เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เมื่อไหร่ที่ผ่านไปได้แล้วมองกลับไป - ขำโคด - ค่ะ คอนเฟิร์ม

เราเคยเขียนไดอารี่ รำพึงรำพันถึงแฟนเก่าอยู่ 2-3 คน (ในช่วงเวลาที่คบกันนะคะ) ไม่ว่าวันที่เจอกัน คุยอะไรกันบ้าง ทะเลาะอะไรกัน

ทุกวันนี้ กลับมาอ่าน "กรูทำงั้นไปได้ไง(วะ)เนี่ย" 55+

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    จิงครับพูดถูกเลยคุณลูกแก้ววซ่า อิอิ

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อยากให้ถึงเวลานั้นแบบ คุณลูกแก้ว จังครับ แต่กว่าจะไปถึงทรมานน่าดูอ่ะครับ คงจะเหนื่อยและก็เจ็บมากๆๆ:cry::cry::cry: แต่ก็ต้องทนกันต่อไป สู้กันต่อไป ครับ

4. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    เหอๆ ..พูดไม่ออกอ่าคับบ

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มันอยู่ในใจกับความรู้สึกใช่ไหมครับ เลยบอกไม่ถูก

6. Jesus_RG

515
    36
    0
    ถูกต้องเลยคับบบ

7. BUNG

BUNG Member Member

40
    2
    8
    ค ว า ม จ ริ ง ใ น ค ว า ม รั ก

มันก็เป็นความจริงอย่างที่ความจริงเป็น...

ความจริงเกี่ยวกับความรัก

1. การรักและไม่ได้รับรักตอบ เป็นทุกข์ แต่สิ่งที่ทุกข์ยิ่งกว่า คือ การรักใครสักคน แต่ไม่มีความกล้าพอที่จะบอกให้คนคนนั้นรู้ และต้องมาเสียใจภายหลัง

2. พระเจ้าอาจจะต้องการให้เราพบคนที่ไม่ใช่..ก่อนที่จะมาพบคนที่ใช่ เพื่อเวลาเราพบคนคนนั้นแล้ว เราจะได้รู้สึกซาบซึ้งถึงพรที่ทานประทานมา

3. ความรักคือความรู้สึกที่คุณยังห่วงใยใครสักคนอยู่ แม้จะแยกความรู้สึก ความลุ่มหลง และความสัมพันธ์แบบรักใคร่ออกไปแล้ว

4. สิ่งที่น่าเศร้าในชีวิต คือการพบคนที่มีความหมายอย่างมากสำหรับเรา แต่มาค้นพบภายหลังว่าเราไม่ได้ถูกกำหนดมาเพื่อสิ่งนั้น และจะต้องปล่อยให้ผ่านพ้นไป

5. เมื่อประตูแห่งความสุขปิดลง ประตูแห่งความสุขบานอื่นก็จะเปิดขึ้น แต่เราก็มัวแต่มองประตูที่ปิดลงไปแล้วเนิ่นนานจนกระทั่งเรามองไม่เห็นประตูที่ เปิดไว้รอเรา

6.เพื่อนที่ดีที่สุดคือคนที่คุณสามารถนั่งอยู่ริมระเบียงด้วยกันโดยไม่พูดอะไร กันสักคำ แต่สามารถเดินจากไปด้วยความรู้สึกเหมือนได้คุยกันอย่างประทับใจที่สุด

7.เป็นความจริงที่เราไม่สามารถรู้เลยว่าเรามีอะไรอยู่จนกว่าเราจะสูญเสียมันไป แต่ก็จริงอีกเช่นกันที่เราไม่รู้ว่าเราพลาดอะไรไปบ้างจนกระทั่งสิ่งนั้นเข้ามาหาเรา

8. การมอบความรักทั้งหมดให้ใครสักคนไม่ได้เป็นหลักประกันว่าเขาจะรักเราตอบ อย่าหวังที่จะได้รักตอบ แต่จงรอให้มันงอกงามขึ้นในหัวใจเขา แต่ถ้ามันไม่ได้เป็นเช่นนั้น ก็ให้พอใจว่าอย่างน้อยมันก็ได้งอกงามขึ้นในใจของเรา

9. มีสิ่งที่คุณต้องการจะได้ยิน แต่คุณจะไม่ได้ยินมันจากปากของคนที่คุณอยากได้ยิน แต่อย่าทำตัวเป็นคนหูหนวกโดยไม่รับฟังสิ่งนั้นจากคนที่เขาบอกกับคุณจากหัวใจ

10. อย่าบอกลา ถ้าคุณยังต้องการจะพยายามต่อไป อย่าท้อใจถ้าคุณยังรู้สึกว่าคุณไปไหว อย่าพูดว่าคุณไม่รักคนคนนั้นอีกแล้ว ถ้าคุณไม่สามารถทำใจได้

11. ความรักมักมาเยือนผู้ที่ยังคงหวัง ถึงแม้ว่าจะผิดหวัง และมาเยือนผู้ที่ยังคงเชื่อ ถึงแม้ว่าจะถูกทรยศหักหลัง และจะมาเยือนผู้ที่ยังคงรัก ถึงแม้จะเคยเจ็บปวดมาก่อน

12. การที่เราจะประทับใจใครนั้นใช้เวลาแค่เพียงนาที การที่เราจะชอบใครใช้เวลาเพียงแค่ชั่วโมง การที่เราจะรักใครใช้เวลาเพียงชั่ววัน แต่การที่จะลืมใครนั้นต้องใช้เวลาชั่วชีวิต

13. อย่ามองใครจากหน้าตา เพราะมันอาจหลอกเราได้ อย่ามองใครจากความร่ำรวย เพราะมันไม่จีรังยั่งยืน ให้มองหาคนที่ทำให้คุณยิ้มได้ เพราะเพียงยิ้มเดียว สามารถทำให้วันที่หม่นหมองกลับสดใส ขอให้คุณพบคนที่ทำให้คุณยิ้มได้

14.มีช่วงเวลาในชีวิตที่คุณคิดถึงใครสักคนจนกระทั่งอยากดึงเขามาจากความฝัน เพื่อกอดเอาไว้ขอให้คุณได้ฝันถึงคนพิเศษนั้น

15. ฝัน ถึงสิ่งที่คุณต้องการฝัน ไปในที่ที่คุณต้องการไป เป็นในสิ่งที่คุณต้องการเป็น เพราะคุณมีเพียงชีวิตเดียว และมีโอกาสเดียวที่จะทำทุกสิ่งที่คุณต้องการ

16. ขอให้คุณมีความสุขมากพอที่จะทำให้คุณเป็นคนอ่อนหวาน ผ่านการทดสอบมามากพอที่จะทำให้คุณเข้มแข็ง มีความเศร้าโศกพอที่จะทำให้คุณยังคงความเป็นมนุษย์ และมีความหวังมากพอที่จะทำให้คุณเป็นสุข

17. เอาใจเขามาใส่ใจเรา ถ้าคุณรู้สึกว่าสิ่งนั้นจะทำให้คุณเจ็บปวด รู้ไว้เถอะว่าคนอื่นก็เจ็บปวดจากสิ่งเดียวกันเช่นกัน

18. คำพูดที่ไม่ได้ยั้งคิดอาจก่อให้เกิดความขัดแย้ง คำพูดที่โหดร้ายอาจทำลายชีวิต คำพูดที่เหมาะกาละเทศะอาจลดความเครียด คำรักอาจเยียวยาและทำให้มีสุขได้

19. จุดเริ่มของความรักคือการปล่อยให้คนที่เรารักเป็นตัวของตัวเอง อย่าดึงเขาจากภาพความเป็นเขา มิฉะนั้นจะหมายความว่าเราเราเพียงภาพสะท้อนของตัวเราที่ปรากฎในพวกเขา

20. คนที่มีความสุขที่สุด ไม่ได้หมายความว่าเขามีสิ่งที่ดีที่สุด เพียงแต่เขาสามารถทำสิ่งที่เขามีให้ดีที่สุดได้ต่างหาก

21. ความสุขรออยู่เบื้องหน้าผู้ที่มีน้ำตา ผู้ที่เจ็บปวด ผู้ที่ค้นหา และผู้ที่พยายามแล้ว เพราะมีเพียงพวกเขาเท่านั้นที่รู้จักคุณค่าของผู้คนที่ได้สัมผัสชีวิตพวกเขา

22. ความรักเริ่มต้นด้วยรอยยิ้ม งอกงามด้วยรอยจูบ และจบลงด้วยคราบน้ำตา

23. อนาคตที่สดใสมีรากฐานอยู่บนอดีตที่ถูกลืม คุณไม่สามารถดำเนินชีวิตต่อไปได้ดีถ้าหากไม่รู้จักปล่อยวางความผิดพลาดในอดีต และความปวดใจ

24. คุณร้องไห้ตอนคุณเกิดในขณะที่คนรอบข้างกำลังยิ้ม จงมีชีวิตอยู่เพื่อเมื่อตอนคุณตาย คุณจะเป็นคนที่ยิ้ม ในขณะที่คนรอบข้างร้องไห้ให้คุณ

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  8. Jesus_RG

515
    36
    0
    ชอบข้อ 12 อ่าคับโดนๆๆๆ

9. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ข้อ5พูดถูกT..T

10. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เลือกได้ ไม่อยากมีแฟนเลย ไม่อยากรู้สึก ไม่อยากผูกพัน แต่มันทำไม่ด้าย แง๊

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ชอบ ข้อ 12 เหมือนกันอ่ะครับ โดนๆๆ ครับ เฮ้อ เมื่อไรจะทำใจได้อ่ะ เหนื่อยมากๆๆแล้วอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2007
  12. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    คุณ ดิ้ล Daytona ตอนนี้เป็นไงบ้างคับท่านไม่ได้เข้ามานาน ส่วนผมถึงจะลืมเค้าไม่ได้แต่ก็สบายดีแล้วหละครับ คิดว่าเค้าไปดีแล้ว เอาใจช่วยครับ

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับพี่ หายไปเลยนะ ผมก็ยังลืมเค้าไม่ค่อยได้อ่ะครับ แต่ก็ดีขึ้นแล้วอ่ะครับ เริ่มทำใจได้ล่ะ

คงอีกไม่นานนี้อ่ะครับ อะไรก็คงจะดีขึ้นครับ ( เพื่อนๆ ในนี้เพิ่งถามถึงพี่ เมื่อเร็วๆๆนี้เองอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่า หน้านี้ หรือ ก่อนหน้านี้อ่ะครับ )

14. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    เราเพิ่งบอกเลิกแฟนไป แต่ตอนนี้เรารู้สึกเหงาเอง

แต่มันก็น่าจะดีกับเค้าด้วย เพราะคบกันไปเราก็ดูแลเค้าไม่ได้

บางที่การที่จะเลิกกับใครซักคนมันก็มีเหตุผล ไม่ใช่ว่าเรามีคนอื่น

เพียงแต่คิดแล้วถ้าเรายังรักกันแค่ทางโทรศัพท์ มันไม่สามารถดูแลกันได้ตลอด

เกิดใครซักคนเป็นอะไรขึ้นมา มันก็อยากให้คนที่รักมาดูแลทั้งนั้นแหละจริงมั้ย

15. Jesus_RG

515
    36
    0
    สู้ต่อไปคับพี่น้องงงงงง........ เหนื่อยเนอะ

16. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    โคตรเหนื่อยเลยอ่า ติ่ง.......................

17. witarn

355
    8
    0
    มาแล้วครับพี่น้องไม่ได้หายไปไหนครับ พอดีคอมมีปัญหาไม่ได้เข้ามาเป็นเดือนเลย ผมดีขึ้นบ้างแล้วแต่บางครั้งตอนอยู่คนเดียวก็แย่เหมือนกัน ประมาณว่าปลงแหละครับเพราะเวลาเค้าโทรมาเค้าก็จะคุยแต่เรื่องแฟนใหม่เค้าว่าแฟนเค้าเอาใจเค้าทุกอย่าง เค้าคิดอะไรแฟนเค้าก็ทำตามหมด คงประมาณว่าจะอวดว่าดีกว่าเรานั่นแหละ เฮ้อ...ก็เราไม่ได้อยู่ใกล้แบบเค้านี่นาจะให้ทำแบบนี้ได้ไงใช่มั้ยครับพี่น้อง โดนแบบนี้บ่อยๆบางทีเลยไม่รับสายพอเจอในเอ็มก็ยังเอารูปคู่มาอวดเราอีก เฮ้อ....กรรมอะไรของเรานักหนา แค่นี้มันก็เจ็บพอแล้วยังจะเอาไงกะเราอีกไม่เข้าใจเลย สงสัยเค้าจะรู้ว่ายังไงเราก็ไม่เลิกรักเค้ามั้งเลยกะแกล้งเราให้สะใจเล่นๆ ขอให้ทุกๆคนประสบแต่สิ่งดีๆหลังจากนี้นะครับ ขอบคุณคุณ ดิ้ล Daytona ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาและเพื่อนๆทุกคนที่คอยให้กำลังใจครับ :)

18. Jesus_RG

515
    36
    0
    เป็นกำลังใจให้นะ แฟง สู้ๆ เหนื่อยก็พักก่อนก็ได้นะ :)
    โห..........ถ้าผมเป็นพี่ บ้าแหงๆอ่ะ ทำกันได้ไง ฮือๆๆ :cry:

19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าพี่เจอ แต่ละอย่างหนักๆ ทั้งนั้นเลยอ่ะครับ พี่ต้องเป็นคนที่เข้มแข็งแน่นเลย แต่ถ้ามองในทางที่ดี เหตุการณ์ทุกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับเรา มันก็จะกลายเป็นเกราะให้กับตัวเรานะครับ จะได้ตัดเค้าได้ง่ายขึ้น ทำให้เราเข้มแข็งขึ้น บางทีก็อาจจะทำให้ความรู้สึกของเราลดลงด้วย เมื่อถึงเวลา เราก็ไปจากเค้าง่ายขึ้นครับ สู้ๆๆครับพี่ แล้วก็เพื่อนๆๆทุกคนครับ เอาใจช่วยครับ

ในส่วนของผมนั้น แฟนผมเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยครับ เมื่อก่อนเค้ามีคนอื่นแค่คนเดียว แต่เดี๋ยวนี้
    เค้ามีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แล้วเค้าบอกผมว่า จะให้เค้าทำไง ผมก็เลยบอกว่า ไม่ต้องทำไรอ่ะ ( แต่ใจอยากบอกให้เค้ากลับมา แต่รู้อ่ะครับ ว่ายังไงเค้าก็ไม่กลับมามีผมคนเดียวแน่ ) ก็เลยต้องอยู่แบบเนี่ยอ่ะครับ แต่ผมเคยบอก เค้าว่า ผู้ชายทุกคนไม่ว่าจะรักมากขนาดไหน แต่ทุกคนก็มีลีมิตนะ เค้าก็คงไม่ได้คิดไรอ่ะครับ ยิ่งเค้าบอกผมว่า เค้าเป็นแบบนี้แล้วเค้ามีความสุข ผมยิ่งมั่นใจเลยครับ ว่าเค้าไม่เหมือนเดิมแล้ว ตอนนี้ผมก็เริ่มทำใจได้ แล้วอ่ะครับ เริ่มปลงเหมือนกันอ่ะครับ ลิมิตของผมใกล้จะหมดแล้วอ่ะครับ ถ้าหมดเมื่อไร ผมคงไปจากเค้าเสียที:sad::sad::sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กันยายน 2007
  20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ เหตุผลในการเลิกกันไม่ได้มีแค่เหตุผลเดียวครับ มีอีกตั้งหลายเหตุผลอ่ะครับ แต่เหตุผล ยอดฮิตเลยคือ เธอดีเกินไป แล้วก็อีกเหตุผลนึงคือ มีคนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง แต่เหตุผลของคุณ Sunkiss เปนเหตุผลที่ดีทั้ง2ฝ่ายนะครับ สู้ๆๆครับ เอาใจช่วยครับ

21. witarn

355
    8
    0
    ไม่รู้ผมไปทำไรให้เค้าไม่เข้าใจเหมือนกัน โดนบ่อยจนเริ่มชินแล้วครับท่านแต่ถ้าให้ลืมเค้าไปมันทำไม่ได้จริงๆ นึกถึงวันที่เคยอยู่ด้วยกันแล้วเศร้าทุกที :cry::cry::cry:

22. witarn

355
    8
    0
    ผมไม่ได้เข้มแข็งหรอกครับแต่เราเลือกไม่ได้นอกจากยอมรับมัน อย่างที่บอกหลังจากผมไปเจออะไรที่ไม่น่าจะเจอกลับมาผมกินไม่ได้เลยแบบว่าเห็นอาหารแล้วอยากจะอ้วกแล้วไม่มีความรู้สึกหิวเลยตลอด2วัน นอนไม่หลับคือหลับตาลงไม่ได้เลยภาพนั้นมันติดตาเป็นเวลา2วันเช่นกันจนผมต้องเข้าโรงพยาบาลเพราะไม่มีแรงเลย กลับมาต้องกินยานอนหลับตลอดเวลา1สัปดาห์ หลังจากนั้นก็เริ่มกินได้ นอนได้บ้างแต่ก็ยังฟุ้งซ่านอยู่ ที่ทำใจได้เพราะเราไม่มีทางเลือก เวลาเท่านั้นที่ช่วยเราได้จริงๆ ผมผ่านจุดนั้นมาได้ถึงมันจะไม่สมบูรณ์แบบแต่ก็ทำให้เราอยู่ได้อย่างปกติโดยไม่มีเค้าได้ทั้งที่ก่อนหน้านี้เราไม่คิดเลยว่าจะทำได้ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

23. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ชีวิตก็แบบนี้แหละครับ มีทุกข์มีสุข แค่อันไหนมาก่อน ขอให้หลังจากนี้ ดีๆๆๆขึ้นครับ ทุกท่านนน :)

บางครั้งพอมีคนเจอปัญหาเดียวกันมาเเชร์กัน ก็เป็นพลังกำลังใจชั้นดีเลยนะครับ

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    กระทู้นี้ทำให้ผมเข้มแข็งได้คับ

ขอบคุณทุกๆคนนะครับที่ให้กำลังใจมาตลอด และคำปรึกษาดีดี

ตอนนี้ไม่ขอรักใครและครับ ขอรักครอบครัวและตัวเองก่อนและกัน หยุดครับ เหนื่อยมามากพอแล้วกะความรัก อาจจะเหงาบางในบางครั้ง

แต่ผมก้อพยายามจะฝ่าฝันความเหงามันไปให้ได้ด้วยดี และผมคนนี้ขอเป็นกำลังให้เพื่อนๆพี่ๆทุกคนเลยนะครับ ขอบคุณนะครับ

ป.ล ขอฝากเพลง จำไว้คนเลว ไว้ให้ฟังนะครับ เพราะมากครับ ฟังครั้งแรกก้อโดนใจผมสุดๆเลย

http://www.musicatm.com/view.php?No=7349

ฉันพึ่งรู้ ว่าเธอไม่เคยสนใจฉันมาก่อน
    แม้เวลานอน เธอก็ไม่เคยหลับฝันถึง
    อยากให้รู้ ว่ายังมีใครคนหนึ่ง ที่ยังคิดถึงเธอ

* ทุกๆวัน ที่ยืนอยู่ไม่รู้เธอมีใคร
    แต่ทำไม ไม่เข้าใจ เพราะเหตุใดเธอจึงไปจากฉัน

** รักแทบตาย แต่สุดท้ายเธอก็เลือกเขา
    เรื่องราวของเรา จบลงแค่นี้ใช่มั้ย
    ขอให้เธอ อยู่กับเขา จากวันนี้ ไปจนวันตาย
    ฉันจะจดจำไว้.... จะไม่รักคนเลวๆอย่างเธอ​

25. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณ nui popular กับ คุณ เด็กปะยาง ครับ ที่มอบเพลงดีๆ ให้ฟังครับ ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนครับ สู้ๆๆครับ เวลาช่วยเราได้ครับ เพื่อนๆทุกคนต้องผ่านไปให้ได้ครับ

26. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณมากครับท่าน :)

27. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ขอถามพี่ๆหน่อยอะครับว่า ผมจะแย่งแฟนเกาคืนมายังไงดีครับ???

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า.....

เมื่อ3ปีก่อน ผมกับเพื่อนบ้านคนหนึ่งที่เป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่เด็กๆ แต่พอจบม.ต้นผมก็ย้ายไปอยู่อีกจังหวัด ได้กลับมาเจอกันอีกครั้งตอนเรียนพิเศษที่สยาม

ต่อมาก็ตกลงเป็นแฟนกัน ตอนก่อนที่ผมจะจบม.ปลาย

พอผมจบม.ปลาย ก็ต้องย้ายไปเรียนที่ชลบุรีเพราะผมเอนท์เข้าได้ที่ม.บูรพา

ช่วงเทอมแรก ผมก็มีแต่ิกิจกรรมๆๆๆๆๆๆ เลยไม่ค่อยได้กลับบ้านเท่าไร

แน่นอนว่าผมก็ไม่ค่อยกลับมาหาเธอ ใครจะไปรู้ว่าช่วงนั้นเธอไปคบกับคนอื่น

ในที่สุกหลังจากหมดเทอมแรกในการเรียนที่มหาลัย เธอก็โทรมาบอกกับผมว่าเธอของเลิกกับผม เพราะผมไม่มีเวลาไปหาเธอ ผมก็ของร้องเธอว่าอย่าเลิกกับผมเลยเธอก็บอก แบบนั้นเธอขอเวลา 1เดือน ผมก็โง่ให้ไป

แต่.....สุดท้ายเธอก็ทำให้ผมเสียใจเธอเลือกคนนั้น ดูเหมือนจะหลงเลยด้วยซ้ำ แฟนใหม่เธอให้โทรมาบอกเลืกกับผมตอนที่ฌะอกับเข้ามีความสุข กับ ก็ยังโทรมา (เสียงประกอบเลยทำให้รู้) เธอช่างใจร้ายกับผม ขนาดดึกๆผมหลับอยู่เธอก็โทรมาบอกให้ผมเลิกติดต่อกับเธอ เพราะแฟนใหม่สั่งให้เธอโทรมา

จากนั้นไม่นาน เธอกับเค้าก็มีปัญหากัน ไม่ว่าจะโดนไถเงิน (ผู้ชายแม่งโคตรเลว เกาะอย่างเดียว ขนาดโทรศัพท์เครื่องใหม่ยังให้เธอซื้อให้ แต่กับผม ตอนที่คบกันผมไม่เคยเรียกร้องอะไรขอแค่เข้าใจกันก็พอ) แค่นั้นยังไม่พอ พอหลังๆมามันก็ไปมีคนอื่น มีเรื่องอะไรกันก็ซ้อมๆๆ จนมีอยู่ครั้งไปแจ้งความไว้

ต่อมาเธอทนไม่ไหว เลย แอบมาหาผมบ้าง เป็นบางครั้ง เธอบอกอยู่กับผม แล้วรู้สึกดีกว่าแต่เธอก็บอกว่าเธอตัดใจกับคนนั้นไม่ได้

พี่ๆคิดว่าผมจะทำยังไงดีครับ

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองอ่ะครับ ว่า รักเค้าขนาดไหน ให้อภัยกับสิ่งที่เค้าทำกับคุณได้หรือเป่า ตอนนี้คือช่วงเวลาของคุณที่จะพิสูจตัวคุณเองว่า คุณดีกว่าผู้ชายคนนั้นหรือเป่า อาจจะเป็นช่วงที่คุณต้องทำคะแนนอ่ะครับ
    ขยันๆเข้าไว้ครับ คุณอาจจะจะเสียใจกับคำพูดของแฟนคุณที่บอกว่าตัดคนนั้นไม่ได้ ซึ่งผมก็ผ่านคำพูดนั้นมาแล้วครับ แต่ถ้าคุณเลือกที่จะอยู่แบบนี้ คุณก็ต้องถามตัวเองว่า มีความสุขไหม ทนได้ไหม เวลาที่เค้าอยู่กับคุณ แล้วอีกคนโทมา คุณจะทนฟังได้ไหม แล้วถ้าแฟนคุณเค้าโกหกคุณหรือเลือกที่จะทิ้งคุณตอนที่เค้าอยู่กับคุณเพื่อไปหาอีกคน คุณจะทนได้ไหม ความรู้สึกแบบนี้ เจ็บนะครับ เจ็บมากๆๆ แต่ถ้าคุณรับกับเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้น รับ กับความรู้สึกที่เจ็บปวดได้ แล้วคุณทำแล้วมีความสุข คุณก็ทำเลยครับ เหมือนผมตอนนี้ที่ทำอยู่ แต่ผมเริ่มจะทนไม่ไหวแล้วครับ มันเจ็บและทรมานมากๆครับ ( ผมไม่ได้แนะนำให้ไปแย่งแฟนคนอื่นนะครับ มันไม่ดี ถ้าเค้าจะเลิกกัน ก็ให้เค้าเลิกกันเพราะตัวของเค้าเองดีกว่าครับ หรือให้เค้าเหนข้อเสียของอีกฝ่ายแล้วเลิกกันดีกว่าครับ )

29. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ผมไม่รู้ว่าเค้าติดใจอะไรแฟนใหม่นี้ซิครับ ทำยังไง พูดยังไงเค้าก็ไม่เลิก

มีอยู่ครั้งเค้าบอกว่า ให้โ?รไปบอกแฟนใหม่ทีว่าเค้าจะขอเลิก แล้วบอกว่าของเธอกลับมา ผมก็หน้าด้านโทรไป แต่เธอก็ยังไม่เลิกกับมัน :(

30. witarn

355
    8
    0
    เหมือนกันคับท่านช่วงแรกๆนะเค้าบอกขอเวลาอาทิตย์นึงจะไปบอกเลิกแล้วกลับมาหาเรา แต่เค้าก็ทำไม่ได้เราเลยต้องถอยออกมา ทุกวันนี้เค้าเลยยกแฟนใหม่มาข่มเราประจำว่าดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ :mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้