เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    คนที่ยังเปนโสดในนี้ยังมีอยู่คราบ ที่ไม่มีลูกหรือไม่มีเมีย ยังมีอีกเยอะ

โดยเฉพาะในกระทู้นี้ อิอิ ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคราบผม

( มีคนถามเยอะว่า ดิ้ลมีลูกแล้วหรอ มีแล้วคราบ เปนแฝดด้วย ที่เหนในรูป

แหละ ตอนที่อยู่ที่เยอรมัน แต่เปนลูกบุญธรรมนะคราบ ผมยังม่ะมีภรรยา )

2. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จัดให้พี่บ้างสิ 555:D:D:D

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

สู้ๆๆนะคราบนู๋แฟง เปนกำลังใจให้นะ

4. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

พี่ม่ะเคยทามให้ผู้หญิงเสียใจนะ มีแต่โดนผู้หญิงทำอ่ะ :cry::cry::cry:

5. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    พี่มี่ใจร้อนจริงๆ ตกลงคบกันไม่ถึงอาทิตย์จะให้แจกการ์ดเลยหรอครับ อิอิ :D

คนดีๆมีอีกเยอะครับเจ๊ แต่มันยังไม่ถึงเวลาเท่านั้นเองครับ :D

ปล.รักแท้ ไม่ได้มีแค่ครั้งเดียว :D

6. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    นู๋ยังรอลุงเค้าเสมออ่าค่ะ เหมือนหมารอเจ้านายกลับบ้านอ่าพี่ ถ้าไม่งั้นก้อคงต้องประกาศรับสมัครเจ้านายคนใหม่ หุหุ :rolleyes:

7. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อืมมมมม...... เราหาทางเลือกให้ตัวเราเองบ้างดีกว่ามั้ยครับแฟง
    การรอคอย ไม่ได้ให้ผลดีกับผู้รอคอยเสมอไป

ชีวิตมีทางที่จะเลือกเดินให้กับตัวเอง เยอะแยะมากมาย
    เลือกอะไรให้กับตัวเองบ้าง ดีกว่าเลือกที่จะรอคอยเฉยๆอ่ะครับ

(ยกเว้นแต่ว่า ทำใจไม่ได้ และจะไม่รอใครอีกแล้วนะ)

8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0

ขอบคุณนะคะ คุณ Nitarn ตอนนี้นู๋ก็เลือกที่จะทำงาน และก้อเลือกพ่อแม่อ่าค่ะ เวลาว่างก้ออยู่กับพ่อแม่ให้มากที่สุด พยายามทำตัวไม่ให้ว่างเข้าไว้ จะได้ตัดใจได้เร็วๆอ่าค่ะ (ถ้าเปงเมื่อก่อนนะ ก้อคงอยากจะมีครายซักคนเข้ามาทำให้เราลืมเค้าไป) แต่ตอนนี้ไม่อยากหาเรื่องเข้าตัวแล้วอ่าค่ะ หยุดอยู่นิ่งๆดีกว่า ยังมีอารายมากมายให้เราทำอีกเยอะแยะ แต่เพียงแค่นู๋จะทำหรือไม่ทำเท่านั้นเอง ตอนนี้ก้อดีขึ้นเยอะแล้วอ่าค่ะ ทำงานหาเงิน แต่งผัว เย้ย แต่งรถดีกว่าอ่าค่ะ ยังไงรถก้อไม่หักหลังเรา หุหุ :):):)

9. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

คิดเหมือนกันเลยค่ะแฟง.....

ตอนนี้แนนก็หยุดนิ่งๆ แล้ว
    เพราะเหนื่อย....

เมื่อเวลาผ่านไป เค้าคงจะรู้ความจริงเอง...

4-5 ครั้งแล้ว ที่ชอบผู้ชายแล้วต้องร้องไห้
    ตอนนี้เลยพักเหมือนแฟงดีกว่าค่ะ... :(

แต่......กับสาวๆ ไม่มีวันพักนะจ๊ะ ฮิๆๆๆๆ :D

10. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้มั้ง ค่อยๆๆเปนค่อยๆๆไป เวลาจะช่วยเราได้นะจ๊ะ

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

เหนด้วยอย่างยิ่งเลยคราบ ตามที่ได้กล่าวไป ถูกต้องที่สุด:):):)

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    สิ่งที่แฟงกำลังจะทำเปนสิ่งที่ดีที่สุด อยู่กับพ่อแม่ ให้เวลากับท่าน

ถึงแม้บางทีอาจจะมีขัดใจกันบ้าง แต่ยังไงท่านก้ไม่เคยโกรธเรา

ท่านยังรักเราเสมอ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

อุดมการร์ไม่เคยเปลี่ยนเลย อิอิ ล้อเล่งนะ:D:D:D

14. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เอาใจช่วย กับทุกหัวใจละกัน..

ของใครของมัน ดูกันเอาเองเน่อ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 13:18:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:18:22 ----------

เอาใจช่วย กับทุกหัวใจละกัน..

ของใครของมัน ดูกันเอาเองเน่อ

15. ~ GiftZaaBa'@ ~

~ GiftZaaBa'@ ~ New Member Lady Member

1,686
    29
    0
    คิดถึงเธอ...เหมือนหมอนข้างที่กอดทุกคืน....แต่ตอนนี้ไม่รู้เธออยู่ไหน !?!

16. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ของแฟงรู้ทุกวินาที ทุกลมหายใจเข้า-ออก ว่าเค้าอยู่ไหน แต่มันก้อเหมือนห่างไกลกานข้ามประเทศ :cry::cry::cry::cry:

17. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

ของแนนห่างไกลข้ามจักรวาลไปเลยอ่ะ :confused:

แต่ที่แน่ๆ มีสาวมาจีบเค้าด้วยแหละ ว้ายยยย ดีใจ :D

ปกติเป็นฝ่ายจีบคนอื่น คราวนี้โดนจีบมั่ง ฮิๆๆๆๆ :eek::eek:

18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เกิดวันที่ 7

คุณมีประสาทสัมผัสที่เฉียบแหลม ไวต่อความรู้สึกต่างๆ แต่เก็บอารมณ์ได้อย่างมิดชิด เป็นคนเรียบเฉย ไม่ชอบอะไรที่โอเวอร์ แต่ส่วนลึกของจิตใจแล้วกลับทิฐิ และหลงตัวเองด้วย ก็เลยเป็นคนมีมานะและสู้สุดฤทธิ์เลยแหละ คุณมีความกล้าอย่างเหลือเฟือ ชนิดคนรอบข้างคาดคิดไม่ถึง และจะมีความสัมพันธ์ที่ลึกซึ้งกับคนรักได้เร็วมากด้วย

เกิดวันที่ 27

คุณเป็นคนที่มีจิตใจเปราะบางและถูกระทบกระทั่งได้ง่ายเสียจริงๆ อะไรนิดอะไรหน่อยคุณก็จะคิดมากและเศร้าโศกเสียใจได้ง่ายๆ คุณมองโลกในแง่ร้าย เจออุปสรรคกน้อยคุณก็โอดครวญว่าไม่ไหวแล้ว ดูภายนอกคุณอาจจะเหมือนคนเย็นชา แต่ที่จริงแล้วคุณใจดีและมีน้ำใจนะเนี่ย วลาออกเดทกับคนรัก คุณไม่สนใจเลยว่าอีกฝ่ายจะแต่งตัวยังไง แต่คุณจะเนี้ยบตั้งแต่ศีรษะจรดเท้า ชนิดดารา hollywood ยังอายเลย กับคนรักแล้วคุณจะเอาแต่ใจตัวเองและอ้อนคนรักมาก บางครั้งก็มากเกินไปนะ

อันนี้แม่นไหมอ่าค่ะ ลุง TIGGER :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

19. nitarn

2,398
    41
    48
    ฝากแฟงหารายละเอียดให้ด้วยได้มั้ยคับ ว่าคนเกิดวันที่ 1 เป็นไงบ้าง

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    งั้นของดิ้ล ขอห่างไกลกันเหลือเกิน สงสัยอยู่ที่ทางช้างเผือกล่ะมั่ง ( เราดู คู่กรรมมากไปเป่าหว่า )

แฟง ที่ฝาก 30 ด้วยคน อิอิ

21. Daniella

968
    67
    0
    ขอวันที่ 2 ด้วยน้าาาาาาา ^^
    (ของแนนเองงับ...)

แล้วก็ ขอวันที่ 4 (ของป๊ะป๋า) กับวันที 12 (ของพี่พัด) แถมหน่อยนะตัวเอง...

22. nitarn

2,398
    41
    48
    กลายเป็นแม่หมอ ประจำ Variety ไปแล้ว 5555

23. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    สรุป

ตั้งกระทู้ใหม่

31 วันมาเลยแฟง

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    จัดไปจ้า เด๊วนู๋ออกไปตั้งกระทู้ในบอร์ดหล่ะกานนะคะ :D

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    แล้วแฟง จะคอนเฟิรม หรือ ฟันธง ดีจ๊ะ

วันนี้อยู่บ้าน เหงามากๆๆ เซงเป็ด

26. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    นู๋ไปโพสไว้ 2 กระทู้อ่าค่ะ ยังไงก้อลองอ่านดูนะคะ ^^

27. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ...เหงา เศร้า จริงๆ กระทู้นี้ ผมรู้สึกไปเองปล่าวอะ...

28. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ออกจะเฮฮาค่ะ สนุกๆเป็นพักๆ ทำงานหนักเป็นช่วงๆ เรื่องรักล้วนหลอกลวง ส่วนเรื่องคู่ควงพึ่งดวงหล่ะกัน คริๆๆๆ :p

29. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เป็นไงบ้างทุกๆคน

หวังว่าคงสบายดีนะ

ตอนนี้หลวงพี่ ยังไม่ได้มีกำหนดสึก

กะบวชไปเรื่อยๆๆ ไปจนถึงสิ้นปี

ว่างๆๆก็จะพยามแวะ มาดูกระทู้นี้บ่อยๆๆแล้วกัน

โชดดีมีชัย ร่ำรวยกันทั่วหน้านะ.............. เจริญพร

30. ~ GiftZaaBa'@ ~

~ GiftZaaBa'@ ~ New Member Lady Member

1,686
    29
    0
    สาธุ.....ค่ะ

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้