เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    เฮ้ออออออออออออ

สาวน้อย..เค้าไม่เชื่อแนนอ่าาาาา
    แนนเลยรอให้เค้าเชื่อใจแนนกว่นี้แล้วค่อยคุยกัน...

เอาล่ะ วันนี้เซ็งเป็ด...
    เลยมีกลอนมาให้แก้กันอีกแล้ววววว

อยู่เป็นเพื่อนอีกแป๊บนึงจะได้ไหม
    อยู่ให้ฉันสบายใจได้หรือเปล่า
    อยู่ชวนคุยให้ตัวฉันลืมเรื่องราว
    เรื่องเศร้าๆ ในหัวใจของฉันเอง...

อยู่ที่นี่ด้วยกันหน่อย...อีกแป๊บเดียว
    อีกเดี๋ยวฉันจะไปตามทางของฉัน
    เธอช่วยฟังที่ฉันบ่นหน่อยแล้วกัน
    ฟังเสร็จแล้วก็พูดปลอบใจฉันที...

ใครแก้ได้แก้เลยน้า...
    แก้ให้หมดล่ะ :D

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

พี่ไม่ถนัดแก้อ่ะ แต่ถนัดถอดแทน:D:D:D

ล้อเล่ง ขำๆๆ นะ อย่าคิดมาก

3. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48

อยู่ข้างเพื่อน เท่าไหร่ ไม่หายเหงา
    ถ้าใจเรา ยังคิดเฟ้อ เพ้อเฝ้าฝัน
    หวนคิดถึง แต่วันเก่า เคล้าเคียงกัน
    คงได้หลอก ให้ใจฝัน วันๆไป

ขอวันนึง จะลืมได้ และเข้มแข็ง
    เปลี่ยนเป็นแรง ให้ข้ามผ่าน สู่วันใหม่
    วันที่พร้อม วันที่แกร่ง จะก้าวไป
    เรื่องเศร้าๆ ที่หลอนใจ คงหายดี

4. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

แล้ววันนึงที่ว่านั้นคือวันไหน
    แล้วเมื่อไหร่ใจจะลืมเรื่องของเขา
    เพราะเพื่อนๆ คงไม่ได้มาปลอบเรา
    ให้หายเศร้าได้ทุกวันหรือทุกคืน...

เพื่อนก็คงจะอยู่ฟังได้พักเดียว
    เดี๋ยวก็ต้องจากไปทำเรื่องของเขา
    เหลือเพียงเรา เงามืด และความเศร้า
    ไม่ได้ช่วยทุเลาความเศร้าเลย...

ไม่ไหวแล้วจ้า.....ง่วงอ่ะค่ะ
    ฝันดีนะคะทุกคน... :eek:

5. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เอ้า วนมาเศร้าเหมือนเดิมอีก
    ไรฟร่ะ ปล่อยจมน้ำตาตาย ดีมั้ยเนี่ย

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 00:00:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:00:00 ----------

เอ้า วนมาเศร้าเหมือนเดิมอีก
    ไรฟร่ะ ปล่อยจมน้ำตาตาย ดีมั้ยเนี่ย

6. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    แค่อยากมาระบายครับ...........
    วันนี้มีธุระต้องไปที่เซลทรัลลาดพร้าว.....พอจอดรถปั๊ป....ก็เดินเข้าห้างมา......แต่แล้วหางตาผมได้เจอบางอย่างเข้า...นั่นคือ"เธอ" เธอ ซึ่งเมื่อ2ปีที่แล้วเป็นคนที่ผมรักมากที่สุด.....แล้ววันนี้เธอกับอยู่กับหนุ่มที่ทำให้ชีวิตของผมเปลี่ยนแปลงจากหน้ามือเป็นหลังมือหลังจากเรื่องราวที่เกิดขึ้นเมื่อ2ปีที่แล้ว. แต่เธอไม่เห็นผมหรอกครับ.แล้วผมเองก็เลือกที่จะกลับออกมาจากห้างด้วย....ผมแย่มากครับ...รู้สึกว่าทำไมๆๆๆๆๆๆๆๆๆตัวเองถึงเป็นแบบนี้วะ
    เพิ่งรู่ว่า...สิ่งที่ผมสะสมมา...สิ่งที่เรียกว่าการทำใจ...ที่ผมทำมาตลอด2ปี...มันได้พังไปแค่ชั่ววินาทีเดียว.......และผมกลับมาอยู่จุดที่เรียกว่าอ่อนแออีกแล้วหรือเนี่ย...ผมต้องนับ1ใหม่กับจิตใจของผมหรือเนี่ย.เฮ้อ.......เหมือนพระเจ้ากลั่นแกล้ง....หรืออาจเป็นเวรกรรมที่ผมเคยทำไว้ก็ได้มั้งคับ ไม่อยากให้มันเป็นอย่างงี้เลย...

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าดีแล้วนะที่เค้าไม่เหนเรา ถ้าเหนคนที่รู้สึกแย่อาจจะเปนเค้าเองก้ได้

เค้าอาจจะโทหาเรา หรือ ทะเลาะกับแฟนเค้า จะทำให้แยไปกว่านี้อีก

นี่คือมุมกลับกันนะคราบ แต่ในสิ่งที่เราทำใจมา แล้วพอมาเจอเค้าอีก

สิ่งที่เราทำได้อาจจะหายไปในพริบตา เพราะ เรายังแคร์ยังรักเค้าอยู่

จิงอยู่ที่เราไม่ได้คบกันแล้ว ไม่ได้เจอ ไม่ได้คุยแล้ว ทำให้ความรูสึก

มันลดลง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเราไม่เหลืออะไรเลย

ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคราบ การนับนึงใหม่ในครั้งนี้ มันง่ายกว่านับนึง

ในครั้งที่แล้วในความรู้สึกของผม แต่มันก็ยังยากที่จะลืมเค้าคนนั้น

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    พี่แต่งกลอนไม่เปน ขอมาอ่านอย่างเดียวนะ

9. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    นู๋ก้อแต่งกลอนบ่เปงอ่าค่ะ แง้วๆ ไม่งั้นก้ออยากจะเล่นด้วยอ่านะ งุงิ

10. nitarn

2,398
    41
    48
    แต่งบ้าง มั่วบ้าง.... ถูไถๆ ไปแหละคับ

11. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ก้อถือว่าเก่งอ่าค่ะ นู๋ยังงงๆกับสัมผัสอยู่เลย แง้วๆๆๆ

12. nitarn

2,398
    41
    48
    ก็เอามือแตะๆ. ก็เรียกว่าสัมผัสแล้วจ๊ะ นู๋แฟง

(เกี่ยวกันมั้ยหว่า ???)

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  13. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    ขอบคุณมากครับคุณดิ้ล.........ให้กำลังใจคนอื่นอย่างโง้นอย่างงี้...พอเจอกับตัว...
    เฮ้อ..........คิดไม่ออกครับ..วันนี้นั่งทำงานก็มีแต่ภาพเมื่อวานตามมาหลอกหลอน.
    ขอบคุณอีกครั้งครับ........ผมว่าผมคงเข้ามาในนี้บ่อยๆแน่ๆเลย...

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ได้เลยคราบ เข้ามาบ่อยๆ พูดคุยแลกเปลี่ยนกันจะได้มีมุมมองใหม่ๆๆ

ในหลายๆๆด้านดี มองกันหลายๆๆมุม แปลกเนอะ ผมเนี่ยอยากเจอ

อยากรู้ว่าเวลาทั้ง2คนเจอผมโดยบังเอิญเนี่ย จะทำหน้ากันยังไง

แต่กลับไม่เคยเจอเลย ทั้งที่บ้านก็อยู่ใกล้กัน

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    งั้นขอสัมพัสด้วยคน

ขอสัมพัสได้ไหมจ๊ะ:D:D:D

16. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อย่ามาทะลึ่ง เบบี้ อิอิ :D:D:D:D

ดูนะ...ใจเย็นๆ...ไม่ได้บอกว่าไม่เป็น...แต่บอกว่า...เดี๋ยวก่อน !!!

17. nitarn

2,398
    41
    48
    ว้าววววววววว นู๋แฟงจะแต่งกลอนให้อ่านแล้ววววว

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เอาๆๆช่วยกัน เพื่อจะเปนกวีเอกกันมั่ง อิอิ

19. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เย้ย นู๋ร้องเพลง ต่างหากค่ะ :eek::eek::eek::eek:

20. Daniella

968
    67
    0

:lol: :lol:
    ขอไปสัมผัสหนูแฟงด้วยคนจิ :D:D:D

21. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    หยุดยาวแบบนี้ไปเที่ยวไหนกันเอ่ย

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อยู่บ้านจ้า ตอนแรกว่าจะไปดู Transfromer 2 แต่คนๆนั้น ไม่ว่างอ่าค่ะ แงๆๆๆๆ

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    กรุงเทพถนนโล่งอีกครั้ง ยะฮู้ ว่าแต่ช่วงนี้ความรักดูเงียบๆๆกันเนอะ สงสัยปลงกันหมด อิอิ

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ปลงแล้วจ้า

25. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ปลงแล้วจ้า

แต่ยังไง ก็ยังรัก ลุง TIGGER อยู่ดีแงๆๆๆ :cry:

26. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    เหมือนจะอกหัก แต่ไม่รู้เหมือนกันบอกไม่ถูกอ่า เฮ้ออออออออ

ทางที่ดีอยู่เป็นโสดแบบนี้ไปเรื่อยๆ ดีกว่าค่ะ ไม่มีใครมาทำให้เสียใจด้วย

อยากทำอะไรก็ทำ สู้ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ ในนี้เสมอ ^^

27. nitarn

2,398
    41
    48
    เหอๆ.. แต่ละคน

เอาน่า... ผมก็ตอบตัวเองว่า เด๋ววันนึงก็เจอเหมือนกัน
    เราไม่โสดไปจนตายหรอกน่า

28. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เรื่องมันเศร้า... :(

รักแท้นี่มันตามหายากจริงๆ...

อะไรๆก็เข้าใจกันยาก พูดก็พูดยาก จะพูดไรก็ไม่พูด.. พูดอะไรก็พูดไม่หมด..

ผมเลยตัดสินใจกับเรื่องที่เกิดบ่อยครั้งในลักษณะเดียวกัน (คงเป็นนิสัยเค้า)..

ผมเลยใช้คำว่าหยุดไว้ตรงนี้....

ถึงแม้จะทำให้ผู้หญิงและตัวผมเสียใจก็ตาม แต่เพื่อที่ไม่ต้องกลับไปเจอเรื่องเดิมๆที่เกิดขึ้นอยู่เดิมๆ...

ช่วงนี้เลยออกไปแนวเบื่อๆ มีก็ได้ ไม่มีก็ได้..

ข้อความเค้าก็ส่งมาง้อ เมล์ก็ส่งมาง้อ โทรมาก็โทรมา...(แต่ผมไม่รับและไม่ติดต่อเลย)

ผมต้องทำใจ เพื่อไม่อยากที่จะให้เค้ามักง่ายทำงี๊อีก

มีเรื่องระบายแค่นี้ก่อนครับ... ยังคิดไรไม่ออกเลย ที่จะตัดสินใจอะไรบางอย่าง

ได้เพียงงดรับโทรศัพท์เค้า... งดติดต่อเค้า

29. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

เราอ่ะเป็นคนขี้หงุดหงิด จริงจังกับการดำเนินชีวิตมากไปหรือเปล่า

จนทำให้ต่างคนต่างเครียดกันตลอดเวลา

คบกันน่าจะรู้ว่าแฟนนิสัยแบบไหน หาเวลาได้คุย พักผ่อนกันบ้าง

นั่งคุยกันบ้างว่าคิดอะไรอยู่ อยากทำอะไรต่อไปบ้าง

หย่อนๆมั้ง ไม่ต้องตึงเครียดมากนัก

แต่ถ้าใจไม่ต้องการคนนั่งเป็นเพื่อนข้าง ๆ เวลาคุณขับรถไกล ๆ ดึก ๆ

ไม่ต้องมีคนป้อนข้าว ป้อนขนมให้ตอนขับรถนาน ๆแล้วหิว

ไม่ต้องมีคนช่วยมองรถเลนซ้ายเวลาคุณมองไม่เห็น

ไม่ต้องมีคนหาข้าว หาน้ำดื่มเย็นๆ ให้คุณเวลาเหนื่อย

ไม่ต้องมีคนคอยโทรหาเวลาทำงานยุ่งๆ ถามหาคุณว่าเหนื่อยป่าว

คนที่ไม่เคยโกรธเวลาคุณดุเค้า

แต่ถ้าเกิดคิดว่าเบื่อจัด ทำอะไรก็ไม่ตรงใจ ขาดคน ๆ นี้ได้

ก็เลิกกับเค้าไปซะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2009
    INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  30. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ผมอ่านประโยคนี้ แล้วผมใจอ่อนเลยอ่ะครับพี่บอล...เพราะเค้าก็ยังมีอยู่ครบๆ

ผมว่า คงไม่เกินเที่ยงพรุ่งนี้ ผมจะคุยกับเค้าดีๆ ว่าเป็นอะไร ยังไง.. รู้ว่าผมไม่ต้องการอย่างงี๊ ก็ไม่น่าทำ..

ยังไงขอขอบคุณพี่บอลมากๆนะครับ...

บอกตรงๆ อ่านแล้ว ใจอ่อนเลยอ่ะ..!!

ปล. ผมเข้าไปใน Hi5 ของพี่บอล แต่ทำไม หาที่คอมเม้นไม่เจอง่ะ.... :mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้