เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขอบคุณนะครับ สู้ๆต่อไป

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แฟงก้อม่ายรู้ว่าคนๆนั้นเค้าต้องการอารายจากแฟง ถึงแม้ว่าตอนนี้แฟงจะเริ่มคบกะคนใหม่แล้ว แต่เราก้อยังลืมเค้าม่ายได้สักที เจ็บจายตัวเองนัก แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ค่อยๆลืมแฟง ค่อยๆลืม นะ

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็เหมือนกัน ยังทำใจไม่ค่อยได้ครับ แต่ก็ดีขึ้นนิอนึงครับ เข้าใจครับ ว่ามันยากกับการที่ต้องตัดใจจากคนที่เรารัก เก็บเค้าไว้ในใจครับ ดีที่สุด อย่าหนีตัวเองครับ เพราะ มันจะทำให้เจ็บยิ่งกว่าครับ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ต้องทำได้ ถ้าไปรบกวนเค้า เดี๋ยวเค้ามาว่าเรา แล้วจะทำให้เซ็งหนักเค้าไปอีก ดูเค้าอยู่ห่างๆ ถ้าเค้ามีอะไรค่อยเข้าไปช่วยเค้าดีกว่าครับ เราอาจจะเจ็บนิดหน่อยตอนที่อยู่ห่างๆเค้า แต่อาจจะเป็นทางออกที่ดีครับ สู้ๆๆครับ เราต้องทำได้ (ความคิดถึงมันห้ามกันไม่ได้ครับ) ใช่ครับ พี่วิตาล หายไปไหนอ่ะ หรือ ว่าพี่เค้าดีขึ้นแล้ว

6. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมก็เคยลองครับ ลองคบกับคนใหม่ดู แต่ก็โกหกตัวเองไม่ได้ครับ สุดท้ายก็ต้องบอกเค้า ผมว่าการที่คบใครเพื่อให้ลืมอีกคนผมว่ามันไม่ดีอ่ะ อีกอย่างผมไม่อยากทำบาปด้วยอ่ะครับ ไม่อยากทำให้เค้าเสียใจ เพราะถ้าคนใหม่เค้ารู้สึกกับเรามากกว่านี้ แต่เรายังไม่ลืมคนเก่า ยังรักคนเก่าอยู่ เค้าจะเสียใจอ่ะครับ ผมไม่อยากให้ใครมาเปนเหมือนผม แล้วยิ่งผมเปนคนทำด้วยยิ่งไม่เอาใหญ่ กลัวครับ เวรกำมีจิงครับ ยิ่งเดี๋ยวนี้มันใช้T88+nos ด้วยมันตามทัน เลยรอให้ตัวเองตัดใจให้ได้ก่อนดีกว่า แล้วค่อยว่ากันใหม่

7. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เธอบอกอยากกลับมาคืนดี...........แต่ผมปฏิเสธไปว่าเรา2คนทางใครทางมันอ่ะดีแล้ว(ทรมานมากกะคำพูดนี้)

กอล์ฟทำใจได้แล้วกะเรื่องของ2คนจะมารื่นฟื้นทำไม และโปรดอย่าเห็นกอล์ฟเป็นของตาย กอล์ฟไม่ใช่ของตายสำหรับใคร ผมไล่เธอไปหาคนอื่น คนอื่นที่ดีก่าผม (ไม่รู้พูดไปได้ไง)

แบบนี้ผมทำผิดรึป่าวครับ....................ที่พูดกะเธอแบบนั้น

และทำไมอีกใจนึงผมเสียใจกะคำพูดที่พูดไปแบบนั้น...มันรู้สึก.เป็นห่วงเธอ ไงบอกไม่ถูก กลัวคนอื่นจะทำเธอเสียใจ กลัวเธอโดนคนอื่นหลอก และทำไมอีกใจผมนึงเฉยๆไม่รู้สึกรายเลย...เหมือนจะดีใจที่ตัวเองไม่ต้องมาทรมารกะเธอคนนี้อีกครั้ง ไม่ต้องมาทนทุกข์กะเธออีก งงกะตัวเองมากๆเลยคับ

ป.ล เหมือนเธอกำลังเล่นตลกอารายสักอย่างเลย ว่ามะคับ จะไปก้อไม่ไปสักที ชอบมาทำให้ผม คิดมากอยู่เรื่อยเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2007
  8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    วันนี้เค้าก้อส่งข้อความมาว่า คิดถึงมากมาย แฟงม่ายเข้าใจว่าเค้าต้องการอารายจากแฟงค่ะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0
    สู้ๆครับ...ยังไงความรักก็เป็นเรื่องดีเสมอ

แต่เวลาผมอกหัก ผมไม่ทำอะไรครับ..

เนื่องจากว่าไปไม่เป็น หายใจไม่ทั่วท้องยังไงบอกไม่ถูก เดินแล้วตัวมันเบายังไงไม่รู้

นึกถึงอารมณ์นั้นแล้วเศร้าจริงๆเลย

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คุณกอล์ฟครับ ผมว่าแฟนคุณเค้าตัดคุณไม่ได้อ่ะครับ เค้ายังรักคุณอยู่ แต่เค้าก็ไม่สามารถเลิกกับคนนั้นได้ แฟนคุณเหมือนแฟนผมเลย

ตัดเราก็ไม่ได้ คนใหม่ก็ไม่ได้ ทำให้ผมโคตรทรมานเลย ขึ้นอยู่กับตัวคุณอ่ะครับว่า จะยอมเป็นแบบนี้หรือเป่า ยอมให้เค้าคบ2คนหรือเป่า

แต่ผมเตือนก่อนเลยครับ ทั้งเจ็บทั้งทรมานเพราะเราต้องรับรู้เรื่องทุกอย่างของเค้าทั้ง2คน เวลามันโทมาก็ต้องให้เค้ารับแล้วก็ต้องทนฟัง

เค้าคุยกัน เราต้องยอมอยู่กับเค้าอย่างไม่มีศักดิ์ศรี อยู่แบบไม่มีค่า แต่ถ้าตัดใจได้ ทำใจได้ที่เค้าเดินจากไป ก็ยอมให้เค้าไปครับ ถ้าเค้าไปแล้ว

มีคนที่ดีกว่าเราก้ต้องดีใจกับเค้าด้วยครับ ผมก็คงไม่อยู่ในสภาพนี้อีกไม่นานหรอกครับ รอให้เค้ามีกำลังใจที่ดีกว่านี้ก่อน ( พอดีแฟน

ผมเค้ามีปํญหาอยู่อ่ะครับ) ผมก็คงเดินออกจากชีวิตเค้าอ่ะครับ อยากมีค่าบ้าง อยากมัศักดิ์ศรีเหมือนคนอื่นบ้างอ่ะครับ อยู่แบบนี้รู้สึกไม่ดี

เลย มันคงหัวเราะผมอ่ะครับ เพราะมันรู้ว่าผมยังคุยกับแฟนผมอยู่ ผมไม่อยากให้ใครมาหัวเราะเยาะผม ดูถุกผม ดังนั้นผมคงต้อง

เป็นคนไปเองครับ ดังนั้นขึ้นอยู่กับคุณว่าจะเป็นแบบไหนอ่ะครับ ถ้าคุณรักแฟนคุณมาก คุณขาดเค้าไม่ได้คุณก็อาจจะต้องเป็นเหมือนผม

แต่ถ้าคุณตัดแฟนคุณได้ คุณก็จะไม่ทรมานเหมือนผม ถามใจตัวเองครับ ว่าต้องการแบบไหน ชั่งน้ำหนักดูว่าใจต้องการเค้าอยู่หรือเป่าครับ

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ลองถามเค้าดูครับว่า ต้องการอะไรครับ บางทีเค้าอาจจะกลับมาคบกับ แฟงจิงๆๆก็ได้นะครับ เค้าอาจจะสำนึกผิดก็ได้ครับ ( ผมเป็นคนชอบให้โอกาสคนอ่ะครับ ) ขึ้นอยู่กับแฟงอ่ะครับว่าอยากให้เค้ากลับมารึเป่ายังรักเค้าอยู่รึเป่า

12. Jesus_RG

515
    36
    0
    คุณกอลฟ์เป้นเหมือนผมช่วงก่อนอ่าคับ ตอนที่เราตัดใจได้(บ้าง) บางครั้งรู้สึก โล่งใจ เหมือนกันคับ แต่นานๆ ไป ก้อเริ่มนึกถึงเค้าอ่าคับ เฮ้อ......เมื่อคืนเค้าก้อโทรมาหาผมน่ะคับ แต่เค้าก้อนั่งเล่นเกมไปด้วย แล้วคุยกับคนนั้น ไปด้วย ผมต้องเรียกหลายๆรอบ กว่าเค้าจะตอบ แล้วเค้าก้อคุยกับคนนั้นอีก จนผม งง โทรมาทำไมเนี่ย พอผมถามว่ามีอะไร เค้าก้อตอบว่าไม่มีไร แค่นี้แหละ เอ่า งง.... ดิคับ (ก่อนหน้านี้ 8วันคับที่ผมไม่โทรหาเค้าอ่ะ) เอ่อ แล้วเรื่องแบบนี้ผมควรบอกให้แฟนใหม่รู้ดีไหมคับ แหะๆ เพราะตอนเช้าแฟนผมก้อโทรนะ ตอนตี 5ครึ่ง แล้ว ผมก้อขอบคุณที่เค้าโทรมา ทำให้ผม ที่จิตตก มันอาการดีขึ้นอ่าคับ เค้าเลยถามว่า ทำไมถึงจิตตก ผมก้ออ้ำอึ้งๆ ไม่รู้จะบอกยังไงดี เค้าก้อเดาออกอ่าคับ แล้วผมก้อถามเค้าว่าโกรธไหมที่แฟนเก่ายังโทรหา เค้าก้อบอกไม่อ่าคับ เหอๆ กังวลใจเหมือนกันคับ แต่ผมก้อบอกเค้าว่า กับคนเก่า จบไปแล้วอ่าคับ เหมือนเพือ่นกันอ่าคับ (ที่ผมทำไปนี่ดีหรือเปล่าคับผม) เหอๆ

13. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ขอบคุณมากๆนะคะ แต่เพื่อนแฟงบอกว่า เวลานี้เหมาะกะการแก้แค้นอ่าคะ แต่แฟงทำจายม่ายลงเลยจิงๆๆๆๆ ทำมายเราต้องจายอ่อนด้วยนะ

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ถูกต้องแล้วครับ สิ่งที่ทำอ่ะครับ ไม่ปิดบังแฟนดีครับ เหมือนเป็นการให้เกียติด้วยครับ และก็ไม่โกหกเค้าด้วย มีไรก็บอกเค้าตรงๆๆดีกว่าครับ ดีใจด้วยนะครับที่มีแฟนใหม่แล้ว แล้วก็ที่ทำใจได้อ่ะครับ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าลึกๆๆแฟงก็ยังรักยังเค้า เป็นห่วงเค้าอยู่นะ ลองคิดดีๆๆครับ เพื่อเค้าอาจจะกลับมาจิงๆๆก็ได้ครับ
    หรือถ้าเค้ารักเราจิงใช้เวลาเปนเครื่องพิสูดครับ

16. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เคยเป็นเหมือนกันครับแบบนี้เข้าใจครับ

เป็นกำลังใจนะครับ

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  17. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบคุณคับพี่ดิ้ล ตอนนี้ก้อได้แต่ ค่อยๆลืมคนเก่าอ่าคับ เริ่มต้นกับสิ่งใหม่ๆดีกว่า

แฟง .....อย่าไปแก้แค้นเลยนะ แต่ถ้าทำแล้วแฟงสามารถรับได้กับสิ่งที่จะเกิดต่อมาได้ปะ แล้วจะไม่เสียใจกับการกระทำ อ่ะนะ ปล่อยวางดีก่า เหอๆ

คุณ Foam ขอบคุณค้าบบบบ

พี่ปะยางเป้นไงมั่งหว่า

18. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เหมือนจะดีอ่ะคับ คิดถึงเธอบางในบางเวลา........เวลาอยู่คนเดียวชอบคิดถึงเธอตลอดเลย

คิดว่าจะลืมให้ได้........แต่ทำจิงๆมันไม่ได้เลย แต่ถ้าผมคิดถึงเธอมากๆก้อจะเล่นเกมครายเครียดไปช่วยได้ในระดับนึง

สู้ต่อไป........คับทุกคน

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันอาจจะทำได้อ่ะครับ แต่ต้องใช้เวลานิดนึงอ่ะ แต่กว่าจะถึงเวลาที่ทำได้ มันช่างยาวและทรมานมากๆอ่ะครับ แต่เราต้องผ่านไปให้ได้ครับ สู้ๆๆครับทุกคน

20. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เค้าม่ายได้รักเรา รู้อยู่เต็มอก แงๆๆๆๆๆ

21. Jesus_RG

515
    36
    0
    เฮ้อ......แย่ชะมัดคับ เหมือนกับคนเก่าเราไม่มีความหมายอะไรสำหรับเค้าแล้วอ่าคับ เซ็ง..................

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อยากจะเอา History มาโพสให้อ่าน แต่ก้อ.............นะ เง้ออออออออออออออออออออออ ม่ายมีครายเข้าจายเราเลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ยังมีเพื่อนๆในนี้ที่เข้าใจความรู้สึกนะครับ เปนกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆครับ

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    Thanks u very much

Last night he called me and said he missed me but u know before last night (I think maybe 3weeks) he never called me. What he want from me?

feelgood ถูกใจสิ่งนี้
  25. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    คุณอย่าคิดว่าไม่มีใครเข้าใจสิคะ ลูกแก้วเข้าใจนะ เราไม่เคยบอกเลิกแฟนเราเลยซักคน โดนบอกเลิกตลอด เราคงดีเกินไป

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับยังมีคนที่เข้าใจ และเคยเปนแบบนี้อีกเยอะอ่ะครับ เราไม่ใช่คนเดียวและคนแรกซะหน่อยครับ คนที่เค้าเจอเหตุการณ์แบบนี้อาจจะหนักกว่าเราก็ได้อ่ะครับ เค้ายังผ่านไปได้เลย งั้นเราก็ต้องผ่านไปได้ครับ สู้ๆๆ

27. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เหตุเกิดเมื่อกี้เลยค่ะ สดๆร้อนๆ แหม มีการขอความช่วยเหลือเรา ให้เราต่อราคาของให้ พอต่อได้ถูกกว่า ปรากดว่า ไม่เอาซะงั้น แล้วครายหล่ะ เสียคำพูด แฟงมีแต่ฝ่ายเสีย เสียตังค์ค่าโทรไป 50 กว่าบาท เพื่ออาราย.....เราก้อหวังให้เค้าได้ของที่เค้าอยากได้ในราคาถูก เส็ดแล้ว แล้วไง กลับมาบอกว่า ม่ายเอาซะงั้น เพระเค้าตกลงกะคนขายไว้แล้วว่าพุ่งนี้จะไปเอาของ แล้วเค้าจะให้แฟงต่อราคาของเพื่ออารายค่ะ โมโห้มากมาย

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    สู้ๆคับ:sad::sad:

29. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใจเยนครับแฟง มีไรค่อยๆๆคุยกันครับ อย่าใจร้อนครับ ค่อยๆอธิบายให้เค้าฟังครับ

30. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เหตุผลยอดนิยมเลยครับ ดีเกินไป ( ชอบคนเลวก็ไม่บอก )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้