เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ท้อแท้กะชีวิตแล้วพี่

ผมเหนื่อยแล้วคับ

ไม่อยากอยู่แล้ว

ชีวิตมีแต่ปัญหา

ตั้งแต่วันนั้นที่เธอและเขาเจอกัน
    ก็ดูใจเขานั้นเริ่มจะซึมเข้ามา
    เหมือนน้ำซืมบ่อทราย
    ปรากฏชัดเจนขึ้นมาทุกที

เมื่อไหร่ไม่รู้ที่เธอจะทิ้งชั้นไป
    แต่สิ่งที่รู้คือเธอ ต้องไปซักวัน
    เมื่อน้ำเต็มบ่อทราย
    เขาจะมาเข้ามาเข้าแทนที่ฉันอยู่

เจ็บนี้มันหลอกมันหลอนใจ
    เหมือนถูกเชือดเฉือนใจ
    เมื่อเขาค่อยๆ ซืมเข้ามา
    แต่รู้ไม่อาจจะโทษใคร

เพราะเธอเจ้าของใจ
    ต้องให้เธอลือกทาง

http://bignose.exteen.com/20060130/entry

2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    นู๋สอบเองอ่าค่ะ ไปสอบที่จุฬาฯมาอ่าค่ะ ตื่นเต้นจนท้องเสียไม่สบายเลยอ่าค่ะ แง้วๆๆๆ

ปล. ไม่ได้ทิ้งนะคะ ยังรักทุกคนเหมือนเดิม ฮ่าๆๆๆ ^^

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แนะนำวิธีจีบหญิงให้หน่อยสิ ถามผู้ใหญ่ดีกว่ามีประสบการ์ณเยอะ น้องจะได้เป็นแนวทางพี่ๆบ้าง นะๆๆ :):)

4. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ไม่ได้ด้วยเล่ ก็เอาด้วยกล ถ้าไม่ได้ด้วยกล ก็ฉุดเลยครับ อิอิ ล้อเล่นนะคับ

5. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    34 สงสัยจะไกลไปอีกล่ะ ไม่ทันรายเลยยยย โดนอีกแล้ววว เซงวะพี่ชาย

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    วิธีจีบหรอ เอาใจใส่เค้าเยอะๆๆ เทคแคร์ให้ดีที่สุด อย่าพลาดแม้แต่ลายละเอียด

เล็กน้อย ทำให้เหนว่าเราชอบเค้าจิงๆ แต่ไม่รุกเค้ามากจนเกินไป ให้เวลา

เค้าได้ตัดสินใจ อย่าไปเร่งหรือทำให้อึดอัดใจ ที่เหลือรอเวลาอย่างเดียว

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เอาน่าหาใหม่คิดใหม่ ถ้าเราตั้งใจมันไม่อยากเกินเอื้อมหรอก

8. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    แว้บๆมาคร้าบ อิอิอิ

9. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    บอกชาวบ้านเค้าเนี่ย

ตัวเองทำได้รึเปล่า

10. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    เฮ้อ.....ฝันไม่ดีเลย เศร้ามากๆ ขอแช่งคนที่ทำให้เราเสียใจ ได้รับผลตอบแทนเหมือนกับที่เค้าทำกับเรา

คนจิงใจหายากจิงๆ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้จริงๆ...

เลิกลา จากกันด้วยดีไปนาน ไม่นึกเลย ว่าจะหวนกลับมาเล่นงานอีกที !!!

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    รอมานานแสนนาน เห้ออออ ไม่น่าเลยผม เป็นเพื่อนอยู่ดีๆแท้

เหมือนเพลง โฟร์มด

"** ถ้าเปลี่ยนใจไปรักใครได้ฉันรักไปแล้ว
    ซักคนที่มีให้ฉัน ไม่หลอกให้รัก ให้รอ แล้วก็ทิ้งกัน
    สั่งใจให้ลืมเธอได้คงลืมทำไปแล้ว
    ไม่ต้องเจ็บให้เสียน้ำตา ทนเจ็บทุกวัน ทุกวัน
    แค่ว่าฉันไม่เก่งอย่างเธอ"

13. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มาบ่อยๆๆก็ได้น้อง เงียบไปเลยพักนี้

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    นั่นอ่ะดิ มาตอกย้ำกันอีก ยิ่งม่ะมีใครอยากได้อยู่ด้วย:cry::cry::cry:

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อย่าไปคิดไรมาก มันเปนแค่ความฝัน พี่ฝันร้ายจนชินล่ะ

อยู่กับความเปนจิงที่เกิดขึ้นดีกว่า ถึงจะเจ็บแต่ต้องรับมันให้ได้

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไปเจอไรมาหว่า ดูจากเม้นน่ากลัวแหะ:eek::eek::eek:

17. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    เจอกันทุกวัน ความสนิทเริ่มมากขึ้น ความรู้สึกเริ่มเกิด และความรักก็ตามมา

ลองสนิทกับเค้ามากเปนพิเศษ แต่ยังไม่ต้องบอกว่ารู้สึกยังไงดูสิ ใช้ความรู้สึก

บอกเค้า ไม่แน่นะ

18. PakOJanG

475
    67
    28

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ ความจิงกับความฝันมันก็ทำให้เรารู้สึกเจ็บเหมือนกันเลยค่ะ

ตื่นมายังเกือบร้องไห้เลย แค่ความฝันก็เสียใจแล้ว ถ้าเปลี่ยนจากความฝันมาเป็นความจิงคงเสียใจมากกว่านี้

ไม่อยากให้เกิดเรื่องที่เราไม่อยากให้เกิดเลย เห้อ....ฝันดีค่ะทุกคน

19. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ไม่มีใคร หนีความจริงนั้น ได้ หรอกครับ เราต้องยิ้มสู้กะปัญหาที่จะต้องเกิด

อยู่ที่เราจะเลือกแบบไหน หลอกตัวเอง หรือ กะ ยอมรับความจริง เท่านั้นเอง

ยิ้มสู้นะครับ โลกนี้ยังมีสิ่งสวยงามอีกเยอะ ก้าวไปให้ได้แม้มันจะเหนื่อยบางตายก็ตาม

20. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่เลยน้องชาย ไม่มีใครหนีความจิงไปได้หรอก เราต้องอยู่กับมันแล้วรับมันให้

ได้ แล้วยิ่งหนีใจตัวเองด้วยนะ ยิ่งไม่มีทางเลย สู้ๆๆคราบ

21. PakOJanG

475
    67
    28
    ^
    ^
    ชอบคุณมากค่ะ สำหรับคำตอบดีๆ ของอย่างนี้คงต้องใช้เวลาแล้วล่ะค่ะ

อีกหน่อยก็คงจะชินและคงจะดีขึ้นเอง

22. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    :D:D:D:D:D:D:D

23. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายคราบ สู้ๆๆคราบผม เปนกำลังใจให้ทุกท่าน

24. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ไปทำไรเค้าไว้อะป่าว

ผู้หญิงนี่ จำนานนะเฟ้ย

25. ช่ายๆๆครับเจ๊
    ผู้หญิงอ่ะลืมยาก....
    แต่ผู้ชายมันไม่ลืมนะครับ :D:D:D
    ปล.น้าป้อมไปทำไรเค้าไว้อ่ะ???

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ช่ายคราบ ผู้ชายก็ลืมยากหรือลืมไม่ได้เลยก้มีนะ มันแค่อยู่ในใจ

แล้วเก็บมันไว้ในที่ลึกที่สุด

27. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เขาลืมเรื่องราวของ ผมกะเขาไปหมดแล้วทุกอย่าง

แต่เราสิ ไม่เคยคิดแม้แต่ที่จะลืม

28. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิอิ ช่วงนี้เพลินกับการซ่อมรถครับ ไปทำแต่ละที ช่วงล่างโดนไป 6000 ก่า กล่อง lamda ที่ใช้แก๊สแม่มเสือกพังอีก โดนอีก 1800 แม่มเดือนนี้หมดตูด ไม่เหลือไรเลย ไหนจาค่าเทอมอีก 5500 อะ แม่ม หมดกาน อดซื้อ Xbox 360 แน่แน่ ยังไม่พอไฟในรถช็อตอีกยังไม่ได้ไปไล่สายไฟใหม่เลยอะ แม่มใช้เงินทั้งนั้น โอยปวดหัว โดนแม่ว่า ตลอดเลย ทำอยู่น่านแหละ

29. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เหมือนกานเลยอ่าเอ แฟงก็กำลังจะโดนค่าโช๊คไปเกือบหกพัน เหอะๆๆๆ

30. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    โอยยย กลุ้มๆๆๆ รักมากเท่าไร ยิ่งเจ็บเท่านั้น :cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้