เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    แว่บมาดูคนอกหัก...
    อาการดีขึ้นกันหรือยังพี่ดิ้ล..

หาอะไรทำไม่ให้เครียดดีที่สุดแล้วหละ..

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เค้าอาจจะ มีความพูกพันมั้งครับ ต้องใจเย็นๆๆ แล้วค่อยๆ ดึงเค้าออกมา ให้เค้าเหนข้อไม่ดีของคนนั้น
    ให้เวลาเค้านิดนึงครับให้เค้าคิดหน่อย แต่เราต้องคอยทำคะแนนด้วยนะครับ ( กรณีที่คุณจะเอาคืนนะ )

3. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอบคุณครับ น้องพลอย ใกล้จะหายล่ะ เร็วๆๆนี้อ่ะครับ

4. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    แวะมาดูทุกท่านๆ สู้ค้าบบบบ

อาจจะเพราะความผูกพันน่ะคับบบ ให้เวลาเค้าหน่อยคับ ดูห่างๆๆๆ อย่างห่วงๆ ถ้ายังอยากเลือกเค้าอ่าคับ อาจจะนานนนนนนน นะคับ :confused: คนทุกคนย่อมมีจุด พีค ของตัวเองอ่าคับ ถึงแม้ว่าวันนี้ทนได้ แต่วันต่อๆไปมันจะสะสมๆอ่ะคับ จนระเบิดออกมาไม่ไหวแล้วววว :cry::cry: เมื่อเราเดินกันคนละเส้นทาง แม้ทางที่เค้าเดินก็เป็นทางที่เราอยากเดินไปกับเค้า แต่ในเมื่อเค้าไม่ต้องการเรา เราก็ได้แต่เพียงไปคนละทาง จบตรงนี้เพื่อเริ่มต้นสิ่งใหม่ๆอ่ะคับ :sad: สู้ๆคับ

5. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ช้าไปแล้วครับผมติดต่อเค้าไม่ได้ โทรไปหาที่บ้านแม่ก็บอกว่าโทรติด หรือว่าจะหนีตามกันไป??

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขอเป็นกำลังให้คุณ Dr.Schwarzkopf สู้ๆคับ

ป.ล ตอนนี้เหงาจัง โทไปหาเพื่อนๆกะชวนออกไปหาไรดื่มซะหน่อย ดันอยู่กะแฟนซะส่วนใหญ่ บ้างก้อไม่ว่าง เหงาๆๆที่สูดดดด 22 ก.ย ตี1:cry::cry::cry:

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ใช่ครับ ผมเหนด้วย และ ผมก็กำลังจะถึงจุดที่พีคแล้วอ่ะครับ เริ่มทำใจที่จะเดินไปจากเค้าได้แล้วครับ สู้ๆๆครับ เพื่อนๆๆ

8. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ขอระบายหน่อยนะครับ เมื่อกี้ผมเพิ่งโทหาเค้าเอง ซึ่งผมก็ไม่น่าโทไปเลยอ่ะ:sad: แฟนผมเค้าอยู่ในรถกับมัน ผมเลยบอกว่า เออ แค่เนี่ย แล้วผมก็วางไปเลย ไม่น่าโทไปเลยอ่ะครับ:cry::cry::cry: เซงเลย
    แต่แปลกนะ ผมก็เสียใจนะ แต่กลับไม่มากเหมือนเมื่อก่อนแล้วอ่ะ เริ่มรู้สึกว่า ทำใจได้ และ ก็เริ่มเฉยๆและก็เริ่มชินแล้วอ่ะครับ:sad::sad::sad:

9. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    ของผมซิหนัก โทรไปทีไร เค้ามีอะไรกันอยู่ทุกที:confused: (ผมจะว่างพอมีเวลาโทรศัพท์ช่วงหัวค่ำอะครับ)

10. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    คงเริ่มดีขึ้นแล้วมั้งครับเหมือนกับผมแต่ก่อนโทรไปเจอบอกว่าอยู่ห้องแฟนเราแทบบ้าเดี๋ยวนี้เฉยๆครับ สู้ๆครับอีกนิดเดียวเท่านั้น :)

11. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    จะพยายามครับ เค้าคงทำให้ผมเจ็บมาเยอะอ่ะครับ มันเลยมีความรู้สึกชินชาเข้ามาแทนที่ ผมเลยเริ่มที่จะไม่รู้สึกอ่ะไรครับ แต่ใจผมก็ยังรักเค้าอยู่นะ เนี่ยแหละครับ คือสิ่งที่ยังตัดไม่ได้ และ เป็นสิ่งที่ยากที่สุดด้วย

12. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    บางทีอาจจะไม่เป็นอย่างนั้นก็ได้ครับ อย่าคิดมากครับ คิดไปยิ่งทำให้ตัวเราเจ็บเป่าๆๆครับ ใจเย็นๆๆครับ รู้นะครับว่ามันทำยาก แต่ก็ต้องทำครับ เวลาจะช่วยเราเองครับ

13. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ถามจริงๆนะ ถ้าเค้ากลับมาจริงๆ

คุณจะไม่ระแวง เหรอคะ ว่าเค้าเคยทำคุณเจ็บมาแล้ว

ความรัก มันทำให้คนไม่มีเหตุผล

แต่รักตัวเองดีกว่าปะ อย่าไปเรียกว่าเค้าเป็นคนไม่ดี เค้าเป็นคนเลวเลย

ก็แล้วไม่ใช่คนเลวเหรอ ที่วันนึง คุณเคยให้ความรัก

ถ้าเค้าไม่มีส่วนดีเลย คุณคงไม่เลือกเค้าเป็นคนรัก ถูกมั๊ยคะ

เราก็เป็นคนนึง ที่ยอมทน เพื่อคนที่เราไม่รู้ว่าเรารักจริงๆรึเปล่า

รักคืออะไรอ่ะคะ รักคืออดทน รู้ทั้งรู้ว่าเค้าปันใจ ก็ยังรักเค้า รักเพื่อว่า ให้เค้ารู้ว่ามีคนที่รักเค้ามากอะเหรอ

มันไม่คิดหรอกค่ะ จำไว้

14. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48

ละน้องจะโทรไปหาเค้าทำไมละคะ

คืออ่านมาตั้งแต่แรก เราเป็นคนนึงที่เป็นฝ่ายถูกกระทำมาโดยตลอด ซึ่งนั่นมันคือสิ่งที่เราเลือกเอง

บทเรารัก เราก็รักซะจนเป็นควาย บทเราหมด ก็หมดเลย ไม่มีความรู้สึกอะไรเหลือให้คนๆนี้อีกแล้ว

เราไม่เคยโทรหาแฟนเก่าเราเลย ต้องตัดค่ะ ยิ่งรู้ว่าเค้ามีแฟนใหม่แล้ว ยิ่งไม่ควรโทรใหญ่เลย

โทรไปให้เจ็บปวดทำไมละคะ

PS : เราอาจจะคิดอะไรแปลกๆไปบ้างนะ แต่เราเห็นว่า มีคนปลอบใจกันเยอะแล้ว ลองไม่มีคนปลอบดีมั๊ย ถ้าสิ่งเลวร้ายมันเกิดขึ้นกะเรา แล้วมันจะยิ่งเลวร้ายต่อไป ก็ต้องเผชิญกะมันค่ะ ต้องทำให้ได้ อย่าคิดว่าสิ่งที่ดีรอเราอยู่ อย่าคาดหวัง เมื่อไหร่ที่คุณไม่คาดหวังแล้วได้มา คุณจะรู้สึกดี มากๆ

15. Dr.Schwarzkopf

74
    3
    0
    ตอนนี้คงต้องทำใจอย่างเดียวแล้วครับว่าจะต้องตัดใจให้ได้ เพราะไม่สามารถที่ติดต่อกับเค้าได้ ถือว่าเป็นการบังคับตัวเองไปในตัว

16. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าดีนะครับ มีหลายความคิดดีครับ มีหลายความเหนดี เพื่อนๆในนี้จะได้มีแนวทางหลายแนวทางดีครับ
    ชอบประโยคนี้อ่ะครับ บทเรารัก เราก็รักซะจนเป็นควาย โดนดีครับ

17. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เห้ออออ ผมว่าผมทำใจได้แล้วนะ เมื่อวานนี้ (เช้าวันอาทิต ตอน ตี3) ผมได้รับโทศัพพ์จากแฟนคนที่เพิ่งผมไป ให้ไปรับหน่อย เธอบอกเธออยากเจอผม ด้วยความเปลี่ยวและดึกผมกลัวจะเกรงอันตราย ผมจึงไปรับ
    ผมคิดว่าผมทำใจได้แล้ว ผมไม่ได้รักเธอแล้ว แต่พอผมไปถึงที่เธอยืนรอผมอยู่นั้น ผมเห็นหน้าเธอปุ๊บ
    ผมอยากจะร้องไห้ ว่าคนที่เรารักมากที่สุดทำไมต้องมายืนอยู่ตรงที่ๆไม่ควรอยู่ ผมถามเธอทำไมออกมาดึก
    แบบนี้ล่ะ เธอบอกเหงาคิดถึงผม (ในใจอยากบอกว่าเค้าก้อคิดถึงเธอเหมือนกัน) ผมถามเธออยากไปไหน
    เธอบอกว่าอยากไปบ้านผม ผมก็บอกว่า ไม่กลัวแฟนว่าหรอ เธอบอกไม่กลัว ผมอือไปก้อไป จึงได้ขับรถไปบ้าน แต่ตลอดทางอ่ะ เธอกะผมย้อนอดีตความหลังหลังกัน ที่ๆผมกะเธอรักกัน ไปเที่ยวด้วยกัน
    จนมันทำให้ผมรู้สึกดีกะเธอมาอีกครั้ง ผมบอกกะเธอว่าไม่มีครายก้อหันมามองผมได้เสมอนะ
    ผมรักเธอเสมอ จนคุยกันไปถึงบ้าน ผมได้ไปนอนเล่นกะเธอในห้องที่เธอๆเคยนอน จนเกินเลย.ความรู้สึกตอนนั้นนะ
    ผมโครตมีความสุขเลย เหมือนว่าเธอไม่เคยทิ้งผมไปไหน เหมือนว่าเราไม่เคยบอกเลิกกัน ผมถามเธอว่า
    เรามาคบกันเมื่อเดิมได้ไหม ขอร้องกลับมาเป็นเหมือนเดิมนะ แล้วเธอก้อถามว่ารับได้หรอ กะที่เธอมีแฟนแล้วผมบอกรับได้ ผมได้พาเธอปเที่ยวทั้งวันเลยวันนี้ พาเธอไปเดินช๊อปปิ้งที่สวนj.jมา โครตมีความสุขเลยครับ มีความสุขมากๆ เดินจับมือกันไปไม่ปล่อยเลย จนเมื่อหัวค่ำอ่ะครับ ได้ไปส่งเธอ แต่พอเมื่อสักคู่อ่ะครับ
    เธอโทมาอ่ะ บอกว่าให้ลืมเรา2คนวันนี้ซะนะ เธอบอกว่าเรา2คนมันควรจบกันตั้งแต่วันที่เธอทิ้งผมไปล่ะ
    เธอบอกเธอผิดเองที่โทไปหาผม เธอบอกที่โทไปอ่ะ เธอทะเลาะกับแฟน และอีกอย่างเธอร้สึกผิดต่อแฟนเธอมากๆ ที่เรามีไรกัน เรื่องของเรามันจบแล้ว และมันไม่ควรจะมีเรื่องนี้เกิดขึ้นมา ผมก้อบอกอ้าว แล้วมาทำให้เรารักทำไมอีกครั้ง รู้ไหมผมอ่ะรักมากก่าที่เคยรักมาด้วยนะ มาทำให้ผมมีความสุขทำไม เธอตอบมาว่า
    เธอก้อรักผม แต่ติดที่เธออะ เจอเค้าคนนั้นก่อนผม เธอบอกเธอทิ้งเค้าคนนั้นไม่ได้ เพราะรายไม่อยู่ แต่เธอ
    ทิ้งเค้าคนนั้นมาคบกะผมไม่ได้ ผมเลยถามไปว่า เค้าคนนั้นมีไรดีหรอ เธอจึงรักมากหนักหนา เธอตอบไม่ได้
    เธอบอกว่าเธอรักมาก แต่ก้อไม่ใช่ไม่รักผมเลย เธอเลือกผมไม่ได้เพราะเธอกะเค้าคนนั้นคบกับมานาน
    เธอบอกวันนี้ก้อมีความสุขเหมือนกันไม่ใช่ไม่มี เธอบอกอีกว่า ห้ามโทมาหานะ ถ้าเธอโทไปก้ออย่ารับ
    ให้ตัดขาดกันไปเลย ผมเลตอบไปว่าผมทำไม ทำไม่ได้จิงๆ ผมรักเธอมาก ผมเลิกรักเธอไม่ได้จิงๆ
    ตัวผมอ่ะเสียใจมากก่าครั้งที่เธอทิ้งผมไปอีกนะ ผมก้อไม่รู้ทำไมจึงเสียใจมากก้อไม่รู้ เครียดมากๆอยากตาย
    อยากตายเพื่อพิสูทร์ให้เธอรู้ว่าผมรักเธอแค่ไหน ตอนนี้ผมทำไรไม่ถูกนอนร้องไห้ฟูมฟายเหมือนคนบ้า
    รักทำใจไม่ได้เลยยยยยยยยยย ผมรักเธอมากกๆๆๆ แล้วไอ้ที่บอกว่าทำใจได้อ่ะ ผมมันหลอกตัวเองมาตลอดเลยว่าทำใจได้ แต่จิงๆมันทำไม่ได้เลยนี้หว่า แค่เธอมาให้ความสำคัญ ในเวลาอันสั่นๆ ผมกลับลืมเรื่องราวที่ซ้ำใจมานานเท่าไร ผมลืมหมด ผมมันไม่เข็ด ผมมันหาเรื่องเจ็บเอง และผมเลยบอกไปว่า ผมกะเธออ่ะจะอยู่ได้ฐานะอะไรหรอ เธอบอกว่า เพื่อน ไง เพื่อน คือดีที่สุด ผมเลยไปว่า ผมทำไมไม่ได้หรอกที่จะคิดกะเธอแบบเพื่อน ขอรักเธอตลอดไปได้ไหม จะรอจนกว่า เธอมาหาผมอีกครั้ง เธอก้อได้แต่เงียบไม่ตอบผมเลย
    และเอก้อพูดว่า ให้ทำงานเก็บเงิน ห้ามทำตัวเกเรนะ ห้ามดื้อ ทำตัวดีดีเผื่อวันข้างหน้ามันเป็นของเรา2คน
    แต่ ณ ตอนนี้มันไม่ใช่วันของเรา เรา2คนควรจะจบตรงนี้ซะ:cry:

ป.ล ใครคิดว่าชีวิตผมเหมือนในละคร...............ชีวิตผมแมร่งยิ่งก่าในละครอีก (จำจากเพลงมา)

ป.ล เพื่อนพี่ๆถ้าเป็นผมอ่ะ เพื่อนๆพี่ๆจะทำยังไรกันหรอ

ป.ล เธอขู่ผมด้วยอ่ะครับ ถ้าผมเเหลวไหล เธอก้อจิเหลวแหลก เพราะผมกลัวมากๆเลยเวลาเลิกกะแฟนไปแล้วกลัวจะเจอคนไม่ดีกลัวจะเหลวแลก :cry::cry:

18. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ผมว่าผมเข้าใจคุณนะ เพราะวันนนี้แฟนผมเค้านัดผมออกไปเจอ เค้าซื้อของมาให้ ผมก็เลยออกไป พอแฟนผมเค้าเหนผม เค้าก้ถามว่า เปนอะไรทำไมหน้า เศร้าๆๆ ผมก็เลยบอกว่าไม่ได้เปนอะไร ( แต่ในใจแฟนผมเค้ารูว่า ผมเป็นอะไร ) ตอนที่เดินอยู่ในห้าง เค้าก็มากอดเอวผม
    ลูบหัวผม จับมือผม ทั้งที่เค้าเคยบอกว่า สถานะเราเปลี่ยนไปแล้ว มันยิ่งทำให้ผมมีความรู้สึกเข้าไปอีก แต่ผมไม่ได้ที่จะเป็นคนเริ่มที่จะ จับมือก่อน หรือ ว่าโอบเอวก่อน แล้วแฟนผมเค้าบอออกว่า กอดเอวเค้าหน่อยสิ ผมก็เลยกอดเอวเค้า แล้วหลังจากนั้น ผมก็เดินจับมือเค้าตลอด
    จนไปนั่งกินแม็ค เธอถามว่า เธอทำให้ผมเสียใจมากใช่ไหม สืบเนื่องมาจากเมื่อวาน เพราะแฟนผม เค้าไปกับมัน แล้วผมก็โทไปเจอตอนที่เค้าอยู่บนรถ ผมก้เลยปิดมือถือ ไม่ติดต่อใครเลย พอเค้ากลับบ้าน เค้าจึงโทหาผมแต่โทไม่ติด วันนี้เค้าเลยถามผม ว่าเธอทำให้เสียใจมากใช่ไหม พอก็เลยบอกว่า ช่างมันเหอะ ไม่อยากพูดถึงเรื่องนี้แล้ว พอดีมันโทเข้ามา ผมยิ่งเซงเข้าไปอีก พอเค้าคุยกันเสด แฟนผมเค้าก็บอกว่า
    เค้ายังอยู่ตรงนี้ อยู่ข้างๆผม ยังไม่ไปไหน ผมยิ่งไม่เข้าใจว่าผมอยู่ในสถานะอะไร แต่ผมก็เริ่มทำใจแล้ว ว่า สักวันนึง ผมต้องตัดเค้า เพราะ
    ผมไม่สามารถทนอยู่ในสภาพนี้ได้ และ ลิมิตผมใกล้ที่จะหมดแล้วด้วย ไม่ใครทำได้หรอกครับ จากแฟน มาเปนเพื่อน จิงป่ะ แล้วตอนเที่ยงคืนผมโทหาเค้า เค้าหลับแล้ว คืนนี้เค้าไม่โทหาผม แต่เค้าก็ไม่ให้ผมวางโทสับ ซึ่งตอนที่พิมอยู่ก็ยังไม่ได้วาง ผมก็อยู่กับเค้าถึงเช้าแบบนี้ มาหลายวันล่ะ เฮ้อ ไม่เข้าใจจิงๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2007
  19. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คุณ เด็กปะยาง ถ้าเปน ผมนะครับ ผมตอบแบบความคิดผมนะ ผมเคยอยู่ในสภาพแบบนี้แล้วอ่ะครับ
    ทุกวันนี้ก็ยังเปนอยู่ ถามว่ารับได้ไหม กับการที่เหนแฟนเราไปกลับผู้ชายคนอื่น รับไม่ได้หรอกครับ แล้วก็ไม่มีใครทำได้ดวย ช่วงแรกๆๆ คุณอาจจะทำได้ แต่หลังๆ ถ้าคุณรู้อะไรมากขึ้น รู้ว่าแฟนคุณทำอะไรบ้าง
    ผมว่ามันจะทำให้ยิ่งเจ็บนะครับ แต่ถ้าโดนหนักๆๆ หลายๆเรื่องเหมือนผม รับรู้เรื่องของเค้าทุกเรื่อง
    ในความเจ็บของคุณ มันจะกลายเป็นชินชา แทน แล้วคุณก็จะไปจากเค้าง่ายขึ้น แต่ถ้าคุณตัดตั้งแต่ตอนนี้อาจจะเจ็บมากกว่า แต่ทีเดียวจบ แต่ถ้าเปนเหมือนผม ค่อยๆเจ็บทีละเรื่อง แล้ว จนกว่าคุณจะชินชา คุณต้องเสียใจอีกหลายรอบอ่ะครับ แล้วมันต้องใช้เวลาด้วยครับ ซึ่งแล้วแต่คุณเลือกอ่ะครับ ว่า จะยอมแบบไหน
    เข้าใจครับว่ายังรักเค้าอยู่ครับ ผมก็ยังรักแฟนผมอยู่ แต่อีกไม่นานผมก็ต้องไปจากเค้าเหมือนกัน แต่ไปแล้ว ผมก็ยังรักเค้าอยู่ได้นิครับ ไม่ผิดหรอก ครับ สู้ๆๆครับ ถ้าไม่ไหวยังไง ก็ระบายได้ครับ ยินดีเป็นที่ปรึกษา
    เสมอครับ เพื่อนๆทุกคนด้วยครับ เป็นห่วงครับ เข้าใจความรู้สึกครับ เพราะเคยเปนมาก่อน ลองหาสิ่งที่เราชอบทำดูสิครับ อย่างพวกเรา ชอบรถ ก็อยู่กับรถให้มากที่สุด มันทำให้ลืมได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2007
  20. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แงๆๆๆๆ ยิ่งอ่านยิ่งเหมือนเรื่องของตัวแฟงเองเลย

21. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ยิ่งคิดยิ่งอ่อนล้า ไม่เคยรักใครเท่านี้เลย พยายามพูดอ้อนวอนขอให้เรากลับมารักกันเหมือนเดิม แต่ดูแล้วคำอ้อนวอนขอร้องของผม

มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย ยิ่งคิดยิ่งหมดหวังกะชีวิต ไม่รู้จะเดินต่อไปยังไงเลย เริ่มต้นไม่ถูก งานที่วางแผนทำกันไว้ตอนที่เราคบกัน

ผมก้อไม่อยากทำต่อ รถตู้ที่เธอเคยบอกอยากได้ เพราะจะเอาไว้ไปเที่ยวทะเลกัน2คน ในเมื่อวันนี้ ผมไม่มีเธอแล้ว ผมไม่อยากใช้มันแล้ว

ใครต่อใครก้อพูดชีวิตของผมยังอีกยาวไกล ยังต้องเจอใครต่อใครมากมาย แต่ไม่รู้สิ ผมคิดว่าเธอใช้ เธอเกิดมาเผื่อเป็นคนของผม

แต่กลับความเป็นจิงมันเหมือนจะห่างกันไกล แต่ลึกๆแล้วมันก้อไม่มีความหวังด้วยซ้ำว่าที่เธอจะมาเป็นคู่ครองของผม เมื่อเช้าผมก้อโทไป

ที่โทไปมันอยากได้ยิน คำว่ารัก จากปากเธอ แต่พอถาม กลับได้ คำว่า " กูเกลียดมึง กูไม่รักมึงแล้ว กูจะทำไงให้มึงเกลียดกูดี " แต่ที่เธอบอก

ผมรู้ดีมันไม่ใช่เรื่องจิง เธอโกหกผม เธอยังคงรักผมอยู่ ผมเลยบอกไปว่า ผมจะขอรอเธออยู่ตรงๆนี้ ไม่ไปไหน รอวันที่ๆมันเป็นวันของเรา

แต่เธอ กลับ พูดมา บอกว่าไม่อยากให้รอแล้ว เธอกลัวมันไม่มีวันนั้น ไปตามทางที่ควรไปเหอะ ยิ่งคุยกันยิ่งรอกัน เรา2คนก็จะรักกันมากขึ้น

ทุกๆวัน สู้ตัดใจตอนนี้ไปไม่ดีก่าหรอ ผมบอกไปว่าผมตัดใจไม่ได้หรอก ถ้าให้ผมตัดใจ สู้เอาปืนมายิงผมเลยดีก่า เห้อออ

ผมอยากรู้จังว่าใครน๊าเค้านำพาเธอมาหาผม ถ้าผมรู้และผมจะถามได้ผมอยากจะถามว่า ทำไมต้องลิขิตคนที่มีครอบครัวมา

ให้ผมรักด้วยก้อไม่รู้ ทำไมต้องกลั่นแกล้งผมด้วย รู้ทั้งรู้ว่าเธอมีเจ้าของ

ดันทำไมต้องให้ผมมาเจอกับเธอด้วย หาคนที่ใช้ๆจิงของผม ทำไม ไม่นำพาเธอคนนั้นมา เห้อออ แต่มันก้อน่าจะมีเหตุผลของเค้ามั่งที่

นำพาๆคนนี้มาให้ผมรัก (ผมขอระบายนะ อาจจะดูเหมือนเพ้อเจ้อ) แต่อีกใจก้อคิดนะว่า ถ้าผมไม่ใช่คนๆของเธอ แล้วเค้าจะมาทำให้รักกัน

ทำไมหว่า นี้แหละ ที่เหตุผลที่ผมคิดจะรอเธอ รอวันๆของเรา ถึงแม้รู้ดีแก่ใจยังไงก้อรอ ยินดีที่เจ็บ พร้อมรับชะตากรรม มันคงจะไม่เสียใจ

เพราะมันทำให้ผมรู้ว่าเธอ ไปดี ดีๆก่าอยู่กะผม แต่มันก้อดีอยู่แล้วล่ะเพราะว่าผมนั้น ไม่มีไรเลย มีแต่รักแท้ รักแท้ที่รักไม่ได้

แต่จิงเรื่องทั้งหมดมันมีทางออก ทางออกที่ดีคือการผมควรจะเป็นฝ่ายไป ไม่ควรดึงรั้งเธอไว้ ไม่ควรทำให้เธอลำบากใจ

แต่ไงได้ล่ะ มันรักนิ ขาดเธอไม่ได้นี้หว่า รักหมดหัวใจไม่เคยเผื่อเจ็บด้วย แต่พูดถึง ก้อเศร้าๆๆๆๆ และก้อเศร้าๆๆๆ

ตอนนี้อยากกอดเธอจังเลย แต่กอดไม่ได้ เห้อออเศร้าๆโครตๆเลยคับ งั้นผมขอระบายแค่นี้ดีก่า ตันๆ อยากร้องไห้ ไปหาสิ่งอะไรสงบสติอันที่เพ้อเจ้อนี่ก่อนคับ

22. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ดีแล้วครับ ที่ระบายออกมาอ่ะครับ ผมก็เปนห่วงเพื่อนๆทุกคนก็เป็นห่วงครับ ผมว่าทุกอย่างต้องใช้เวลาครับ ( ผมล่ะเบื่อคำนี้จิงๆๆ เลิกก็ต้องใช้เวลา จะคบคนใหม่ก็จะต้องใช้เวลาอีก จะใช้กันไปถึงไหน ไม่เขาใจ ) ยังไง ผมก็เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆครับ ผมว่าสักวันนึง แฟนคุณต้องรู้อ่ะครับ ว่าคุณรักเค้าแค่ไหน ไม่แน่นะครับ เค้าอาจจะกลับมาก็ได้ครับ แล้วก็จะขึ้นอยู่กับคุณแล้วอ่ะครับ ว่าจะเอายังไง

23. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    เป็นกำลังใจให้ผู้ชายทุกคนที่มีอกเดี่ยวกัน ..(ที่ไม่ใช่เพลย์บอย) ผมมีเพลงที่ให้กำลังใจตัวเองมาให้ฟังๆ
    แล้วรู้สึกดีขึ้นมากๆเลย ขอให้โชดดีทุกคนคับ:)

http://www.cpicpost.com/music/data/0455-1.html

24. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    เมื่อคืนนอนหลับเธอโทรมาหาผมด้วย เธอกลัวผี ให้ผมนอนเป็นเพื่อนเธอหน่อย (แบบคุยโทศัพพและไม่ต้องวางอ่ะครับ) จากเที่ยงคืนวางไปตอนตี4ก่าๆ ตื่นเช้าเหมือนผมรู้สึกดีใจจัง ที่เธอยังคงนึกถึงผมคนแรก
    และก้อได้บอกเธอนะ ดีใจจังที่เธอยังคงนึกถึงผมคนแรก แต่เธอกลับตอบมาว่า อยู่กรุงเทพนึกถึงผมตลอดแหละ เธอไม่เคยนึกถึงคนๆนั้นเลย และเมื่อคืนเธอบอกจิมาหาผมอีก อยากมาหาผมภายในอาทิตนี้จะไปหา
    แต่เวรกรรม พอมาตอนเช้าบอกไม่ได้พูด เห้อออ หลงดีใจ สุดท้ายก็โดนหลอก เหมือนควายจัง :cry:
    ตอนนี้อยากได้รักจากปากของเธอจัง ถามเท่าไรก้อไม่บอก แต่เธอชอบออกอาการที่ทำให้ดูว่ารักผม
    เธอบอกว่าให้ไปทำงานนะ ไม่ใช่ให้ไปมองสาวๆ กูหวงของกู และเธอก็บอกเห้ย เราเลิกกันแล้วนี้หว่า
    เพื่อนหวงเพื่อนไม่ได้นี้หว่า เห้ออ หัวใจแทบสลาย และผมก้อย้ำอีกที ว่าไหนสัญญาไงจะมาหาอ่ะ
    เธอบอกว่า " กอล์ฟรู้ไหมว่าเค้าโครตอยากไปหาตะเองเลย แต่ไปหาแล้ว เค้ากลัวเรา2คนจะรักกันมากก่าเดิม จนทำให้ลิกกันไม่ได้ " ฟังและก้อเศร้าใจ ทำไมต้องเป็นแบบนี้ด้วยก้อไม่รู้ อยากเจอเธอมากๆ
    อยากจับมือ อยากหอมแก้ม แต่ทำไมไม่ได้ แค่คิดก้อปวดร้าว แต่ผมก้อยังคิดอยู่ได้ คิดแล้วคิดก้อยังคิดอยู่นั้นแหละ เซงกะตัวเอง เห้ออ ​

25. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    ในทางพระพุทธศาสนา..บอกว่า..

คนโง่..เท่านั้น..ที่ทำร้ายจิตใจตัวเองนะ..
    และคนโง่เท่านั้น..ที่ทำร้ายตัวเอง..ด้วยการกระทำ

26. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    คุณ เด็กปะยางครับ ผมว่านะแฟนคุณเค้ายังรักคุณอยู่นะครับ แล้วถ้าทุกอย่างพร้อม ไม่แน่เค้าก็อาจจะกลับมาก็ได้นะครับ ผมว่านะคุณยังดีกว่าผมอีกอ่ะครับ คุณยังรู้ว่าแฟนคุณคิดอะไร แต่ผมดิครับ ไม่รู้เลย ว่าเค้าคิดยังไง จะเอายังไง เฮ้อ งง มากๆๆครับ สู้ๆๆครับ อย่ายอมแพ้ครับถ้าคุณเลือกที่จะรอเค้า

27. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    มาแบบคมกริบ เลยนะพลอย ดีครับ เป็นคติให้คิดดี

28. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    วันนี้มีความสุขมากคับ เธอมาอยู่กะผมตั้งแต่ตี3 โครตมีความสุขเลยขอบอก ถึงแม้มันเป็นวันสุขท้ายก้อตามที่เราจะได้เจอกัน

ผมรู้ความจิงหมดแล้ว เธอรักผม เธอยังคงรักผมอยู่แบบที่ผมคิดไว้ เธอบอกกำลังจะมีครอบครัวที่สมบูรณ์แบบ เหตผลที่เธอขอไป ตอนเธอบอกเธอร้องไห้นะ

แต่ผมสิ ไม่ร้องเลย รู้สึกแปลกๆทั้งๆที่รักมากๆๆ ผมกอดเธอเช๊ดน้ำตาให้เธอ แต่เธอบอกว่า ณ เวลานี้เรา2คนควรจบกันตรงนี้

เค้าขอเลือกครอบครัวเค้า เรา2คนมันเป็นไปไม่ได้ แต่ ณ วันนึง เธอไม่มีใคร เธอจะมองผมคนแรก เธอพูดแค่นี้ผมก้อซึ้งและ

อยากบอกรักเธอมากๆ แต่ผมก้อโทไปบอกทุกวันล่ะ เธอบอกโทได้ แต่ห้ามเจอ แหะๆ ไม่รู้ผมจะทนได้เป่าเลย แต่ไงก้อต้องทน

เพื่อคนที่เรารัก เนอะ ต้องทำให้ได้สิ แต่เธอบอกว่าให้ผมเปิดตัวเองนะ ผมก้อบอกเลยว่า ผมไม่เปิด ผมรักเธอ จะรอเธอไม่ว่านานแค่ไหน

ผมรอได้จิงๆนะ(แต่ความเป็นไปได้0.01%) วันเช้านี้เรากอดกันตลอดเลยขอเเก็บความทรงจำดีๆไว้ในใจกันทั้ง2ฝ่าย เราสัญญาแล้วเราจะไม่ลืมกัน

เป็นกำลังให้ตลอดไป ต่อไปนี้ผมคงมุ่งมั้นทำงานล่ะ เผื่ออนาคตเรา2คนอาจเป็นไปได้ รักเธอมากๆน๊า จะไม่รักใครเท่าเธอเลย ผู้ชายๆคนนี้ขอสัญญา สู้ๆนะครับเพื่อนๆ ของผมมันสู้มาถึงที่สุดล่ะ สุดท้ายได้แค่นี้ก้อดีใจ และก้อไม่เสียใจที่ได้เป็น.......

ป.ล ส่วนตัวผมก้อทำกะเธอไว้เยอะน๊า แต่ก่อนผมไม่ค่อยเห็นคุณค่าของเธอเท่าไรเลย ผมล่ะอยากย้อนเวลา

ไปปรับปรุงส่วนที่เสียของตัวเอง เพื่อจะให้เธอไม่เสียใจ อยากกลับไปหมุนเวลาให้หยุดจัง อยากขอโทษเธอ

อยากทำสิ่งดีดีให้เธอ ณ เวลานั้น เค้าขอโทษ ที่ไม่ค่อยใส่ใจกันเท่าไรเลย พอเรามารักกันจิงๆเข้า ดันต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ เห้ออ ใครอาจมองผมว่าทำไมเพิ่งมาเห็นคุณค่าของเธอตอนจากไป แต่จิงๆผมเปลี่ยนไปเยอะนะ สำหรับคนๆนี้ เปลี่ยนตัวเอง เพื่อให้เราเท่าเทียมกัน ถึงอายุห่างกันมากก้อเหอะ ผมเลวแค่ไหน เธอก้อไม่เคยโกธร เธอก้อไม่เคยทอดทิ้ง แต่ผมสิ เคยทอดทิ้งเธอ (ใครอาจจะสมน้ำหน้าผมก้อได้) ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากขอฟ้า ทำให้เรารักกันแบบนี้อีกครั้ง ผมจะทำทุกๆอย่างเพื่อให้เธอ ไม่เสียใจกะในอดีต ที่ผมกระทำไว้
    ผมพิมพ์เรื่องของเธอมาด้านเดียวนานแล้ว มาเอาด้านของผมมาเปิดเผยบาง ใครได้อ่านอาจจะเกลียด แต่ผมบอกเลยนะ ตอนนี้อ่ะ ผมอ่ะ โครตรักเธอเลย พร้อมจะทำทุกอย่าง ทำทุกๆสิ่ง เพื่อเธอ

ถ้าชาตินี้เราไม่ได้ เป็นคู่กัน ชาติหน้ามีจิงไม่ว่าเรา2คนจะเกิดเป็นอะไร ผมขอให้เรา2คนมาเป็นเนื้อคู่กันน๊า

เค้าจะรอตะเองตลอดไป ผู้ชายๆคนนี้จะเป็นคนดีที่ตะเองอยากให้เป็นให้ได้น๊า ขอบคุณอีกครั้งที่มาทำให้ชวีตเค้าสวยงามขึ้น ไม่มีตะเองวันนั้น ปานนี้ชีวิตเค้า คงจะเหลวแหลกไปนานแล้ว ตะเองทิ้งเค้าไปครั้งนี้
    เค้าเข้าใจตะเองดี ไม่ต้องกล้วว่าเค้าเสียใจ เค้าไม่เสียใจเลย เค้าภูมิใจอีกที่ได้เกิดมารักกัน รักมากน๊า รักจากใจเลย ไม่ว่านานแค่ไหนก้อไม่เลิกรัก

ป.ล ขอโทษกะสิ่งที่เคยทำไว้ และขอสัญญาว่าจะรักที่รักคนเดียวตลอดไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2007
  29. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    ผู้หญิงเลว ๆ คนหนึ่ง

ถ้าทำได้ ไม่อยากให้กอฟรักเขาแบบนี้ เขาไม่เคยทำตัวดีให้กอฟภูมิใจเลย มีแต่หาเรื่องมาให้ นิสัยก็แย่ แต่ทำไมกอฟต้องยอม ต้องทนเขาขนาดนี้ ทั้ง ๆ ที่ก็ไม่รู้ว่าเราสองคนจะได้อยู่ด้วยกันหรือเปล่า เขารู้ว่ากอฟทนเขาเพราะกอฟรัก แต่ความรักที่มันไม่รู้จะเป็นไปได้หรือเปล่ามันก็มีแค่เจ็บกะเจ็บ ความจิงไม่อยากเลิก อยากให้เราเป็นแบบนี้ตลอดไป แต่มันก็อยู่บนความไม่ถูกต้อง เขาไม่อยากให้กอฟปิดโอกาสตัวเอง สู้เลิกกันดีกว่า เรื่องของเราเขาว่ามันควรจบกันได้แล้ว เขาไม่น่ายื้อกอฟไว้เลยตั้งแต่ครั้งแรกที่กอฟบอกเลิก (ขอย้อนอดีตหน่อย พอพูดถึงอดีตกอฟก็บอกว่าเขาชอบขุดคุ้ย)) ตอนนั้นกอฟบอกเลิกเขา วันที่ 9 มีนา 50 ตอนประมาณ ตีหนึ่งกว่า โทรคุยกันแล้วกอฟก็บอกเลิก เพราะกอฟบอกกะเขาว่า เขาดีเกินไปสำหรับกอฟ แต่สุดท้ายเขามารู้ทีหลังว่ากอฟมีคนอื่น กอฟคบคนอื่นนอกจากเขา ((คบหลายคนไม่ใช่......คนเดียว)) มันเจ็บมากนะ เจ็บมากที่โดนหักหลัง ตอนนั้นเขาขอกอฟบอกว่าอย่าพึ่งทิ้งเขาไปตอนนี้ได้ไหม ขอเขาโทรคุยด้วยได้ไหม แต่ก็เหมือนกอฟไม่อยากคุยด้วย เขาโทรไปก็มีแต่ร้องให้ กอฟก็รำคาญ ตลอดเวลาเขาเป็นฝ่ายตามกอฟตลอด กอฟไม่เคยใส่ใจ ไม่เคยดูแล ไม่เคยแคร์ เหมือนที่เขาทำกับกอฟเลย กอฟไปนอนกะผู้หญิงคนอื่นกอฟก็มาเล่ามาบอกกะเขา ตอนนั้นกอฟทำเพื่ออะไร เพื่อให้เขาหึงหรอ กอฟก็รู้ว่าเขาขี้หึงแค่ไหน เวลาโทรคุยกะเขา ตลอดเวลาที่คุยกะเขาก็มีโทรสับเข้ามาไม่ขาดสาย คุยกันไปได้นิดเดียวกอฟก็บอกแปป ก็ผู้หญิงโทรมาอีกตามเคย กอฟทำสามสายให้เขาฟังตลอดว่าคุยกันว่าไงบ้าง เขาต้องมานั่งฟังกอฟคุยกะผู้หญิงคนอื่น ต้องมานั่งฟังกอฟคุยกะผู้หญิงทุกคน เวลาผู้หญิงพวกนั้นถามกอฟว่าคิดถึงไหม กอฟจะบอกว่าคิดถึงและก็บอกรักกะทุกคนที่คุย ((เป็นคุณ ๆ จะรู้สึกยังไงบ้างถ้าแฟนคุณทำกะคุณแบบนี้)) กอฟกลับมาขอคืนดีกะเขาอีก หลังจากที่เลิกกันได้แค่สองวัน วันที่ 11 มีนา 50 กอฟขอคืนดีกะเขา บอกเขาว่าเรากลับมาเป็นเหมือนเดิม เขาถามกอฟว่า ที่กลับมาเป็นเหมือนเดิมเพราะอะไร เพราะกอฟยังรักเขาหรือกอฟสงสาร ตอนแรกกอฟบอกเพราะสงสารเขา เขาเลยบอกกะกอฟว่า ถ้ากอฟกลับมาเพราะสงสารเขา กอฟไม่ต้องกลับมาหรอก ปล่อยเขาไว้งี้แหละ แล้วกอฟก็บอกเขาอีกว่า กลับมาหาเขาเพราะรักและก็เพราะสงสาร ((เป็นคุณ คุณจะชื่นใจไหมกับสิ่งที่คนที่คุณรักพูดมาว่า "กลับมาเพราะสงสาร" กลับมาแบบนี้ไม่ต้องกลับมาดีกว่า)) แต่เราก็กลับมาคืนดีกัน ความรักของเราสองคน สามวันดีสี่วันร้ายแบบที่กอฟเคยบอกจิง ๆ เพราะเขาเอาแต่ใจ ขี้งอน กอฟง้อคจนหนื่อย เขาเป็นคนไม่มีเหตุผล เขารู้ตัวเขาดี ว่าเขาไม่มีไรดีเลย ไม่เคยมีอะไรดีเลยจิง ๆ กอฟทำอะไรไม่ดี เขาว่ากอฟไม่ได้ แต่พอเขาทำบ้าง กอฟก็ด่าเขากระจาย ((เป็นคนชอบประชดค่ะ ชอบให้มันหึง)) ในสายตาของกอฟ พอเอาเรื่องอดีตมาพูดกอฟก็บอกจะขุดคุ้ยทำไม กอฟไม่เป็นเขากอฟไม่รู้หรอกว่าไอ้คำว่าอดีตของกอฟอ่ะ มันทำร้ายเขาแค่ไหน ครั้งที่สองที่เราเลิกกัน กอฟก็บอกเลิกเขาอีก แย่นะ โดนบอกเลิกครั้งที่สองนี่ มันโคตรจะช้ำมากกว่าครั้งแรกอีก เลิกกันครั้งนี้กอฟให้เหตุผลที่เลิกว่าเพราะเขางี่เง่า เอาแต่ใจ ไม่ยอมปรับตัวเข้าหากอฟ มีแต่ให้กอฟปรับตัวเข้าหากอฟเหนื่อยและก็ท้อกะเขาแล้ว
    (เขาคิดมาตลอดนะว่าเราสองคนเป็นรักที่ต่างวัยกัน) กอฟพูดมาคำหนึ่ง ตอนแรกเลิกกันก็เสียใจจะแย่อยู่และ พอมาพูดว่า " ว่าแล้วรักต่างวัยสุดท้ายก็ไปไม่รอด" (ทำไมหรอ กูแกกว่ามึงแล้วรักมึงมันผิดตรงไหน ตอนที่คบก็รู้ว่ากูแก่กว่าแล้วมาคบกะกูทำไม) เห้อพูดไปมันก็แค่อดีต กอฟรู้ไหมแต่ก่อนก้อยทนกะการกระทำของกอฟมาก มากจนอยากจะทำใจให้มันชิน แต่มันคงไม่ชินอ่ะ ความรู้สึกทุกอย่างอยู่ในไดอารี่แล้ว แต่ละวันเขารู้สึกยังไง แต่ก่อนเขาตามกอฟตลอด เขาเลยหยุดที่จะตาม ลองให้กอฟวิ่งตามเขาดูบ้าง ว่าการที่เราตามใครสักคนอ่ะ มันเหนื่อยแค่ไหน เหนื่อยกาย เหนื่อยใจ แต่ไม่รู้ทำไมต้องทน ทนเพราะรัก รักเลยต้องทน
    ปัจจุบันนี้กอฟเป็นคนดีมาก ดีที่สุด แต่ที่เรารักกันไม่ได้ เพราะเขาทำร้ายจิตใจคนนั้นไม่ได้ แต่ไม่ใช่ว่าเขาเลือกที่จะทำร้ายจิตใจกอฟนะ ที่เขาเลิกกะกอฟเพราะความรุ้สึกผิด กอฟไม่ผิด เรื่องที่เกิดขึ้นมันเกิดจากตัวเขาเอง เขาเป็นคนเริ่มเองทุกอย่าง เขาให้ความหวังกับกอฟ เขาเห็นแก่ตัวเพียงแค่อยากให้กอฟอยู่กะเขา รักเขามาก ๆ เขาเห็นแก่ตัวเอง คนนั้นไม่ผิด กอฟไม่ผิด แต่คนที่ผิดคือเขาเอง เขาคนเดียว เขารู้นะว่าเขาเป็นผู้หญิงไม่ดีเลย ไม่ดีเลยจิง ๆ เขาไม่มีอะไรดีเลย เขาไม่สามารถให้จุดยืนกอฟได้ ว่าเขาจะมาอยู่กะกอฟได้หรือเปล่า เขาไม่รู้อะไรเลย มันทรมานมากเลยรู้ไหมตลอดเวลาที่เราเลิกกันเมื่อวันที่ 23 ก.ย. ทรมานกับการที่บอกว่าไม่รัก ทรมานกับการที่บอกไม่คิดถึง ทรมานมากกับการที่บอกว่าเราเลิกกัน ทรมานมากกะคำพูดที่บอกว่า กูเกลียดมึง ตอนนี้กอฟเป็นคนดีมาก เขารู้ว่ากอฟรักเขามาก แต่เขาคงดีไม่พอสำหรับกอฟจิง ๆ เขาว่าเราจบกันอ่ะดีแล้ว ต่างรักษาสัญญาที่มีให้กัน เขาไม่ทิ้งกอฟไปไหน คอยเป็นกำลังให้ถ้ากอฟยังต้องการกำลังใจจากคนนี้อยู่ เขาจะคอยดูความสำเร็จของกอฟ ขอแค่กอฟอย่าเหลวไหล อย่าเกเร รักษาสัญญาที่ให้ไว้กะเขานะ เขาก็จะรักษาสัญญาที่ให้ไว้กะกอฟ
    อนาคตจะเป็นไงเขาไม่รู้ แต่ขอให้รู้ไว้ว่าเขารักกอฟมาก มากที่สุด มากแค่ไหนไม่รู้ แต่ขอให้กอฟรู้ไว้ว่าเขารักกอฟมาก " แค่ตาย " ทำตัวดี ๆ อย่ากลับไปใช้ชีวิตแบบเดิม ๆ เขาไม่หนีกอฟไปไหน จะอยู่ข้าง ๆ กอฟตลอดไป เพื่อนกันไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว มีความสุขกะสิ่งที่ได้ทำกะกอฟทุกอย่าง ความรู้สึกที่มีกะกอฟ การกระทำที่ทำกะกอฟและที่กอฟทำให้ เขาจะไม่มีวันลืม และคงลืมไม่ลง รักกอฟนะ รักมาก ดูแลตัวเองดี ๆ เห้อ ไม่อยากร้องให้และ ไม่รู้ว่าต้องเสียน้ำตาอีกเท่าไหร่ เขาไม่คู่ควรกะกอฟหรอก เขาดีไม่พอสำหรับกอฟจิง ๆ อย่าปิดตัวเองเพื่อเขา อย่าคิดปิดตัวเองเพื่อที่จะรอการกลับมาของเขา เพราะเขาให้ความหวังกอฟไม่ได้อีกแล้วว่าเราจะได้อยู่ด้วยกันหรือเปล่าเพราะเขาไม่รู้อนาคตเลย รู้แค่ว่าเขาทิ้ง...............กับ.................ไม่ได้ เสียใจกะการกระทำของเขาครั้งนี้มาก เพราะเขาคนเดียว เขาทำให้เรื่องทั้งหมดเกิดขึ้น เขาเรียนผูกได้ แต่เขาเรียนแก้ไม่ได้ รักนะ ขอบอกรักมึงวันนี้วันสุดท้าย กูจะไม่ไปไหน กูจะอยู่กะมึงตลอดไป จำไว้นะมึงไม่มีใครแต่มึงมีกู
    ปล. กูยังลืมของไว้ที่บ้านมึงอยู่ ขอให้มึงเก็บมันไว้ให้ดี ไว้มึงเจอคนที่ใช่ ก็ไม่ต้องเอามันมาคืนกู ของนั้นมึงคงรุ้ว่ามันคือออะไร กูรักมึง รักมาก รักแค่ไหนบอกไม่ได้ แต่ก็ให้รู้ว่ากูรักมึง "แค่ตาย"

30. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    ผู้หญิง เลว ๆ คนหนึ่ง

อยากให้กอฟเลิกร้องให้เพื่อเขา อย่ามาเสียน้ำตากะคนอย่างเขาอีก เขาไม่ดีพอสำหรับกอฟหรอก เก็บวันเวลาดี ๆ ที่เราอยู่ด้วยกันไว้ เขามีความสุขกะวันนี้ สุขพร้อมกะเศร้า ยิ้มทั้งน้ำตา เรื่องของเราคงจบลงที่วันนี้จิง ๆ อย่าทำร้ายตัวเองอีก อย่าลืมหล่ะสัญญากะเขาแล้วว่าจะไม่ทำร้ายตัวเองอีก เขาพยายามมองหน้าตัวเองตลอดตอนอยู่บนรถ แต่ตัวเองแทบไม่มองหน้าเขาเลย เห้อ น้อยใจนะ แต่ไม่อยากพูด ที่กอฟไม่มองหน้าเขา เขารู้เพราะไร กอฟไม่อยากร้องให้ ให้เขาเห็นอีก เขาให้ไดอารี่ตัวเอง แต่เล่มนี้มันคงเขียนไม่จบเหมือนเล่มแรกที่เขียนให้ กอฟบอกเอาไปเขียนให้หมด แล้วเดียวจะมาเอา แต่เขาว่าเราไม่ควรเจอกันอีก เขาเลยเลือกที่จะให้ไดอารี่กอฟวันนี้เลย เห้อ มีความสุขมาก และก็เศร้ามาก วันนี้รู้สึกแย่ รุ้สึกกลวง ๆ กะสมองจัง
    ปล.อย่าเกเรนะ รักษาสัญญาด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้