เวลาเพื่อนๆอกหัก เพื่อนๆทำไงอ่ะครับขอบคุณรับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    สู้ๆๆคราบ เปนกำลังใจคราบผม มาคุยในนี้กันบ่อยๆๆ จะได้หายเหงา

2. ผู้ชายมีหลายประเภทครับ.......ผู้หญิงก็เช่นกัน

3. อ่ะ......จับอะไรครับน้าป้อม :D:D:D

4. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    กระทู้นี้ ลืมผมกันหรือยัง

อิอิ แวะมาทักทายสวัสดีทุกๆๆท่านน๊า

ตอนนี้แย่มากๆๆเลยคับ ทั้งเรื่องรัก และ ความเป็นอยู่

5. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ไม่ลืมกันหรอก ไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว เหนว่ามีคนมาดามให้แล้วไม่ใช่หรอ

แล้วไมถึงไม่ดีอ่ะ

6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ขอหนีไปเที่ยวอัมพวาสัก 2วันหน่อยนะครับ ช่วงนี้มรสุมเยอะ ขอหนีไปพักหน่อย

7. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ตอนนี้เจอมรสุมลูกเบ้อเร้อเลย เฮ้อชีวิต สงสัยเปนช่วงงานเข้ากัน เหนโดนกันทั่วเลย

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เจอมรสุมราคาน้ำมันเข้าให้ รีดภาษีไม่เข้าท่า

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มีเรื่องมาปรึกษาพี่ๆน้าๆครับ . .

ถ้าแอบชอบ แฟนเพื่อนจะทำไงดี . . ในกรณี ผม พึ่งเลิกกับแฟน เพื่อนผมก็พึ่งทิ้งคนที่ผมแอบชอบมานานเหมือนกัน

เพื่อนผมอ่ะไปมีคนใหม่หลงรักหัวปัก หัวปำ โดยไม่สนใจแฟนมันเลย

ซึ่งทางผู้หญิงเค้าก็สนิทกับผม คือเราทั้ง 3 รู้จักกันสนิทกัน

และมาวันนี้ I+)Y#O
    PL
    HPELRUJHPLR%O#a8u-
    o*
    $%UI6\o

เอาง่ายๆดีกว่า ไม่อยากพิมพ์มาก . .

ถ้าหลงรักแฟนเพื่อนที่มันเลิกกันแล้ว เราจะทำไงดี แสดงออกไงดี . . และบางครั้งเค้าก็เชิงจะมีใจ(คิดไปเองมั้ง เพราะเค้าทำให้คิด)

และตอนนี้ หรือว่าต่อๆไป ถ้าผมไม่ทำอะไรสักอย่าง ผมว่า เค้าคงไม่อยู่รอผมแน่ๆ . . แต่ผมไม่รู้จะเริ่มยังไง. . ??

มีหลายปัจจัยจริงๆครับที่ทำให้ยอมรับว่า ใจไม่กล้าพอครับ . .

10. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ถ้าผู้ชาย และ ผู้หญิงมีหลายประเภทมันคือเรื่องจริง:)

แล้วถ้าผู้ชายเจอผู้หญิงที่จริงใจ และทุ่มเท่ทุกอย่าง ไม่เคยแอบนอกใจ ดูแลเอาใจใส่

ผู้ชายเค้าจะตอบแทนความจริงใจของผู้หญิงด้วยอะไรหรอคะ?:sad:

ตอบแทนด้วย 1. น้ำตา 2. ด้วยการแอบคุยกับคนอื่น 3. เรียกบุคคลอื่นว่า "ที่รัก" หรือต้องตอบแทนแบบไหน:confused:

11. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0

[media]http://www.youtube.com/watch?v=7ACqrXBbeUU[/media]

ลองเอาเพลงนี้ให้เค้าฟังสิคะ
    http://www.4shared.com/file/165902643/2327e33c/Gravity_-_.html

เอาเนื้อเพลงมาให้ด้วยค่ะ

เดินมีอารมณ์โดดเดี่ยวคนเดียว ไม่เคยเห็นใคร
    รู้สึกเหงาในใจ ได้แต่ทนยอมรับมัน
    ความเข้มแข็งที่เกิด เพราะผ่านเรื่องราวมาร้อยพัน
    แต่แล้วพอมาถึงวัน ที่ฉันทนมันไม่ไหว

*มันเกิดความต้องการใครสักคน
    มันอยากจะหลุดพ้นจากความหนาว
    แค่อยากจะมีใครหายใจข้างๆเรา
    จับมือเดินไปด้วยกัน

**ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง ก็ใจมันยังไม่เคย
    ไม่เลย ไม่เคยรักใคร
    เจอะเธอแล้วต้องทำอย่างไร
    มือไม้จะวางที่ไหน
    ก็เพราะฉันนั้นไม่เคยบอกรักใคร ซักที

เพียงแค่มีเธอมาอยู่ข้างกาย ก็ไม่เคยนึกกลัว
    เจอแดดฝนมืดมนก็ไม่กลัว จะสู้มัน
    ความเข้มแข็งที่เกิดเพราะมีเธอเคียงข้างกัน
    แต่ติดปัญหา ที่มันไม่รู้จะพูดอย่างไร
    ซ้ำ*/**/**
    ยังไม่รู้จริงๆ สิ่งที่ฉันมีอยู่ข้างในหัวใจ
    บอกไปแล้วจะเป็นอย่างไร
    และเธอจะไว้ใจกันบ้างไหม
    ก็เพราะฉันนั้นไม่เคยบอกรักใคร ซักที

แล้วหลังากนั้นก็บอกเค้าไปตรง ๆ เลยค่ะ

สู้ ๆ นะคะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2010
    INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    พี่ยังดี ผมอะรักคนมีเจ้าของแล้ว รอมานานมากๆๆแล้วเนี่ย เห้ออออออออ

ปล. เซ็งภาษีน้ำมันมากๆๆ

13. MiNiGaL~♥

217
    9
    0

โดนตอบแทน ทุกคำตอบเลยค่ะ

14. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0

ถ้าเป็นผมจะเดินหน้าต่อ แต่ก็จะรักษาน้ำใจเพื่อนนิดนนึง

โดยการบอกกันก่อน เพื่อไม่ให้มันเคืองใจกัน ถ้าถามว่า ผิดไหม ไม่ผิดหรอก

เพราะเค้าได้เลิกกันแล้ว แล้วที่สำคัญ เพื่อนก็ไม่ได้รักผู้หญิงคนนี้แล้วหนิ

15. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    อาจจะตอบแทนด้วยการที่รักด้วยความจริงใจก็เป็นได้นะ

ต้องอยู่ที่ว่า เค้ารักแบบไหน แล้วพร้อมที่จะหยุดหรือเปล่า

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

เมื่อคืนนี้ ก็นั่งคิดนอนคิด กระโดดคิด . . ว่าจะเอายังไงดี . .

ขืนเราจะไปบอกผู้หญิงว่า เราชอบเค้ามานานแล้ว . . แต่ใช่ว่า เราต้องคบกัน . . และก็ไม่แน่ ผู้หญิงอาจจะไม่คิดอย่างที่เราคิดก็ได้ กลับกลายเป็นรู้สึกไม่ดีซะอีก

แต่ถ้าเรา 2 คน ได้คบกันต่อหลังจากที่ได้บอก มันก็เป็นการสร้างโจทย์ให้ตัวเองมาอีก 1 ข้อ . .

คือ ต้องทำยังไง ไปบอกกับเพื่อนเรายังไงดี จะได้ไม่ผิดใจกันภาพหลัง ถึงแม้จะไม่ผิดใจกัน ก็คงไปเจอกันพบปะด้วยกันไม่ได้

เราทั้ง 2 คู่ คงพาแฟน กันและกันมาเจอกันคงเป็นอะไรที่ยากที่จะให้รู้สึกดีๆอย่างแน่แท้. .

โดยรวมที่ผมคิดไว้ . . คือแก้โจทย์ของผมก็พอ สิ่งที่ได้ก็คือ เพื่อนยังคงอยู่เป็นเพื่อนเราตามเคย . .

ส่วนคนที่เราแอบชอบ . . เราก็แค่บอกเค้าไปว่าเราแอบชอบมานานแล้ว . . แต่ยังไงก็จะไม่ขอคบกันเป็นแฟน

ขอแค่ได้บอกว่าเราชอบนะ . . แต่ขอเป็นเพื่อนกันอย่างงี้ต่อไป เราไม่ได้คิดต้องการจะคบเกินไปกว่าคำว่าเพื่อน . . อย่างน้อย เราก็ได้ทำ ได้ระบายในสิ่งที่เราอึดอัดอยากจะพูด . .(ซึ่งถ้าเกิดเราบอกไปแล้ว ผู้หญิงรู้สึกกันข้ามขึ้นมา เค้าจะได้ไม่รู้สึกไม่ดีมากไปกว่านี้)

พี่ๆคิดว่าผมเลือกแบบนี้จะดีมั้ยครับ หรือมีหนทางอื่นให้เลือกและจบลงด้วยดีกว่านี้อีกครับ .

17. pui_39

1,427
    14
    0

แล้วผู้ชายที่เคยอกหัก โดนทิ้งมาเค้าอยากจะโดนทิ้งแบบนั้นอีกหรือป่าวอ่ะ

ถ้าเค้าได้เจอผู้หญิงที่ดี.........แล้วววววววววววววว

หรือเค้าชอบการกระทำอะไรที่มันซ้ำๆ:confused:

18. MiNiGaL~♥

217
    9
    0

โดยส่วนตัวแล้ว พูด ดีกว่า ไม่พูด นะคะ

ก่อนที่จะไม่มีวันได้พูด แล้วจะมานั่งคิดทีหลังอีกว่า

ทำไมเราไม่พูดไปตั้งแต่ตอนนั้น

กลายเป็นปล่อยเวลาผ่านไปอย่างไร้ประโยชน์

แล้วตัวเราเอง ก็ยังคงอึดอัด ที่ไม่ได้พูด ไม่ได้บอกเค้าไป

19. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    สู้ ๆ พี่ป้อม
    ผู้หญิงที่ผมคบอยู่ ก่อนหน้านี้เค้าก็เคยคบกับเพื่อนผมครับ เหมือนกันเลย เป๊ะ ๆ
    (ผมก็ชอบเค้ามานานแล้วนะครับ ตั้งแต่ตอน ม.ต้น 55+ แต่ผมไม่กล้าจีบเค้า
    ตอนหลังเค้าเลิกกับเพื่อนผม ผมก็ไม่ได้จะจีบ ก็ไม่ได้คิดอะไรกับเค้าแล้วนะ
    แต่หลังจากนั้น คุย msn กับเค้าบ่อย ๆ จนมีวันนึง เค้าไม่ออน ผมเหมือนขาดอะไรไปเลย
    มันเหมือนรออะไรบางอย่างอยู่ 55+ เลยขอเบอร์เค้า แล้วก็จีบคบกันมาปัจจุบัน )

ผมกับเพื่อนไม่ได้ผิดใจกันครับ แต่เวลาผมอยู่กับเพื่อนคนนั้น นาน ๆ ครั้งจะพาแฟนไปด้วย

ผมก็กลัวนะครับ กลัวเค้าจะคืนดีกัน วันนั้นเพื่อนผมมาหาผมที่บ้าน ผมอยุ่กับแฟน
    ผมก็ยืนคุยกับมัน แต่ตามันมองแฟนผม แต่ผมจ้องหน้ามันอยู่
    แต่ถ้าคบกันเราก็ต้องเชื่อใจแฟนเราหน่อยหล่ะครับ

ผู้หญิงคนนี้ผมก็ชอบมานานแล้ว แต่เพราะผมไม่กล้าจีบเค้า เลยทิ้งโอกาสนั้นไป
    ผมว่าถ้าตอนนี้โอกาสมีแล้วก็รีบคว้ามันไว้ดีกว่าครับ ด้านได้ อายอด ครับ
    ตอนนี้อาจจะกลัวอะไรอยู่ แต่ถ้าคบกันแล้วผมว่าความคิดจะเปลี่ยนไปเยอะมาก ๆ

อย่าแคร์สายตาคนอื่นมากครับ แคร์ได้ แต่อย่าแคร์จนทำให้เราไม่กล้าจะตัดสินใจทำอะไร ไม่กล้าทำตามใจตัวเอง

20. MiNiGaL~♥

217
    9
    0
    จงทำตามเสียงเรียกร้องของหัวใจ
    คุณเองเถอะค่ะ

21. pui_39

1,427
    14
    0
    บอกตอนที่ยังมีโอกาสได้บอก ถึงมันจะไม่มีผลอะไรตอบกลับ

แต่อย่างน้อยเราก็ได้บอกให้เค้ารุ้แล้วไม่ใช่หรอว่าเราชอบเค้า

มันน่าจะเป็นความรุ้สึกดีนะ สู้ๆคร่ะกำลังใจให้จ้า

22. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    มาเชียร์ๆ

23. MiNiGaL~♥

217
    9
    0
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=xGfpWSFIEFk[/media]

เพลงนี้เนื้อหาดีค่ะ

ลองเอาไปให้คน ๆ นั้น เค้าฟัง ดู ก็ได้นะคะ

24. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    โอ้ยย .. เพลงนี้มันเพราะดี ^^

[media]http://www.youtube.com/watch?v=9TPqjhIxL3c[/media]

25. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    เนี่ยวันเกิดเค้าศุกร์นี้ผมว่าจะซื้อของให้แล้วทำการ์ดเอง แล้วทีนี้ผมอึดอัดมานาน อยากจะบอกเค้าว่า ผมจะรอเค้านะ เพราะเค้าอะมีเจ้าของแล้ว ทั้งๆที่ผมชอบเค้าก่อนหน้านั้นอีก แต่ตอนนั้นไม่ได้จีบ เห้อ แต่ก็อยากจะบอกว่า จะรอเธอนะ เกือบปีได้แล้วมั๊ง ใจจริงอยากจะให้ช่อดอกไม้วันที่ 14 เดือนหน้าด้วยแต่ผมคงไม่มีสิทธิ์ทั้งๆที่ใจเต็มใจอยากจะให้ อึดอัดมากๆ ไม่รู้จะบอกในการ์ดหรือบอกกะปากตัวเองดี

26. NoComment.....ครับ
    ตอนนี้ช่วงขาลง.....มีเรื่องตลอดเลย T T"
    เรื่องสาวๆไม่สนแล้ว........ปล่อยเค้าไปตามทางของเค้าเถอะ
    อยากทำไร..ไปไหน...รึคุยกะใครก้อตามสบาย
    ปล.เปนกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ..ขอให้สมหวังกับความรักครับ

27. pui_39

1,427
    14
    0
    บอกไปเลยคร๊า.....สู้ๆเป็นกำลังใจให้ สำหรับคนตั้งใจจริง:D

คำว่า "รอ" เป็นคำสั้นๆแต่บางคนใช้เวลาทั้งชีวิตเพื่อ "รอ"

28. ดิ้ล Daytona

4,806
    129
    0
    ต้องขอโทษทุกท่านด้วย ช่วงนี้ยุ่งมากๆ และมีเรื่องไม่ค่อยจะสู้ดีเข้ามาในชีวิต

เลยไม่ค่อยได้พูดคุยสักเท่าไร แต่ก้จะเข้ามาอ่านนะ อยู่บ่อยๆๆนะเป็นกำลังใจให้ทุกท่านคราบ

29. pui_39

1,427
    14
    0
    ทำไมช่วงนี้มันมีปัญหากันเยอะจางเลยเนอะ เฮ้อ.....สู้ต่อไปคร๊า

30. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    วู้....คิดไปคิดมาเป็นโสดนี่แหละดีแล้ว อยากทำอะไรก็ได้ทำ สนุกจะตาย

ชอบชีวิตโสดแบบนี้ที่สุดเลย แต่บางครั้งมันก็เหงาเนอะ

---------- Post added at 04:00:04 ---------- Previous post was at 03:59:48 ----------

วู้....คิดไปคิดมาเป็นโสดนี่แหละดีแล้ว อยากทำอะไรก็ได้ทำ สนุกจะตาย

ชอบชีวิตโสดแบบนี้ที่สุดเลย แต่บางครั้งมันก็เหงาเนอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้