมือนๆ กัน

ดีใจจนไม่รู้จะพูดอะไร
    ได้แต่จับมือเธอไว้อยู่อย่างนั้น
    แล้วเราสองคนก็ยืนสบตากัน
    ตัวฉันทำอะไรไม่ถูกเลยล่ะเธอ

โอ๊ยยยยย ดีใจจนแต่งต่อไม่ได้แล้วคร๊าบบบบบบบ :eek:

ปล. แต่อีกคนก็ยังรักเหมือนเดิมนะจีะ กร๊ากกกก :lol:
    เจ้าชู้แบบรู้กันทั้งสามคน กรั่กๆๆๆๆๆ

25. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    จาก ภาพยนต์"ปิดเทอมใหญ่หัวใจว้าวุ่น" ป่าว ครับนี่ ประโยคนี้ คุ้นๆ จัง

26. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ว๊าย ย ไม่ไหวแพงอ่ะ 5 5 5 ถ้าอยากได้ก็มาถอดจากรถผมก็ได้ อิอิ :D:D:D

27. Daniella

968
    67
    0
    เดี๋ยวนี้อะไรๆ ก็เปลี่ยนไป...
    จากที่ขับไปคุยไปก็เริ่มคุยไม่ได้
    จากที่โทรมาหาทุกวันก็เริ่มหาย
    จากที่บอกว่ารักสุดหัวใจก็เริ่มจืดจาง

เดี๋ยวนี้อะไรๆ ก็เปลี่ยนได้...
    เพียงเพราะแค่ห่างไกลกัน..แค่นั้น?
    หรือเพียงเพราะเธอเริ่มเบื่อฉัน
    หรือเพราะอะไรกัน? บอกฉันที....

เดี๋ยวนี้อะไรๆ ก็เปลี่ยนไป...
    ฉันก็จะไปหากเธอเริ่มไม่รักฉัน
    เพราะฉันไม่อยากจะให้ใครฝืนใจทำ
    หรือฝืนบอกว่ารักกันทั้งที่ไม่รักเลย

เดี๋ยวนี้อะไรๆ เปลี่ยนไปแล้ว....
    ใจเธอคงไม่แน่แน่วอยู่กับฉัน
    หากปลายเดือน เธอยังทำตัวแบบนั้น
    ฉันก็จะไม่รักเธออีกเลย คอยดู!!!

รู้ว่าหนูเป็นคนคิดมาก ใจน้อย
    แต่ก็ยังทำตัวให้หนูคิดมากได้แทบตลอดเลย....
    ทั้งๆ ที่หนูก็รู้สึกดีด้วยแท้ๆ :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2009
  28. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ถึงใครคนนึงที่เรารักจะห่างไกลกันนั้นมากน้อยเเค่ไหนก็ตาม
    เเต่ก็ไม่ได้หมายความว่านั่นจะเป็นอุปสรรคที่ขวางกั่นใจระหว่างเราสองคนไปได้เลย...

29. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    แม๋!! อุแม่เจ้า

มันโดน!! :D:D

แต่ก็จริงนะ

ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ

อยู่ไกลแค่ไหน ใจถึงกันรึเปล่า

เสมอต้นเสมอปลายมั๊ย

การคบใครซักคนมันไม่ใช่การเดินเข้าเซเว่น

ที่แปบๆได้สิ่งที่ต้องการแล้วเดินออกมา

มันคือการที่เราเข้าใจกันแค่ไหน

ช่วยกันประคับประคองกันไปได้รึเปล่า

ระยะทางและเวลา มันก็แค่ตัวแปร

แต่จริงๆแล้ว สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ

"ใจ"หรือ "สันดาน" ตะหาก

ake_mae ถูกใจสิ่งนี้
  30. Daniella

968
    67
    0
    งึม.........
    ได้อย่าง เสียอย่าง

ได้ข้อมูลมากรอกใบเส็จ
    แต่เสียความรู้สึกกับคนที่ชอบ...

ใบเสร็จกรอกช่องว่างครบแล้ว หุหุ
    เดี๋ยวค่อยเอาไปส่งให้ผู้จ่ายอีกทีก็แล้วกัน ^^"

ปล. หลังๆ อย่าสนใจ แค่บ่นไปเรื่อยเปื่อยเอง....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้