เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เฮ้อออ ถึงจะโทรหาได้ แต่ถ้าเค้าไม่รับ มันก้อเท่านั้นแหละค่ะ เจ็บกว่าอีกอ่าค่ะ สู้รู้ๆกานไปเลย ชัดเจน ว่าเค้ายังอยากจะให้เราโทรหาอีกไหมดีกว่าอีกค่ะ

2. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ตอนนี้ผมได้บอกเค้าไปแล้ว เมื่อกี้นี้เองครับ เค้าก็ตอบมาแล้วครับ

ว่า ขอเวลาเค้าคิดอีกซักหน่อย เพราะตอนนี้ก็มีผู้ชายเข้ามาจีบเค้าอยู่อีกคน

ตอนนี้ก็ได้แต่รอเวลา รอคำตอบ

แต่ถึงแม้เค้าจะไม่เลือกผม ผมก็ไม่เสียใจอย่างน้อยผมก็บอกเค้าไปแล้ว อย่างไงก้คงเป็นเพื่อนกันอยู่ดี

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    แวะมาเยี่ยมเยือนครับพี่ๆทุกคน...

ช่วงนี้ ยุ่ง และ แฟนก็ย้ายที่ทำงาน ห่างกันอีกไกลโข..... เฮ้อ !!

4. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

งั้นก็ไปเจอตัวเป็นๆ เลยสิคะคุณแฟง สู้ๆ ค่ะ!!!
    ไปเจอกันเลย เห็นปฏิกิริยาของเค้ากันไปเลยค่ะ.... >.<

แนนเองก็ว่าจะบุกไปอธิบายตัวเป็นๆ เหมือนกันค่ะ

เพราะเรื่องนี้เพื่อนแนนที่ไปด้วยมันคิดไม่ซื่อด้วย...
    มันแอบถ่ายคลิปตอนที่มันพยายามจะถ่ายรูปแนนเอามาลงที่นี่ในรถอ่ะค่ะ

พอแนนดึงเสื้อปิดหน้า มันก็พยายามจะดึงเสื้อออก
    (ด่ามันไปแล้วล่ะค่ะ...)

เอามือปิดไว้ มันก็พยายามจะดึงมือออก
    เลยเหมือนกำลังนัวกันในรถอ่ะค่ะ - -"

คิดว่าจังหวะนี้แหละค่ะ ใครเห็นก็คงจะเข้าใจผิดแน่ๆ

เฮ้อออออออออออออออออออออ ซวยจังนะช่วงนี้....

จะเอาใจช่วยให้เค้าเลือกคุณนะคะ ^-^

สู้ๆ ค่ะ ระยะทางพิสูน์ใจน้า...
    ผ่านพ้นไปได้ก็แปลว่ารักกันจริงค่ะ.... ^^"

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  5. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ตัวเป็นๆก้ออยากจะเจอ ใจจะขาดแล้วค่ะ คิดถึงเค้ามากมาย แต่...ไม่รู้จะติดต่อเค้ายังไงอ่าค่ะ โทรไปก็ไม่รับเพราะงานยุ่งทั้งวัน ทั้งคืนเลยค่ะ 24ชม. ไม่มีให้เราซักเสียววินาที ที่จะโทรมาบอก มาทักทาย ให้ชื่นใจ ให้หายคิดถึง ก็ไม่รู้ว่า แฟงทำอารายผิด หรือทำอารายให้ไม่พอใจ เค้าถึงไม่แคร์ความรู้สึกเราเลยแม้แต่ขี้เล็บ ว่าเราจะเสียใจมากน้อยขนาดไหน

กาลเวลาเปลี่ยน ความคิดคนเราก้อเปลี่ยน แต่ความรักและจริงใจของนู๋ที่มีให้ลุง TIGGER ไม่เคยเปลี่ยนหรือน้อยลงไปเลย

6. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

เง้อ...ถึงจะงานยุ่งยังไง
    ถ้าคิดถึงจริงๆ ก็น่าจะมีโทรหามั่ง ไม่ก็ sms มาก็ยังดี :confused:

สู้เค้าค่ะคุณแฟง....
    ลุยๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนแรกแนนเองก็ท้อนะ
    รู้สึกว่า ถ้าเค้าไม่เข้าใจก็ปล่อยเค้าไปดีกว่า

แต่บรรดาสาวๆ เค้าบอกว่า
    ถ้าไม่ผิดก็อย่าถอย เพราะ "ยิ่งถอย ยิ่งยอมรับว่าตัวเองผิด"

ตอนนี้เลยกะว่าจะสู้สุดตัว
    ให้เค้ารู้ว่าเราไม่ได้ทำจริงๆ.....

(แต่ก็ยังนั่งกินน้ำตาทุกมื้อเหมือนเดิมนะคะ)

ว่าแต่ว่า ว่างๆ เจอกันมั้ยอ่ะคะ อิอิ :D

7. ดีแล้วครับ แต่ทีหลังถ้าให้ดีกว่านี้ อย่าเป็นตัวเลือกของคนอื่นนะครับ เราต้องเป็นคนเลือกนะน้องรัก :D

8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    In the end....

9. Daniella

968
    67
    0

เกิดอะไรขึ้นคะคุณแฟง!!!! :eek::eek::eek:

เล่าให้ฟังได้นคะ จะได้สบายใจขึ้น :eek:

* EDIT *
    คุณแฟง ของแนนก็จบเหมือนกัน
    เพราะไอ้เรื่องที่ว่า เพื่อนแอบถ่ายคลิปน่ะ...แนนโดนอำค่ะ

ตอนนี้สรุปได้อย่างเดียวว่า เค้าอยากเลิกเลยหาเรื่องเลิก จบ!!!

เข้าสู้โหมดกินน้ำตาและสาปส่งผู้ชายไปพร้อมๆ กัน!!!!! :mad:

อยากเลิกก็บอกสิว่าอยากเลิก
    ปล่อยให้กรูต้องร้อนใจเพราะข้อหาที่ไม่ได้ทำอยู่ได้
    :mad:

ถึงใครบางคน.....

คนหน้าตาน่ารักอย่างเธอ....
    คงไม่ได้มาเจอสภาวะแบบฉัน
    คนที่หน้าตาไม่ดี ไม่มีอะไรสำคัญ
    แล้ววันหนึ่งก็ได้เจอคนที่อยากจะรัก...

คนที่เป็นพริ้ตตี้แบบเธอ.....
    คงไม่ต้องมานั่งง้อให้ใครมารัก
    เธอคงไม่เข้าใจความรู้สึกคนอกหัก
    เพราะมีแต่คนมารุมรักเธออยู่แล้ว...

คนหน้าตาน่ารักแบบเธอ.....
    คงไม่ได้เจออะไรเหมือนกับฉัน
    เจอคนที่ใช่ แต่วันหนึ่งเค้ากลับทิ้งกัน
    และหาข้ออ้างสารพันให้ตัวเองเป็นคนดี

คนที่เป็นพริตตี้แบบเธอ.....
    คงไม่ต้องพิสูจน์ตัวว่าฉันรักเค้ามากแค่ไหน
    เพราะเค้าคงพร้อมจะรักและให้ความห่วงใย
    มันเทียบกับคนที่ไม่เหลืออะไรอย่างฉัน...ไ ม่ ไ ด้ ห ร อ ก เ ธ อ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2009
  10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

ถ้าเราคิดมากไปมันจะไม่ได้นะ มันจะมีแต่เสียไม่มีขอดีเลย ปล่อยไปเปนตาม

ธรรมชาติดีกว่า ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรจริง เดี๋ยวกาลเวลาเปนเครื่องพิสูจ

เองแหละ อย่าไปคิดมาก

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    งั้นนู๋แฟง ต้องถามเค้าแล้งแหละ ว่าจะให้ทามยังไง หรือจะเปนยังไงต่อไป

แต่จะติดต่อกันโดยวิธีไหนอันนี้พี่แนะนำไม่ได้อ่ะ นู๋แฟงต้องลองดู

ไม่งั้นเดี๋ยวจะค้างคาใจกันเป่าๆๆ

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีใจด่วยคราบผม น่าจะรู้สึกโล่งอกนะที่ได้บอกไป เมื่อก่อนคงน่าจะอึดอัด

อยู่นิดๆๆ ขอให้ได้คำตอบตามที่เราคิดไว้นะครารบผม

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ระยะทางไม่ใช่ปัญหา ถ้าเรามีจิตใจที่เข้มแข็งกับคนที่เรารัก

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เกิดไรขึ้นกับ สาวๆๆของเรากันหว่า ทะมายโลกนี้โหดร้ายจัง ให้สาวๆๆเสียใจ2คนพร้อมๆๆกัน

15. Daniella

968
    67
    0
    ก็เพราะผู้ชายไงคะ....
    โลกนี้โหดร้ายเพราะมีผู้ชายเฮงซวยเยอะเกินไปค่ะ แง่ง...:mad:

พอแล้ว ไม่เอาแล้ว... :cry:
    กินน้ำตาจนนอนไม่หลับอยู่เนี่ย.....ก็เพราะโง่ไปชอบผู้ชายแท้ๆ

ชอบผู้หญิงก็ดีอยู่แล้ว ไม่น่าหาเรื่องเลย... :(

16. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    ไปหาเพื่อนคับ แร่ะมานจะชอบกระแหน๋ตอนอยูด้วยกานมะเค๊ยจะเหนหน้า พอยังงี้มาหาพรวกตู
    แฮ่ะๆๆประมงนี้ฮับ แต่ถ้าเลิกกานก่ะแฟนเรยสัปดาห์แรกเหงามากกกก

ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  17. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ขอบคุณครับ...:D

เค้าจะเลือก หรือ ไม่เลือกผม ก็แล้วแต่ใจเค้าอ่ะครับ

ผมก็ไม่ได้หวังกับคำตอบมาก :D

แต่ก็สบายใจที่ได้พูดออกไป ดีกว่าเก็บไว้แล้วมานั่งเสียใจทีหลังที่ไม่ได้บอก

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ฮ่าๆๆ กลับมา อกหัก เหมือนเดิม :D:D:D

19. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

คือผมอะไม่เป็นไรหรอก ไม่ได้ซีเรียส

แต่ทาง ญ นี่ซิครับ...คิดเล็กคิดน้อย จนต้องทำให้เราได้ทะเลาะกันแทบทุกครั้งเมื่อได้คุยกัน..

จากที่เค้าคืออยู่ใกล้ๆ ก็คุยกันทุกวันไม่มีทะเลาะอะไรมาก

แต่พอห่างกัน เลยทำให้มีประโยคคำถามมากขึ้น กว่าประโยคบอกเล่า

ซึ่งเข้าใจนะครับว่าที่ถูกถามๆๆอะไรมากๆ ทุกๆเรื่อง เล็กๆน้อยๆ ถามหมด จิกๆๆถาม...

มันทำให้เหมือนเราทำอะไรผิดอยู่หรอ.

เลยทำให้เรา 2 คนมีปากเสียงกันบ้างเป็นบางครั้งครับผม

20. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    หึ ... !! เราเป็นเพื่อนกันดีกว่า !?

21. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    หึ..... ผู้ชายดีๆในโลก ก็พอมี..
    แต่ มันอยู่ที่ว่า เราจะมีโอกาสได้เจอหรือเปล่า..

มันเป็นเรื่องช่วยไม่ได้ ที่เราไม่รู้ว่าใครดี หรือไม่ดี จนกว่าจะได้สัมผัส หรือได้รู้จัก
    เพราะฉะนั้นอย่ารีบแน่ใจอะไรโดยง่าย....

เข้ามาง่าย ก็ไปง่าย
    แต่ไม่ได้แปลว่าทุกๆอย่าง จะยากเสมอ จนเกินจะทำความเข้าใจ

หาทางสายกลางของตัวเองให้เจอครับ....
    ไม่ต้องสายกลางเหมือนพระพุทธเจ้าก็ได้...
    แต่ให้มันเหมาะกับชีวิตตัวเองหน่ะ แล้วเด๋วมันก็มีสุขได้บ้าง...

หาดีๆไม่ได้ ก็อยู่เป็นโสด ให้มีคนเสียดายแม่งไปเลยยยยยยย

Kammy ka~ ถูกใจสิ่งนี้
  22. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0

ถึงใครบางคน.....

คนหน้าตาน่ารักอย่างเธอ....
    คงไม่ได้มาเจอสภาวะแบบฉัน
    คนที่หน้าตาไม่ดี ไม่มีอะไรสำคัญ
    แล้ววันหนึ่งก็ได้เจอคนที่อยากจะรัก...

คนหน้าตาน่ารักอย่างเธอเค้าไม่เจอสภาวะแบบนั้นเพราะเค้าอาจวางตัวดีก็ได้ครับ

คนที่เป็นพริ้ตตี้แบบเธอ.....
    คงไม่ต้องมานั่งง้อให้ใครมารัก
    เธอคงไม่เข้าใจความรู้สึกคนอกหัก
    เพราะมีแต่คนมารุมรักเธออยู่แล้ว...

อาจจะไม่เป็นแบบนั้นนะครับ เพราะคนเป็นพริตตี้อย่างเธอ ไม่แน่ พริตตี้คนนั้นอาจจะมาชอบคนอย่างผมเองก็ได้นะครับ

คนหน้าตาน่ารักแบบเธอ.....
    คงไม่ได้เจออะไรเหมือนกับฉัน
    เจอคนที่ใช่ แต่วันหนึ่งเค้ากลับทิ้งกัน
    และหาข้ออ้างสารพันให้ตัวเองเป็นคนดี

คนน่ารักอย่างเธอ เค้าคงไม่ได้เจออะไรแบบคุณฉัน เพราะเค้าอาจจะพูดรู้เรื่อง มีเหตุผลพอ ที่สำคัญจริงใจซึ่งกันและกัน ไม่โกหกหลอกลวงกันเค้าจึงไม่ต้องโดนข้ออ้างสารพันแน่ๆเลยครับ

คนที่เป็นพริตตี้แบบเธอ.....
    คงไม่ต้องพิสูจน์ตัวว่าฉันรักเค้ามากแค่ไหน
    เพราะเค้าคงพร้อมจะรักและให้ความห่วงใย
    มันเทียบกับคนที่ไม่เหลืออะไรอย่างฉัน...ไ ม่ ไ ด้ ห ร อ ก เ ธ อ...

คนเป็นพริตตี้คนนั้น อาจจะไม่ต้องพิสูจน์ตัวก็ได้นะครับ เพราะกาลเวลามันสอนให้คนมันรักและเข้าใจกันได้เองครับ

ปล.ไม่แอบอ้างใคร ไม่เกี่ยวกับใคร มันเป็นเรื่องแค่ อาจจะ เท่านั้นเองครับ
    ถ้ามันไม่ถูกใจใครผมกราบขอโทษล่วงหน้านะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2009
    ดิ้ล Daytona และ Kammy ka~ ถูกใจสิ่งนี้
  23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ทำไม หนอ ทำไม ถึงได้รักเค้ามากมายขนาดนี้นะ เฮ้อ...ทั้งๆที่เปงช่วงเวลาแห่งความสุขที่แสนสั้น แต่ทำไม หนอ ทำไม ถึงได้หลง+รัก เค้ามากได้อีก อยากจะง้อให้เค้าคนนั้นยังอยู่เป็นคนที่เราได้รัก แต่เค้าก้อคงไม่มีวันกลับมา :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

24. Daniella

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    ลืมเค้าไปเถอะค่ะ....

ยิ่งรักมากก็เจ็บมาก...

ถ้าลืมได้เร็วก็จะเจ็บน้อยลง....
    หรืออย่างน้อยที่สุดก็ใช้เวลาเจ็บสั้นลง

วันนี้..ทำงานอยู่เฉยๆ ก็เจอด่าในเอ็มมาอีก...
    ก็เข้าใจเรื่องราวทั้งหมดแล้ว เลยไม่ได้รู้สึกโกรธอะไร

แต่มีอยู่ตอนนึง ก็น้อยใจ...
    เลยหลุดปากถามไปว่า ให้ตายให้ดูมั้ย

เจ็บมากตรงที่เค้าตอบว่า เออดี
    แล้วก็อีกหลายประโยคที่อ่านแล้วได้แต่นั่งตอบเค้าไปก็ร้องไห้ไป.........
    (ไม่ได้คิดไปเองแน่ๆ เพราะกลัวโดนว่าแบบเมื่อคืน
    เลยแคปหน้าจอแล้วนั่งอ่านทวนซ้ำไปซ้ำมาช่วงที่ไม่เจ้านายไม่อยู่....)

ตกเย็น ก็ไปนั่งเล่นที่ดาดฟ้าของตึกสูงใกล้ห้าง...
    มองข้างล่างไปก็คิดไปว่า เอ.... หรือจะโดดลงไปจริงๆ ดีนะ...

เครียดหลายเรื่องจัง.... ทั้งเรื่องที่ได้รู้เมื่อคืน
    เรื่องที่ได้คุยวันนี้ สรุปว่าใครอำใครก็ไม่รู้เลย..
    สารพัดเรื่องที่ประดังประเดเข้ามา....

เรามันตัวคนเดียว ไม่มีใครมาปกป้องหรือเถียงแทนอยู่แล้ว
    เหมือนว่าทุกคนไม่เชื่อเราอยู่แล้ว....จะอยู่ไปทำไมกัน....

จังหวะที่จะก้าวออกไป...........
    เออเนอะ จะตายเพราะคนแบบเค้าทำไมกัน

เราควรจะอยู่เพื่อพิสูจน์ตัวเอง...
    ถึงจะไม่มีใครเชื่ออะไรก็ตาม...

แล้วก็ถอยหลังกลับมา....
    นั่งรถเมล์กลับหอและกลับมาใช้ชีวิตตามปกติ...

ไม่ว่าใครจะพูดอะไร แบบไหน....ก็ช่างมันเถอะ

ตอนนี้เราหยุดแล้ว พอแล้ว
    เพราะไม่มีใครเชื่อ แค่เรารู้ว่าเราไม่ได้ทำคนเดียวพอ...

ที่ผ่านมาพยายามดิ้นรนเพราะอยากให้เค้าเข้าใจถูก...
    ไม่อยากมีข้อกล่าวหาที่ร้ายแรงสำหรับผู้หญิงเพิ่มเข้ามาในชีวิต

แต่กลายเป็นว่าเราร้อนตัวและทำตัวไม่เหมาะสม
    แก้ตัวไม่ได้ คงได้แต่รอเวลาเท่านั้น...

...พอกันที...

เพราะความที่เราไม่ได้คิดอะไร และมันก็ไม่มีอะไรจริงๆ
    คนที่ลากไปเล่นเกมด้วยเราก็เห็นแค่เพื่อนจริงๆ...

แต่ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมเรื่องมันกลายเป็นแบบนี้ได้...

โทษตัวเองแล้วกัน ง่ายดี...

โทษตัวเองที่คิดอะไรน้อยเกินไปนิดนึง....
    โทษตัวเองที่รักเค้ามากไป...
    และโทษตัวเองที่เจอแต่อะไรไม่รู้...

ปล. ขอหายไปสักพักดีกว่า อยากพักแล้ว เหนื่อย
    ใครมีอะไรก็โทรมาแล้วกันนะ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2009
  25. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ^
    ^
    ^

อย่าปล่อยให้คนอื่น มามีบทบาทกับชีวิต มากกว่าตัวเราเองเป็นคนกำหนด..
    คนที่ห่วงเราที่สุด ไม่ใช่เขาเหล่านั้น แต่เป็นใครบางคน
    ที่พร้อมเข้าใจ เราทุกเรื่อง ทุกอย่าง ทุกเวลา

แล้วจะบ้าไปกับคนพวกนั้น ทำไมกัน ?

26. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    จ้า จ้า สู้ๆ นะนู๋น้อย มีไรเครียดก็ โทรมา บ่นๆ กันได้ นะ
    เราต้อง เจออะไร อีกเยอะ ผ่านเรื่องนี้ได้เรื่อง อื่นก็ต้องได้คับ เป็นกำลังใจให้นะ Smile:)

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่นะ ดีๆๆพี่ว่าก้ยังมีอยู่แหละ สักวันเราจะต้องเจอ เชื่อพี่สิ อย่าเพิ่งไปท้อ

เดี๋ยวมันมาจะมาแบบไม่รู้ตัว

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จาดีใจหรือเสียใจดีหว่า วัยรุ่นงง:D:D:D

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ต้องอธิบายให้เค้ามั่นใจในตัวเราคราบ ว่าเราจะไม่เหลวไหลไปไหน

ไม่ว่าจะไกลสักเพียงไหน เราก็จะอยู่กับเค้าคนเดียว

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เห็นด้วยคราบผม คนเราสักวันก้ต้องเจอ ถ้าเจอดีไม่ได้ อย่ามีมันเลยดีกว่า

แบบผมไง อิอิ ยังหาม่ะได้เลย แต่ก้มีความสุขนะ แต่มีเหงาบ้างเล็กน้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้